Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางไหนบ้าง ในการสมัคร

ฉันตั้งใจจะสมัครบัตรกดเงินสดแต่ว่าใน ช่วงนี้ โรค ระบาดหนักมากแล้วไม่กล้าที่จะออกไปข้างนอก ใครมีคำแนะนำดีๆหรือว่าช่องทางดีๆที่แนะนำถ้าอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดเอ A money ให้หน่อยได้ไหมคะ เพราะว่าไม่อยากเสี่ยงออกไปเพราะตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าสถานการณ์จะดีขึ้นไหม ขอความกรุณาคนที่จะทราบข้อมูลช่วยบอกหน่อยนะคะขอบคุณมากค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ivy

ใช่ฉันเห็นด้วยตอนนี้นะไม่ต้องออกไปไหนเลยมีโรคระบาดก็เยอะจะตาย เสี่ยงก็เสี่ยงอีกด้วย ไม่รู้จะเจอกับอะไรบ้าง ก็เลยแบบว่าได้ข้อมูลดีๆมานะว่าสามารถสมัครได้ที่เอมันนี่ทุกสาขาใกล้บ้านหรือสมัครทางออนไลน์ได้ตลอด 24 ชั่วโมง และควรต้องมีรายได้ประจำขั้นต่ำ 5,000 บาทถึงจะสามารถสมัครบัตรกดเงินสดนี้ได้ ข้อสังเกตจากที่บอกไปก็คือมันไม่ใช่เรื่องยากเพราะตอนนี้อินเทอร์เน็ตก็เข้าถึงได้ทุกที่เลยสามารถทำการสมัครโดยทางออนไลน์ได้ง่าย

2020.08.02 19:9

นิ่ม

ก่อนสมัครใช้บริการอย่าลืมคำนวณเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินนะคะ เสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 13 บาทผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารพันธมิตร และยังมีค่าธรรมเนียมอื่นๆเช่น ค่าทวงหนี้ 100 บาทต่องวดด้วย การที่เรารู้ค่าธรรมเนียมอื่นๆจะช่วยให้เราสามารถตรวจสอบเกี่ยวกับความคุ้มค่าในการใช้บริการ ถึงแม้ว่าเงินเดือนจะต่ำในการขอใช้บริการก็ตาม

2020.11.22 14:4

พรรณิภา

เสียค่าธรรมเนียมครั้งละ10บาทเลยเหรอคะเวลาที่กดเงินจาก ATM ค่าธรรมเนียม ถ้ารวมๆแล้วจ่ายเยอะเลยนะคะต่อเดือน แบบนี้ เวลาที่เราจะกดเงินสดออกมาใช้แต่ละครั้ง ต้องคิดเรื่องนี้ให้มากๆเลยคะ กดครั้งละ 500บาท หรือ 1000 บาท เราว่าไม่น่าจุคุ้มเท่าไรแล้วละคะ แบบนี้ต้องกดแค่สัปดาห์ละครั้ง น่าจะพอแล้วละคะจะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเยอะแบบนี้

2020.12.16 15:9

ส้มเช้ง

ก็ทำตามความเห็นด้านบนบอกเเล้วกันนะคะสมัครทางออนไลน์ก็ได้ค่ะ แต่เราแปลกใจว่าถ้าไม่อยากจะออกไปสมัคร แต่ต้องเดินออกมากดเงิน มันจะต่างอะไรกันคะเพราะยังงัยก็ต้องออกมาอยู่แล้ว เรางงมากกับจขกทค่ะ ตอนนี้หวังว่าจขจกทก็คงมีบัตรเเล้วใช่ไหมคะ ช่วงนี้โควิดก็ซาๆลงแล้ว ไม่ได้มากเหมือนเมื่อก่อน หวังว่าจขกทคงไม่ได้กลัวจนไม่ออกเลยนะคะ ออกมากดเงินใช้บ้างก็ดีนะ อิอิ...

2021.02.24 3:12

แมงมุมตัวน้อย

@ส้มเช้ง เรากำลังจะเมนต์อย่างที่คุณบอกเลยอะค่ะ เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดเอมันนี่ แต่ไม่อยากออกไปข้างนอกเพราะว่ากลัวโรคระบาดเลยอยากสมัครบัตรนี้ทางออนไลน์ แต่ถ้าสมัครได้แล้ว เจ้าของกระทู้ต้องไปกดเงินสดออกมาใช้มั้ยอะ หรือถ้าอยากไปซื้อของที่ต้องใช้บัตรด้วย ก็ต้องออกไปข้างนอกอยู่ดีนะคะ เอ๊ะ! ยังไง ชักจะงง

2021.12.15 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี