Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รับเงินโดยไม่โอนผ่านธนาคารจะแสดงเอกสารแสดงรายได้ยังไงครับ

มีกรณีนึงนะครับที่ผมไม่ทราบว่าจะใช้เอกสารในการแสดงรายได้ได้อย่างไรในการสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสด a money ก็คือ ในกรณีที่ผมรับเงินเดือนโดยไม่โอนผ่านธนาคาร ผมไม่รู้ว่าจะเอาหลักฐานอะไรไปยืนยันในการสมัครใช้บริการเกี่ยวกับเงินเดือนที่ผมได้รับว่า มีจำนวนเท่าที่หรือมากกว่าที่ทางบัตรกดเงินสดได้ทำการตั้งไว้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boonyarit

ก็ให้ใช้สลิปเงินเดือน เอกสารที่รับรองเงินเดือนตัวจริงที่แสดงเงินเดือนล่าสุด หรือออกไม่เกิน 2 เดือนมานั่นล่ะครับ เพราะในการจ่ายเงินน่าจะมีบิลหรือว่ามีเอกสารอะไรที่ยืนยันว่ามีการจ่ายเงินให้กับเราจริงไหมครับ ก็ใช้เอกสารนั่นแหละครับเป็นการยื่นเพื่อที่จะขอใช้สิทธิ์บัตรกดเงินสด a money ได้ เท่านี้ก็น่าจะเพียงพอในการเป็นหลักฐานยืนยันแล้วครับ

2020.09.14 19:9

ปิ้ง

ก็สามารถสร้างสลิปเงินเดือนเองได้นะคะ ตอนที่เรารับเงินเป็นเงินสด เราก็ทำการรวบรวมโอนเข้าบัญชีหรือฝากเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ของเรานั่นเอง ปกติแล้วทางบัญชีออมทรัพย์จะมีการบันทึก รายรับของเราในแต่ละเดือนให้โดยอัตโนมัติ ทำให้เราสามารถขอ statement หรือรายได้ดังกล่าวเพื่อเอาไปทำธุรกรรมการเงินอย่างอื่นได้ ขอย้อนหลังยังได้เลยค่ะ

2020.11.26 12:3

บุรเศรษฐ์

ปัญหาแบบนี้ละครับที่มักเจอบ่อยๆสำหรับคนที่ต้องการขอสินเชื่อ หรือว่าบัตรกดเงินสดครับ คนทำงานอิสระ มักจะเจอเรื่องแบบนี้บ่อยครับ ดังนั้นเวลาที่จะทำบัตรกดเงินสด ต้องมีการวางแผนเรื่องของการแสดงรายได้ครับ บางครั้งก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีก่อนที่เราจะไปสมัครบัตรกดเงินสดครับ ผมว่าทางที่ดีเตรียมล่วงหน้าเอาไว้สัก6เดือนจะดีกว่านะครับ

2020.12.18 15:40

wawa

เพื่อนเราอยากแบ่งปันข้อมูลเกี่ยวกับคนที่อยากจะกู้เงินแต่ไม่มีสลิปเงินเดือนนะ เพื่อนรู้จัก LINE BKไหมคะ เขามีบริการให้ยืมเงินได้นะ แต่เขาให้วงเงินไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ ไม่ได้เป็นพนักงานประจำก็สามารถที่จะยืมได้เหมือนกัน เอกสารก็แค่ใช้บัญชีเงินฝากย้อนหลัง 6 เดือนแค่นั้นเอง ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากจะลองใช้บริการดูลองไปหาข้อมูลดูนะคะ

2021.02.26 4:29

Isara::

ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสด a money ไม่สูงนะครับ เรื่องเอกสารแสดงรายได้คงไม่ยุ่งยากหรือเรียกร้องอะไรมากหรอกครับ จากที่มีคนเข้ามาแนะนำหลายๆคอนเมนต์ คุณคงได้สมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้แล้ว ก่อนสมัครได้ดูเรื่องดอกเบี้ยและรายละเอียดการใช้งานเรียบร้อยแล้วใช่มั้ยครับ จะได้วางแผนการชำระเงินคืนได้ถูก

2021.12.18 9:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี