Forum
แก้ไขล่าสุด: 

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

เคยอ่านมาว่า XM จะติดอันดับต้นๆของการจัดอันดับทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น ความเชื่อน่าถือ , Spread ต่ำ (โดยเฉพาะบัญชี Ultra Low) , เรทฝากถอน , ฝากถอนเร็ว , Support ดี และ มีช่องทางฝากถอนที่รองรับคนไทยดีที่สุด อยากทราบเกี่ยวกับจุดแข็งของโบรคเกอร์นี้ว่าเป็นอย่างไร?แล้วมีข้อเสียอะไรอีกไหม อยากจะหาข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทวีฉัตร

จุดแข็งของ XM ที่โดดเด่น คือ เรื่องการฝากถอน ครับ มีช่องทางการฝากถอนที่ะดวกสบายเพราะมีการรองรับหลายธนาคาร เช่น ธนาคารกรุงเทพ ,กสิกร , ไทยพาณิชย์ , กรุงศี , กรุงไทย และ TMB โดยสามารถฝากผ่าน Internet banking ทั้งบน Mobile หรือ PC ส่วนที่โบรกอื่นไม่มี ส่วนเรื่องเรทการฝากถอนก็ต่ำมาก (แทบไม่เสียส่วนต่าง เพราะทางโบรกไม่เก็บค่าธรรมเนียมในส่วนนี้เลย) ดีมากเลยนะครับ

2020.08.17 12:45

วิฑูรย์

XM ได้รับการจัดอันดับให้เป็นโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดอันดับ 2 ของ Thai Broker Forex สำหรับเทรดเดอร์ที่ยังไม่มีประสบการณ์ในการเทรด ทางโบรกเกอร์ XM จะมีบทเรียนทางออนไลน์ฟรี และยังมีการสัมนาฟรีให้ความรู้โดยเทรดเดอร์ที่มีประสบการณ์ชั้นเซียนในแต่ละเดือนบ่อยๆ ซึ่งเทรดเดอร์สามารถสามารถติดตามข้อมูลข่าวสารในเว็บไซต์หลักของ XM

2020.11.17 9:28

ก็ว่าแล้ว!🙄

บางทีผมก็คิดนะ ว่าการลงทุนในหุ้นมันน่าสนใจตรงที่เราไม่ต้องออกไปไหน ไม่ต้องไปพบเจอผู้คนให้มากมาย แต่ก็สามารถมีรายได้ให้กับตัวเอง ยิ่งตอนนี้ไม่ควรจะออกนอกบ้านบ่อยๆและนานๆ ไปแค่ธุระจำเป็นแล้วก็รีบกลับบ้านจะปลอดภัยที่สุด แต่เรื่องเศรษฐกิจก็อีกเรื่องนึง หากคิดจะลงทุนในหุ้นตอนนี้ มันจะเป็นความคิดที่ดีมั้ยครับ?

2020.12.26 13:28

ลูกแก้วแวววาว😉😉

เล่นหุ้นผ่านโบรกเกอร์แบบนี้ค่อนข้างมีความเสี่ยงน้อยน คนที่หัดเล่นใหม่ๆสามารถเข้ามาร่วมลงทุนหรือเล่นกับเขาได้เลยค่ะ สำหรับคนที่เล่นนานมาแล้ว เขามักที่จะเลือกการเล่นหุ้นของเขาเองมากกว่าซึ่งมีความเสี่ยงสูง แต่อย่างว่าละนะ แม้ความเสี่ยงจะสูงแต่ถ้าได้กำไรกลับคืนมามันก็เข้าท่าดีไม่น้อย ยิ่งตอนนี้ด้วยแล้วนะคะ อาจจะดีกว่าการทำงานประจำอีก

2021.02.23 5:54

เชิดศักดิ์

ส่วนใหญ่ที่เขาดูๆกันก็น่าจะเป็นเรื่องของการฝากถอนแหละครับ ว่าใช้เวลานานแค่ไหน โดยเฉพาะเวลาที่เราต้องการถอนเงินนะครับ อย่าลืมนะครับว่า โปรกเกอร์พวกนี้จะอยู่ที่ต่างประเทศ ดังนั้นถ้าการถอนเงินต้องใช้เวลานานๆอันนี้ไม่น่าจะลงเล่นด้วยนะครับ เพราะถ้าเป็นแบบนี้แล้ว ถ้าเราต้องการเงินกำไรของเรามาใช้งานคิดว่ารอไม่น่าจะไหวนะครับ

2021.12.18 6:33

พงษ์ไทย

แล้วในใจมีของเจ้าอื่นด้วยไหมละ หรือว่าคิดว่าของเจ้านี้น่าจะดีที่สุดแล้ว เราก็ไม่ค่อยได้เล่นพวกนี้นะ ส่วนใหญ่แล้วก็จะแค่ติดตามข่าวสารเท่านั้นแหละ ส่วนใหญ่แล้วคนก็จะพูดถึง XM ในทางที่ดีนะ เห็นหลายคนบอกว่ามีหลายตัวให้เราได้เลือกเล่นด้วย แล้วกำไรก็ค่อนข้างจ่ายให้ตรงตามจำนวนด้วย ยังไงก็รองๆทดลองเล่นดูก่อนไหมละ

2022.02.26 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี