Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากมีบัตรกดเงินสดไว้ผ่อนสินค้า สำหรับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส สามารถใช้บัตรนี้ผ่อนสินค้าประเภทไหนได้บ้าง?

หนึ่งในเหตุผลที่อยากมีบัตรกดเงินสดติดตัวไว้สักใบ ก็เพราะเอาไว้ซื้อของแบบผ่อนชำระนี่ล่ะครับ ใครๆคงรู้จักบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ผมนี่ดูก่อนเลยว่าสามารถใช้บัตรนี้ผ่อนสินค้าประเภทไหนได้บ้าง? แต่เห็นบอกแค่ว่า ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ และร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ยูเมะพลัส และอีซี่ บาย ทั่วประเทศแค่นั้นเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์ศักดิ์

ส่วนตัวผมเองไม่เคยได้ใช้ของ ยูเมะพลัส นะครับ แต่มีเพื่อนๆใช้กันเยอะครับ ผมสังเกตุนะครับ เพื่อนๆมักใช้บัตรกดเงินสดใบนี้ผ่อนสินค้ากันเยอะมากเลยครับ จริงๆแล้วผ่อนได้หลายอย่าง หลายร้านเลยนะครับ เพียงแต่เราต้องสังเกตุโลโก้ของทางร้านค้าครับ ว่ามี โลโก้ ของ ยูเมะพลัส หรือปล่าวครับ เพราะถ้ามีแสดงว่าผ่อนได้ทั้งร้านเลยครับ

2020.11.25 13:39

Sunisa_B

คุณสามารถเข้าไปตรวจสอบร้านค้าที่ร่วมรายการในเว็บไซต์ของยูเมะพลัสได้เลยค่ะ มีหลายที่เลยนะอย่างเช่น พวกโลตัส /บิ๊กซี /power mall/ Paragon ส่วนใหญ่จะเป็นห้างใหญ่ๆเลยอ่ะค่ะที่ร่วมรายการ มีเยอะอยู่นะคะ ลองเข้าไปเลือกดูได้เลย เราเองก็ใช้บัตรนี้อยู่เหมือนกัน ดีนะตอนนี้สามารถผ่อนได้ด้วยนะ 0% จ่ายขั้นต่ำก็ถูกด้วย

2020.12.06 12:30

ต้นอ้อ🥨🥨

อ๋อ...ถ้าเรามีบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส สามารถผ่อนชำระค่าสินค้า ณ ร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ยูเมะพลัสได้หมดเลยเหรอคะ โอ้!มันเยอะมากเลยนะนั่น เวลาเราเดินไปทางไหน หมายถึงไปตามห้างสรรพสินค้าหรือตามตลาดใหญ่ก็เห็นป้ายสัญลักษณ์ยูเมะพลัสบ่อยๆน่ะค่ะ ถ้าสมัครบัตรนี้มาเพื่อผ่อนชำระสินค้าที่เราจำเป็นต้องใช้ ก็น่าจะโอเคเนอะ

2021.01.07 14:14

Sawang679

พูดถึงบัตรกดเงินสด ผมก็นึกถึงการผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำเหมือนกันไม่ค่อยนึกถึงการกดเงินสดออกมาใช้หรอก ใครที่ต้องการซื้อของใช้หรืออุปกรณ์บางอย่างที่จำเป็นต้องมี การผ่อนชำระผ่านบัตรกดเงินสดนั้นน่าสนใจดีนะครับ แต่ต้องประเมินเรื่องรายได้กับรายจ่ายของตัวเองก่อนว่าจะมีพอสำหรับการซื้อของชิ้นนั้นหรือเปล่า จะได้ไม่เดือดร้อน

2021.03.18 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี