Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

ผมสอบถามหน่อยครับว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ดูแล้วไม่ค่อยโกงบ้าง ผมโดนโบรคเกอร์นึงตัดออร์เดอร์เป็น SO ทั้งๆที่ High ของวันนั้นน้อยกว่าราคาตัดจากที่เล่าเพื่อนๆที่อยู่ในวงการนี้มานานคงจะพอรู้คร่าวๆนะครับว่าเป็นที่ไหนที่เกิดอย่างงี้ขึ้นบ่อยๆ เลยตัดสินใจอยากจะเปลี่ยนโบรคเกอร์อื่นๆดู และตอนนี้ผมอยากจะขยายพอร์ตด้วย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chatchom

ถ้าในกรณีของจขกทเกิดเหตุการณ์แบบนั้นขึ้น เช่นเกิดปัญหา server ค้างให้ทำการ cap ภาพหน้าจอขณะที่กราฟค้างเก็บไว้เป็นหลักฐานแล้วคุณสามารถส่งเรื่องเคลมได้นะคะ หากออเดอร์เราได้รับความเสียหายจากความผิดพลาดของทางโบรคเกอร์ เราจะได้เงินคืนค่ะ ส่วนโบรคเกอร์ที่เราว่าโอเคคือ XM ค่ะ รู้สึกปลอดภัยกว่าโบรคเกอร์อื่นๆ

2020.07.03 14:43

กาย

ลองของExnessดูสิ รู้สึกว่าจะเป็นโบรกเกอร์ชั้นนำ และยังมีใบอนุญาติอีก ไม่โกงแน่นอน ข้อดีคือ ได้รับเงินโบนัสจากการฝากและการเทรด และยังเลือกสกุลเงินเทรดได้เยอะ รับประกันเรื่องชื่อเสียงเลยเพราะว่าอยูในระดับ Top ของประเทศไทย และที่สำคัญสุดๆไม่โดนโกงอย่างแน่นอน โดยรวมเวลาเข้าใช้งานไม่ต้องกลัวว่ามีปัญหาเพราะเค้ามี สปีด โดยรวมดีมากๆ

2020.11.20 14:44

Chanon non34-9

"เพื่อนๆที่อยู่ในวงการนี้มานานคงจะพอรู้คร่าวๆนะครับว่าเป็นที่ไหนที่เกิดอย่างงี้ขึ้นบ่อยๆ"...ผมไม่รู้น่ะ ยังไม่ใช่คนในวงการนี้ซะทีเดียว ผมต้องทำยังไงถึงจะรู้ว่าโบรคเกอร์ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงมันคือ โบรคเกอร์ไหนอะครับ ผมจะได้ไม่ใช้บริการไง เผื่อว่าวันนึงผมจะเทรดขึ้นมา เวลาจะเลือกโบรคเกอร์ผมจะได้ตัดชื่อโบรคเกอร์นี้ออกไปเลย

2020.12.28 14:16

@พี่ฟ้า น้องฝน⛅⛅

เมื่อพูดถึงโบรคเกอร์ที่น่าเชื่อถือ ไว้ใจได้ ดูแล้วจะไม่โกง หลายคนนึกถึง Exness, XM และ Pepperstone มีแค่สามโบรคเกอร์นี้เหรอคะที่ไว้ใจได้ มีใครพอจะแนะนำโบรคเกอร์อื่นอีกได้มั้ย ไม่ใช่ว่าเราไม่พอใจกับสามโบรคเกอร์นี้นะคะ แค่อยากรู้จักโบรคเกอร์อื่นๆบ้างเท่านั้นเอง ว่าแต่สถานการณ์ตอนนี้ยังเหมาะกับการเทรดอยู่มั้ยเนี่ย

2021.02.24 5:48

ชรินทร

ช่วงนี้ น่าจะมีความเสี่ยงเรื่องของ ราคาหุ้นในตลาดนะครับ หลายๆประเทศ ได้รับผลกระทบ จากโควิด-19 ทั้งนั้น ผมว่าการลงทุนเล่นแบบนี้ในช่วงนี้ น่าจะไม่ใช่ช่วงที่มาหากำไรนะครับ ดีแล้วที่บอกว่าพยายามซื้อ พอต เพิ่ม ทำไม เล่นผ่านพวกโปรกเกอร์ละ พี่ไม่คิดที่จะลงเล่นเองเหรอครับ ได้กำไร โดยที่พี่ไม่ต้องแบ่งส่วนแบ่งให้ใครเลยนะครับ

2021.08.29 15:16

ภัสราภรณ์

โห่ จะบอกเจ้าไหนดีละคะเนี๊ยะ มาหลายเจ้าที่น่าลงทุน อย่างของ XM ที่คุณเล่นอยู่ก็ โอแล้วนะคะ แทนที่จะหาโปรกเกอร์เจ้าอื่น คุณน่าจะขยายพอร์อตของตัวที่คุณเล่นดีกว่าคะ อาจจะเจาะไข้าไปในกลุ่ม ปิโตเลี่ยม เลย เราว่าน่าจะดีกว่าคะ หรือถ้าอยากเล่นเจ้าอื่นบ้าง ของ Exness เจ้านี้ก็กำลังมาอยู่คะ แต่เราก็ยังอยากให้เล่นของเดิมดีกว่าคะ

2021.09.20 14:1

ปฐพงศ์

ไม่น่าจะต้องย้ายค่ายแล้วละครับ คิดว่าเลือได้ถูกเจ้าแล้วละครับ ของ XM เขามีการเทียบกับเจ้าอื่นๆมานะครับ คนไทยส่วนใหญ่ให้ความนิยม แล้วก็มี หลายเรื่องที่น่าสนใจนะครับ อย่างเช่น XM เขามีตัวหุ้นให้เราเลือกเล่นหลายพันตัวเลยนะครับ แล้วเปิดพอร์ตการลงทุน ไม่ทราบว่าตอนนี้เล่นของอะไรอยู่ครับ หันไปเล่น พวก โลหะดูหรือยังครับ

2021.12.20 5:27

เทวราช

เล่นของ XM แล้วน่าจะถนัดของเจ้านี้แล้วนะครับ เป็นอีกคนที่อยากบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนไปเจ้าไหนแล้วครับ เพียงแค่อาจจะเปลี่ยนประเภทหุ้นที่เราเทรดดีกว่าครับ อย่างตอนนี้ที่น่าสนใจมากๆเลยก็จะอยู่ในกลุ่มของ พวกโลหะนะครับ ตอนนี้ราคาค่อนข้างน่าสนใจเลยทีเดียว แล้ว ของ XM ตัวที่คุณเล่นอยู่ตอนนี้ก็มีหลายตัวที่น่าเล่นนะครับ

2022.01.16 14:32

ภัสกร

เจ้านี้ก็เล่นดีอยู่แล้วนิครับ ไม่ต้องหาเจ้าใหม่แล้ว อีกอย่างพี่เล่นของ XM มานานแล้ว พี่น่าตะชินกับระบบของเขาแล้วละครับ อย่างที่หลายๆคนบอกว่าเราไม่ต้องไปเรียนอะไรใหม่ๆแล้ว ช่วงนี้ไม่ใช่เวลาที่จะเรียน แต่เป็นช่วงที่ต้องหากำไรแล้วละครับ แต่ก็อย่างรู้ๆกัน ว่าเล่นพวกนนี้มีความเสี่ยงที่ค่อนข้างเยอะเลยยังไงก็ระวังๆนะครับ

2022.02.22 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี