Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรกดเงินสด A money ทิ้งไว้สักใบ เผื่อมีเหตุเร่งด่วน มีการคิดดอกเบี้ยและมีวิธีจ่ายเงินคืนอย่างไร?

ตอนนี้เรื่องรายได้กับรายจ่ายที่มีทุกเดือนๆก็ยังพอไปไหวนะครับ แต่อดกังวลไม่ได้ว่ามันจะมีช่วงที่ฝืดๆบ้างหรือเปล่า ผมไม่อยากเป็นหนี้เลยแต่ถ้าจำเป็นก็ต้องทำใจครับ ผมว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดทิ้งไว้สักใบ เผื่อมีเหตุเร่งด่วน อย่างเช่น บัตรกดเงินสด A money..มีคนบอกมา อยากรู้ว่าบัตรนี้คิดดอกเบี้ยและมีวิธีจ่ายเงินคืนอย่างไรครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมโภชน์

บัตรใบนี้จะเอาไว้ตอนจำเป็นเหรอครับ ผมว่า เทียบกับเจ้าอื่นๆก่อนไหมครับ รู้สึดว่าบัตรกดเงินสดตัวนี้ จะเสียค่าธรรมเนียมในการกดด้วยนะครับ ผมว่าไหนๆจะทำแล้วหาเจ้าอื่นๆเปรียบเทียบก่อนไหมครับ อย่าใจร้อนไปทำละครับ เพราะว่ายังไงก็ยังไม่ต้องการใช้เงินใช่ไหมครับ เดียวคงมีเพื่อนๆมาแนะนำครับว่าสมัตรบัตรกดเงินสดเจ้าไหนดีครับ

2020.11.28 7:41

more1122

น่าสนใจถ้าคุณเงินเดือนไม่มาก เพราะว่าบัตรกดเงินสด A money มีรายได้ประจำเดือนละ 5,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว แต่ถ้าคิดในเรื่องของความสะดวกสบายแล้วก็รู้สึกว่าไม่ค่อยจะสะดวกเท่าไหร่ ในเรื่องการกดเงินมาใช้ เพราะว่าจะต้องไปกดตู้ของA money เท่านั้น ถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ่งบอกเลยว่าตู้นี้หายากมาก ต้องไปปกดของธนาคากสิกรได้ แต่ครั้งละ 13 บาทนะ คิดดูแล้วกันว่าokไหม

2020.12.16 10:20

65Sawang--

ดูแล้วเจ้าของกระทู้ไม่ถึงกับมีปัญหาเรื่องเงิน เพียงแค่อยากเผื่อไว้สำหรับยามฝืดเคืองหรือเผื่อเหตุฉุกเฉินเท่านั้น ถ้าคุณยังไม่ได้สมัครบัตรกดเงินสดนะ ผมขอแนะนำให้คุณหาอาชีพเสริมเพื่อเพิ่มรายได้ให้กับตัวคุณเอง รายได้ที่เพิ่มเข้ามานี้คุณเก็บไว้เป็นเงินสำรองเผื่อเหตุฉุกเฉินได้ครับ ลองพิจารณาดู ผมก็แค่แนะนำเท่านั้นเอง

2021.01.14 4:41

ตามเวลา⏳⏱🕰

@65Sawang-- น่าสนใจค่ะสำหรับคำแนะนำของคุณที่ให้เจ้าของกระทู้ลองหางานพิเศษหรือหารายได้เพิ่มดู ก่อนที่จะไปสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ ที่จริง การสมัครบัตรกดเงินสดก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรหรอก สมัครมาไว้ก็ได้เผื่อเหตุฉุกเฉิน แต่การหารายได้เพิ่มก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่ดี คนอื่นๆที่ได้เข้ามาอ่านก็ลองไปพิจาณาดูนะคะ

2021.03.26 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี