Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีซื้อแอพผ่าน truemoney wallet

สวัสดีค่ะ เรารบกวนสอบถามหน่อยค่ะ มีใครพอบอกวิธีซื้อพวกแอพใน app store ผ่าน true money วอลเล็ตได้ไหมค่ะ คือเราสมัครบัตร we card เสร็จเรียบร้อยแล้ว แล้วก็เติมเงินเข้าบัญชีวอลเล็ตเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่เราไม่รู้ว่าซื้อแอพยังไงนี่สิ คือเราต้องผูกบัญชีวอลเล็ตกับ Apple id ของเรารึเปล่าคะ? ต้องทำยังไงขั้นตอนต่างๆมีอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สำรวย

สวัสดีค่ะ จริงๆไม่ต้องใช้วีการ์ดก็ได้นะคะ สามารถซื้อแอปผ่าน truemoney wallet ได้โดยตรงเลยค่ะ จะประหยัดกว่าเพราะวีจะหักค่าธรรมเนียมเรา 3.5% แต่ถ้าใช้ truemoney wallet โดยตรงเราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม เราต้องผูกบัญชีวอลเล็ตของเราเข้ากับแอปเปิ้ลไอดีเพื่อซื้อแอปนะคะ วิธีผูกบัญชีมีขั้นตอนดังต่อไปนี้ อย่างแรกเข้าไปทีหน้าแอปเปิ้ลไอดีของเรา จากนั้นไปที่ "ข้อมูลการชำระเงิน" แล้วเลีอก "truemoney wallet" ให้เป็นวิธีชำระเงิน แค่นี้เราก็ซื้อแอปได้แล้วจ้า กดซื้อตามปกติเลยแล้วเขาจะหักเงินจากบัญชีวอลเล็ตของเราค่ะ

2020.07.02 17:58

โบว์

สามารถทำการผูกบัญชีกับ true wallet ได้แล้วนะคะ ไม่ยากเลย เมื่อก่อนฉันก็ทำการผูกกับบัญชีของบัตรเครดิตนั่นแหละค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้บัตรเครดิตแล้วฉันก็เลยเลือกให้หักเงินจากหมายเลขโทรศัพท์แทน เพียงแค่เติมเงินเข้าไปในหมายเลขโทรศัพท์ แล้วเข้าไปตั้งค่าการหักเงินจากหมายเลขโทรศัพท์และเลือกเครือข่ายเท่านี้ก็หักเงินเมื่อซื้อ application แล้วค่ะ

2020.11.23 15:18

อาหลิว📸📸

เรางงเองหรือว่าวิธีวิธีซื้อแอพผ่าน truemoney wallet มันยากกันแน่นะ อ่านจากคอมเม้นท์แรกแล้ว ยังไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ คือ เขาอธิบายดีน่ะแหละ แต่คงเป็นตัวเราเองที่ความสามารถในการเข้าใจเรื่องเกี่ยวกับเทคโนโลยีมันน้อยไปหน่อย😂 ไม่เป็นไรค่ะเข้ามาอ่านเป็นความรู้เฉยๆก็พอ ส่วนตัวก็ไม่ค่อยได้ใช้อะไรพวกนี้เท่าไหร่หรอกค่ะ

2020.12.30 7:23

ดีดี้ o(*^@^*)o

@อาหลิว📸📸 อย่าคิดมากค่ะ เราก็เป็นเหมือนคุณน่ะแหละ ไม่ค่อยจะถูกกับเครื่องมืออิเล็กทรอนิกส์และเทคโนโลยีเท่าไหร่🤣🤣 เวลาจะทำอะไรพวกนี้ต้องให้คนข้างๆทำให้😁 แต่ก็ไม่เอาแอพอะไรมาใส่ไว้โทรศัพท์มากมาย เราเอาแค่เท่าที่เราใช้งานเท่านั้น ดาวน์โหลดมาเยอะก็งงเปล่าๆค่ะ สำหรับคนที่ถนัดแนวนี้ก็ดีนะ คงใช้งานสนุกดี

2021.02.26 6:17

วารี

ถ้าทำไม่ถูก ทำไมไม่ขอเพื่อนที่ใช้งานบัตรเครดดิต ซื้อแอพฯ ให้เราละ ง่ายกว่าตั้งเยอะ แล้ว แอพฯอะไรเหรอ ที่ต้องเสียเงิน นี่แสดงว่าใช้งาน พวก IOS หรือเปล่า ถึงต้องเสียเงินซื้อแอพฯ หันมาใช้ เอรนดรอย ดีกว่า แอพฯเสียเงินไม่ค่อยจะมีหลอก ใช้งานง่ายกว่าด้วย แถมแอพฯใช้งานมีเยอะว่านะ ตั้งแต่เราใช้งานมาไม่เคยเสียเงินเลยสักบาท

2021.12.22 13:54

=3Kanut

มีคนเข้ามาบอกวิธีซื้อ Application ใน App Store ผ่าน true money wallet เรียบร้อยแล้ว เจ้าของกระทู้คงสบายใจและซื้อเแอปต่างๆที่ต้องการไปเรียบร้อยแล้วนะครับ มีแอปเยอะมากอะตอนเนี้ย จะซื้ออะไรก็ต้องมีแอป บางทีเปิดโทรศัพท์มือถือของตัวเองมาก็งงนะว่าจะเปิดแอปไหน มันลายตา ดูแล้วบางทีก็สับสนครับ นี่ขนาดว่ามีไม่เยอะนะ

2022.02.27 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี