Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือนเท่าไหร่จะสมัครได้ค่ะ

เห็นหลายคนบอกว่าบัตรกดเงินสดยุเมะพลัส สมัครง่าย และไม่ต้องใช้อะไรมาก และอนุมัติไว้ด้วย ไม่ต้องรอนานๆ อีกทั้งดอกเบี้ยก็ไม่สูงมาก เลยสนใจอยากทำค่ะ และถ้าอยากทำเราต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่และต้องมีอาชีพอะไรค่ะ เราถึงจะสามารถสมัครบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสได้ ถ้าทำได้ก็ดีมากๆ อยากเอาไว้ผ่อนของค่ะ ไม่อยากซื้อของแบบจ่ายเงินก้อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hatty

ถือว่าเป็นบัตรที่สมัครง่ายที่สุดเลยครับ เพราะแค่มีเงินเดือน 7000 บาทขึ้นไป และเป็นคนไทยที่อายุ 20 ถึง 55 ปีก็สามารถสมัครได้แล้วครับ แต่ต้องมีเอกสารสำเนาบัตรประชาชนสลิปเงินเดือนหรือหนังสือรับรองเงินเดือนตัวจริงไม่เกินสองเดือนหรือว่าถ้าไม่มีก็ใช้หน้าแรกของสมุดบัญชีธนาคารกับบัญชีเงินฝากย้อนหลังสามเดือนตัวจริงครับ เพียงแค่นี้ก็สามารถทำได้แล้วครับ

2020.09.02 16:5

แป้น

ถือว่าเป็นบัตรกดเงินสดที่ตอบโจทย์ต่อการใช้จ่ายได้ดีเลยทีเดียวนะคะสำหรับ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส เงินเดือนน้อยแล้วยังสามารถสมัครใช้บริการเพื่อจะช่วยให้เราสามารถ มีเงินใช้ในตอนสิ้นเดือนหรือว่าวงเงินสำรองในการกู้ยืม แปลว่าจำเป็นต้องผ่อนชำระคืนทีหลัง แต่ดีตรงที่เราไม่ต้องไปเดือดร้อนหรือบอกใครว่าเราเป็นหนี้หรือขอยืม สะดวกตรงนี้แหละค่ะ

2020.11.20 14:25

แก้ว

เป็นบัตรกดเงินสดที่น่าสนใจมากเลยนะคะ ถือว่ามีเงินเดือนขั้นต่ำมากเลยที่จะสามารถสมัครใช้บริการได้ ถือว่าเป็นวงเงินสำรองสำหรับการช่วยจ่ายเมื่อเราต้องการเงินสด จริงๆแล้วถ้ามีบัตรกดเงินสดไปอื่นแล้วก็สามารถสมัครเพิ่มเติมได้ด้วยนะคะ ยิ่งมีบัตรกดเงินสดหลายใบก็จะช่วยเรามีวงเงินเพิ่มขึ้นมานั่นเองกับหลายทาง จะได้เป็นตัวเลือกเมื่อตอนเดือดร้อนเงินค่ะ

2020.12.21 15:44

Milk_ky

ดูเหมือนว่าทุกคนจะ comment ไปในแนวทางเดียวกันหมดเลยนะว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสใบนี้สมัครง่ายมีเงินเดือนขั้นต่ำ แค่ 7,000 บาทก็สมัครได้แล้ว มันง่ายขนาดนั้นเลยจริงๆหรอ แล้วก็อยากรู้ว่าการที่เรามีบัตรกดเงินสดเยอะๆเนี่ยมันจะไม่เป็นปัญหาหรอคะ? @แก้ว มันเหมือนกับว่าเรามีหนี้เยอะเพิ่มขึ้นหรือเปล่า ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยอยากมีหนี้อะไรเลย

2021.02.16 16:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี