Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดนี้คืออะไรคะ

เพื่อนแนะนำว่า เมื่อเริ่มทำงานกับบริษัทและมีเงินเดือนประจำทุกเดือนแล้ว ให้ไปสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสด a money เพื่อที่จะช่วยให้การใช้ชีวิตในช่วงที่ทำงาน สามารถมีความสะดวกในการใช้จ่ายเงินได้ดีขึ้น ฉันเลยอยากรู้จักบัตรกดเงินสดเอมันนี่คำว่า ถ้าใช้บริการจะช่วยอำนวยความสะดวกให้กับชีวิตหรอคะ เพราะตัวเองไม่เคยมีประสบการณ์แล้วไม่เคยใช้บริการของบัตรกดเงินสดมาก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภิรมย์

บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรกดเงินสดประเภทสินเชื่อหมุนเวียนส่วนบุคคลครับ จะช่วยให้เราสามารถใช้เงินได้ในทุกช่วงจังหวะของชีวิต เพื่อสนับสนุนทุกความปรารถนาให้เป็นจริง และยังมอบเงินสำรองสำหรับโอกาสพิเศษและยามจำเป็น ทำให้ชีวิตของเราง่ายและสะดวกมากยิ่งขึ้น เหมือนกับว่าเราจำเป็นต้องใช้เงินแล้วก็ใช้บัตรกดเงินสดนี้กดเงินออกมาแล้วผ่อนชำระคืนทีหลังได้นั่นเองครับ

2020.09.04 19:9

ขหนุน

คือช่วยให้เราสามารถมีสินเชื่อหรือเงินกู้ในตอนที่เราจำเป็นค่ะ โดยที่เราทำบัตรกดเงินสดนี้ไว้จะช่วยให้เราไม่ต้องไปกู้ยืมเงินคนอื่นให้เสียหน้า เราสามารถที่จะกู้เงินจากบัตรกดเงินสด a money ได้เลยโดยที่เรา ก็สามารถที่จะทำการผ่อนชำระคืนในภายหลังได้ โดยวิธีนี้จะช่วยให้เราสามารถมีสภาพคล่องในการใช้จ่าย จะได้มีความสุขในการใช้เงินค่ะ

2020.11.25 12:29

ปราโมทย์

บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรกดเงินสด น้องใหม่ล่าสุดครับ ที่ออกมาไม่นานมานี้ครับ หลายคน หันไปทำบัตรกดเงินของเจ้านี้กันเยอะขึ้นครับ สาเหตุที่คนไปทำบัตรกดเงินเจ้านี้เยอะก็เพราะว่า รายได้หรือเงินเดือนที่สามารถทำได้เริ่มต้นที่ 5,000 บาทเองครับ ถือว่าเป็นบัตรที่เรียกเงินเดือนที่ต่ำที่สุดในตอนนี้ครับ หลายคนเลนสนใจมากครับ

2020.12.17 9:45

ปูนิ่ม

จริงๆถ้าจขกทไม่ได้มีความเดือดร้อนอะไรก็ไม่จำเป็นที่จะต้องสมัครก็ได้นะคะ ถึงใครๆจะบอกว่ามันอำนวยความสะดวกก็จริง แต่ถ้าคุณกดไปใช้งานโดยที่ไม่ได้มีความจำเป็น สิ่งที่คุณควรจะต้องคิดคือเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะคะ เค้าคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน คือเริ่มตั้งแต่วันที่กดเงินออกมาใช้ก็คิดแล้ว คิดดีๆนะคะ ถ้าไม่จำเป็นไม่แนะนำเลยให้จขกทสมัครค่ะ

2021.02.26 9:26

ชิชะ--

เพื่อนเจ้าของกระทู้บอกว่าถ้าสมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้จะช่วยให้การใช้ชีวิตในช่วงที่ทำงานมีความสะดวกในการใช้จ่ายเงินได้ดีขึ้น...ดีอย่างนั้นเลยเหรอคะ ดูรายละเอียดเรื่องการใช้งานและการชำระเงินคืนให้ดีๆด้วยนะคะ โดยเฉพาะเรื่องดอกเบี้ยที่มาพร้อมกับการใช้บัตร ความสะดวกน่ะก็มีอยู่ แต่มันไม่ใช่แค่นั้นน่ะสิคะ

2021.12.17 12:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี