Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

สวัสดีครับอยากถามคนที่รู้หน่อยครับ พอดีผมสนใจการเทรด forex มาสักพักแล้วผมได้ศีกษาวิธีเทรดนิดหน่อยพอมีความรู้พื้นฐาน ผมอยากเริ่มเทรดแต่ไม่แน่ใจว่าช่วงนี้เหมาะไหม เพราะการระบาดของไวรัสโควิด 19 ทำให้เศรษกิจไม่ค่อยดีผมอยากรู้ว่ามันส่งผลกระทบต่อตลาดการเทรด forex ด้วยไหม ผมลงทุนเทรดตอนนี้ได้ไหมหรือควรรอให้โควิดหยุดระบาดก่อน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อริศรา

สวัสดีครับจากที่ผมสังเกตมาการเทรดฟอเร็กซ์ได้รับผลกระทบอยู่ครับ เพราะการระบาดของโคโรน่าทำให้ประเทศต่างๆเศรษกิจแย่ลงมากมันส่งผลต่อค่าสกุลเงินครับ เพราะฉะนั้นช่วงนี้ลงทุนได้ครับแต่แนะนำว่าอย่าลงทุนเยอะเปิดบัญชีแบบ micro หรือแบบ cent มาลองเทรดดูครับหรือเปิดบัญชีแบบเดโมมาฝึดเทรดก่อนก็ได้ชินแล้วค่อยเปิดบัญชีจริง

2020.07.26 14:43

โอโน่

โรคระบาดโควิดทำให้เศรษฐกิจโลกแย่ลง แน่นอนว่ามีผลกระทบต่อการลงทุนทุกรูปแบบ ยิ่งตลาด Forex แล้วโควิดทำให้เกิดผลกระทบต่อค่าสกุลเงิน ดังนั้นจึงไม่ใช่เป็นโอกาสสำหรับการเทรด ผมว่าคุณน่าจะเก็บเงินเอาไว้ใช้จ่ายจะไม่ดีกว่าเหรอ เพราะดูแล้วการระบาดของโรคโควิดยังอยู่บนโลกนี้อีกนาน ตราบใดที่ยังไม่สามารถผลิตวัคซีนขึ้นมาได้

2020.11.22 11:39

Tammarat 😉😉

เป็นคำถามที่น่าสนใจมากครับ ตั้งแต่รอบก่อนมาจนถึงรอบนี้ เมื่อมีการระบาดของโควิด-19เข้ามาเกี่ยวข้อง ทุกวงการก็ระส่ำระสายกันไปหมด ไม่รู้ว่า ณ เวลานี้ การเทรด forex จะเป็นยังไงบ้าง คนที่ลงทุนอยู่ระมัดระวังและคอยตรวจสอบข้อมูลให้ดีนะครับ จะได้ไม่เจ็บตัวกันมาก ถ้าทำได้การเว้นช่วงเว้นระยะไปก่อนก็น่าคิดอยู่นะครับ

2020.12.29 10:4

ไนซ์ 🥗🍱 nice

นี่ก็ผ่านมาพอสมควรแล้วสำหรับการระบาดของโควิด-19 มีใครพอจะแนะนำได้มั้ยคะว่าควรจะลงทุนกับฟอเร็กซ์ได้หรือยัง? เจ้าของกระทู้ล่ะคะว่ายังไง ตอนนี้ได้เทรดกับโบรคเกอร์ไหนหรือเปล่า อัดอั้นมาตั้งแต่ช่วงโควิด-19 ระบาดเยอะๆโน่นแล้วนี่คะ ไปเทรดกับที่ไหนแล้วเป็นยังไงบ้างมาบอกเล่ากันได้นะ น่าจะมีคนอยากฟังอยู่หลายคนค่ะ

2021.02.25 15:22

ปาณิสรา

ถ้าจะรอให้โควิด-19เลิกระบาด เราคิดว่าน่าจะอีกหลายปีเลยละคะ แบบนี้คุณก็ไม่ได้ลงเทรดสักที เราขอแนะนำให้เล่นไปเลยคะ เพราะ forex มันไม่ได้ใช้ระบบบ้านเราเป็นตัวกำหนดนะคะ เขาเป็นของต่างประเทศ แล้วถึงแม้ว่าเขาจะเจอโควิด-19เหมือนกันกับเราแต่ระบบเศรษฐกิจเขาน่าจะดีกว่าเราคะ เปิดบัญชเล่นไปเลย อ่อ แต่อย่าลงเล่นมากละ เก็บเงินเอาไว้กับตัวบ้างก็ได้

2021.12.21 5:25

พรลภัส..:)

เราก็เคยสงสัยเหมือนกันว่าการระบาดของไวรัสโควิด 19 ที่ส่งผลกระทบต่อเศรษกิจทั่วโลก ทำให้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนัก มันส่งผลกระทบต่อตลาดการเทรด forex ด้วยมั้ย ตอนนี้เห็นโฆษณาบ่อยมาก ที่เกี่ยวกับการเทรด forex แต่เรายังไม่ได้ลงทุนกับเรื่องนี้นะ ใครกำลังเทรดอยู่มาบอกความเคลื่อนไหวในช่วงนี้เพิ่มเติมได้นะคะ ขอบคุณมาก

2022.02.27 7:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี