Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครทางอนไลน์ดีกว่ายังไงครับ

ผมอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสครับ แต่เห็นว่ามีหลายช่องทางการสมัคร และผมก็คิดว่าถ้าเราจะทำบัตรกดเงินสดสักใบ เราน่าจะไปทำที่เคาน์เตอร์เลย เพื่อความชัวร์และความสบายใจว่าทุกอย่างจะเรียบร้อย แต่บางคนก็บอกว่า เดี๋ยวนี้ทำได้ง่ายๆที่บ้านคือทำผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบบออนไลน์ ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ ทำทางระบบออนไลน์จะดีกว่ายังไงครับ ถ้ามีปัญหาขึ้นมาก็ต้องไปที่เคาน์เตอร์อยู่ดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elvis

ทำบัตรกดเงินสดยุเมะพลัส ผ่านทางออนไลน์ดีกว่ามากครับ เพราะว่าเนื่องจากจะประหยัดเวลาการเดินทางแล้ว เราก็ไม่ต้องเสี่ยงกับโควิดด้วย และแน่นอนก็คือมีการตรวจอนุมัติสินเชื่อเหมือนกันครับไม่ว่าจะทำที่ไหน และทำทางออนไลน์ไม่ใช้เวลานานในการสมัคร แค่ 10 นาทีก็เสร็จแล้วครับ และยิ่งถ้าสมัครผ่านทางแอพของยูเมะพลัส ยิ่งสมัครเร็วขึ้นครับ ถ้าคุณสมบัติผ่านก็ได้รับการอนุมัติแน่นอนครับ ผมเองก็ทำมาแล้ว ไม่มีปัญหาครับ

2020.09.04 16:5

น้อย

สมัครทางออนไลน์ช่วยให้เราสามารถเลือกเวลาที่เราสะดวก ในการสมัครใช้บริการได้ง่าย ทำให้เราสามารถเตรียมเอกสารหรือหาข้อมูลในการรวบรวมได้ง่ายกว่า เมื่อเราเดินทางไปยังสำนักงานเตรียมเอกสารไม่พอก็ต้องกลับมาเตรียมเอกสารอีกเสียเวลา แต่เดี๋ยวนี้มีบริการสมัครใช้บริการทางออนไลน์ก็ทำได้ง่ายๆ และมีสินเชื่อเอาไว้ใช้ในยามที่กศนอีกต่างหาก

2020.11.20 14:28

แป้ง

จริงๆแล้วการสมัครใช้บริการผ่านทางระบบออนไลน์ จะช่วยให้เราสามารถสมัครได้ตอนที่เราสะดวก ตอนที่เรามีเงินเพียงพอที่จะสมัครใช้บริการ เราสามารถที่จะกรอกเอกสารหรือปริ้นใบขอคำร้องได้ที่บ้านของตัวเอง และสามารถได้รับเอกสารที่บ้านได้เลย และยังสามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายด้วยเงินเดือนขั้นต่ำก็น้อย ทำให้ใครๆก็อยากสมัครใช้บริการกัน

2020.12.21 15:47

Follow

แล้วสมัครทางออนไลน์เนี่ยจะได้อะไรพิเศษไหมคะ? @แป้ง ขอถามคุณหน่อยนะคะ ดูเหมือนว่าคุณจะอธิบายได้ชัดเจนดี และเหมือนว่าเข้าใจเงื่อนไขของบัตรกดเงินสดใบนี้อย่างดีแล้ว ยังไงก็ขอรบกวนเข้ามาตอบหน่อยนะคะ เพราะถ้าเป็น เรื่องดีๆจากการสมัครออนไลน์อย่างเช่นประหยัดเวลา ไม่เสี่ยงติด covid หรือสะดวกเรื่องอื่นๆเนี่ยอันนี้เราก็รู้ๆกันอยู่แล้วแหละ

2021.02.16 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี