Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

สวัสดีค่ะเราอยากเปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ xm พอดีมีเพื่อนที่เทรดด้วยกันเขาแนะนำให้ใช้เขาบอกว่ามันฝากถอนเร็วดีเราเลยสนใจ อยากรู้ว่า xm มีบัญชีแบบไหนบ้างคะมีบัญชีแบบ demo ให้ลองใช้ดูก่อนไหม แล้วถ้าเปิดบัญชีจริงเงินฝากขั้นตํ่าประมาณเท่าไหร่หรอคะ แล้วก็เห็นเพื่อนเขาบอกว่าตอนเปิดบัญชีจริงเราจะได้เงินโบนัส $30 ด้วยใช่ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pushp

คิดว่าเขามีบัญชีแบบทดลองให้สมัครอยู่นะครับแต่ผมเคยได้ยินว่าบัญชีทดลองมันไม่เหมือนกับบัญชีจริงผมว่าเปิดบัญชีจริงไปเลยดีกว่าครับ xm เขามีบัญชีอยู่ 4 ประเภท คือ บัญชี micro, บัญชี standard, บัญชี xm ultra low แล้วก็บัญชี shares ครับแต่ละบัญชีเงินฝากขั้นตํ่าต่างกันนะครับ ถ้าพึ่งเริ่มใช้แนะนำให้เปิดบัญชีแบบ micro ครับฝากเงินขั้นตํ่า 5 เหรียญ

2020.07.18 14:43

นที

ผมขอพูดเกี่ยวกับบัญชีเดโมหน่อยนะครับ เป็นบัญชีที่ทางแต่ละโบรกเกอร์ให้ลูกค้าได้เทรดเหมือนบัญชีเงินจริง เพื่อให้เทรดเดอร์ได้ทำการทดลองให้การเทรด ซึ่งแต่ละโบรกเกอร์จะมีข้อกำหนดและเงื่อนไขที่ไม่เหมือนกัน ผมว่าสำหรับมือใหม่ก็น่าจะลองเทรดกับบัญชีเดโมไปก่อนเพื่อที่จะฝึกและทำความเรียนรู้ในการเทรดให้มากขึ้นก่อนที่จะใช้บัญชีจริง

2020.11.22 5:58

น้องว่าน (ToT)/~~~

เราก็คิดว่าน่าจะลองเทรดแบบเดโม่ไปก่อนนะถ้าหากยังไม่เคยเทรดมาก่อนเลยน่ะค่ะ เคยได้ยินหลายคนก็แนะนำกันมาแบบนั้น ลองเทรดดูให้พอรู้ข้อมูล ให้พอมีประสบการณ์บ้าง ก่อนที่จะไปลงเทรดจริงด้วยเงินจริงๆ ก็แล้วแต่ตัวเทรดเดอร์ด้วยเนอะ อาจมีบางคนใจถึง เงินถึง ไปเทรดของจริงเลย อันนี้ก็ไม่ว่ากันค่ะ เอาที่สบายใจละกันเนอะ

2020.12.29 7:13

Sompob bop63

โบรคเกอร์ XM มีบัญชีแบบเดโมให้ฝึกเทรดครับ ซึ่งเจ้าของกระทู้คงจะทดลองเทรดไปแล้วหรือว่าจะไปเทรดจริงเลยก็ไม่รู้ ผมอยากรู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้เทรดกับโบรคเกอร์ไหนอยู่เหรอครับ ของ XM นี่หรือเปล่า ผมเองรู้จักชื่อไม่กี่โบรคเกอร์หรอก ส่วนใหญ่เขาก็พูดถึงกันไม่กี่โบรคเกอร์ คงเลือกเอาที่คุ้นหู เอาที่น่าเชื่อถือไว้ก่อน

2021.02.25 14:34

ธนวัต

เพื่อนเล่นของ XM อยู่ไหมครับ ที่จริงถ้าเพื่อนคุณยังใช้ของเจ้านี้อยู่ ก็ไม่น่ามาถามเราเลยนะครับ ถามเพื่อนของคุณก็น่าจะจบแล้วไม่ใช่เหรอครับ ส่วนเรื่องการทดลองเล่น ผมว่าอย่าทดลองเลยครับ เพราะว่าคุณได้เปรียบกว่าคนอื่นๆครับ มีเพื่อนที่เล่น XM อยู่แล้วสามารถที่จะเล่นตามเพื่อนของคุณได้เลยครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยถนัดของเจ้านี้ครับ

2021.06.21 15:40

KarnKarn

เรื่องโบนัสจากโบรกเกอร์เราว่าน่าจะได้นะคะ ดูเหมือนของที่ไหนก็ให้โบนัสแต่เท่าไหร่อันนี้ไม่รู้ อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าเทรดกับโบรกเกอร์ xm เป็นยังไงบ้าง คุณได้ลองเทรดกับเขาแล้วใช่มั้ย เห็นคุณบอกว่าของที่นี่ฝาก-ถอนเร็วดี คุณคงชอบสิทธิประโยชน์นี้นะ ถ้าเทรดแล้วต้องมาแนะนำกันบ้างแล้วล่ะว่าของเจ้านี้ดีอย่างที่คิดหรือเปล่า

2021.09.17 7:10

Panasonic

น่าสนใจ ผมแชร์กระทู้นี้ให้กับน้องชายอ่านดีกว่า น้องผมมันกำลังลงทุน Forex แล้ววันผมก็เห็นว่าเขา หาข้อมูลอ่านรีวิว หรือไม่ก็อ่านกระทู้แล้วคอมเม้นต่างๆ พอดีผมเข้ามาอ่านบทความการเงินในเว็บไซต์นี้ ยังไงก็ขอ comment ทิ้งเอาไว้นะครับว่าอยากจะขอแชร์ กระทู้นี้ ผมว่ามีกระทู้พูดคุยกับ Forex เยอะเหมือนกันนะ ในเว็บไซต์นี้น้องชายผมมันน่าจะชอบ

2021.09.21 15:57

อนัญญา

การเลือกบัญชีที่เราจะเปิดใช้งาน มีความสำคัญอย่างมากเลยนะคะ คิดให้ดีก่อนที่เราจะเลือกคะ ยิ่งตอนนี้ XM เขามีการเพิ่มบัญชีเข้ามาใหม่อีกตัวหนึ่งด้วย ชื่อว่า XM Zero ตัวนี้เห็นบอกว่าค่อนข้างน่าสนใจอยู่นะคะ ถ้าคุณยังไม่ได้เปิดบัญชีการใช้งานรองศึกษาบัญชี XM Zero ตัวนี้ก่อนนะคะ เห็นว่าค่าต่างๆค่อนข้างโอเคเลยเวลาที่เราลงเทรด

2021.12.21 5:24

ธนายุทธ

เรื่องบัญชืของ XM พี่น่าจะทราบแล้วใช่ไหมครับ แต่ ตอนนี้ไม่ทราบว่าตัวพี่ได้เปิดหรือยัง หรือเพียงแค่ต้องการสอบถามข้อมูลเอาไว้เท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอย่างหลัง พี่น่าจะรองไปเปิกบัญชี เดโม่ นะครับ จะได้ทราบวิการมช้งานของเขาว่ามีการเทรดอย่างไรบ้าง จับจุดกราฟยังไง ผมก็เริ่มจากตรงนี้แหละครับ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่เก่งเลย

2022.01.21 15:26

วรธันย์

จะเทรดกับของ XM อย่างนั้นเหรอ ไม่ทราบว่าเคยมีประสบการณ์ในการเทรดมาบ้างไหม ถ้ายังไมมีประสบการณ์เลยก็เอาบัญชีทดลองไปหัดเล่นก่อนแล้วกัน ของ XM เขามีบัญชีทดลองให้เราได้ฝึกมือครับ น่าจะมีวงเงินสมมุติให้เราประมาณ 1หมื่นบาทครับ น้องหัดเล่นไปด้วยแล้วก็หาความรู้เรื่องการเทรดไปด้วย พี่ว่าน้องน่าจะเทรดได้เก่งแน่นอน

2022.02.23 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี