Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมใช้บัตรไหมค่ะ

เคยทำบัตรกดเงินสดแบบนี้ครั้งหนึ่ง ค่ะ และเราก็ไม่ได้เข้าใจว่าจริงๆแล้วค่าธรรมเนียมใช้วงเงิน เป็นคนละตัวกับค่าธรรมเนียมบัตรที่จ่ายเป็นรายปี พอเราใช้บัตรนั้นกดเงินสดออกมาใช้ พอบิลมา เราสังเกตเห็นว่ามีค่าธรรมเนียมใช้วงเงิน ซึ่งเราต้องจ่ายทุกครั้งเมื่อเรากดเงินสดออกมา และต้องจ่ายทุกบิล เราตกใจมาก และเข้าใจว่าเป็นความผิดของเราเองที่ไม่ดูดีๆ ตอนนร้อยากทไบัตรอีกครั้งเลยอยากรู้ค่ะว่าบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสเลย มีค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินไหมค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kasan

มีค่าธรรมเนียมการใช้บัตรครับ จริงๆแล้วผมคิดว่าแบบนี้น่าจะดีกว่าถ้าเราใช้ในการผ่อนสินค้าครับ เพราะว่าถ้าเราใช้กดเงินสดนอกจากเราจะต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยแล้วเราต้องจ่ายค่าทำเนียมการใช้วงเงินด้วยซึ่งก็เป็นจำนวนเงินค่อนข้างสูงครับ ดังนั้นถ้าไม่มีการกดเงินจากบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสก็ไม่มีดอกเบี้ยครับ แนะนำว่าก่อนกดเงินสดจากบัตรนี้ควรคิดให้รอบคอบก่อนครับ

2020.09.05 16:5

พล

ค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของเราสามารถทำได้ฟรี โดยการสามารถโทรสั่งเงินได้ ผมคิดว่านี่เป็นวิธีการสะดวกที่จะช่วยให้เราสามารถ นำเงินที่อยู่ในบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสออกมาใช้ผ่านทางการโอนเงินเข้าบัญชีของเรา วิธีนี้จะช่วยให้เราสามารถนำเงินสดออกมา และเอามาทำธุรกรรมการเงินผ่านทาง internet banking ได้ง่ายกว่าครับ

2020.11.20 14:30

เป๊ก

เนื่องจากดูเหมือนว่าสามารถสมัครใช้บริการได้ถึงแม้จะมีฐานเงินเดือนแค่เดือนละ 7,000 บาท จำเป็นต้องตรวจสอบเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมอื่นที่จะต้องจ่ายด้วยว่าคุ้มค่าต่อปีไหม ถ้าเสียค่าธรรมเนียมรายปี ผมถือว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่กับสินเชื่อบัตรกดเงินสดอย่างอื่นที่ไม่ต้อง เสียค่าธรรมเนียมเพราะว่าเสียอัตราดอกเบี้ยในการผ่อนชำระคืนให้อยู่แล้ว

2020.12.21 15:49

พล

@เป๊ก ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีนะครับแล้วก็ถ้าทำตามวิธีที่ผมบอกก็คือ โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารได้ หลังจากนั้นเมื่อเราต้องการใช้วงเงินสินเชื่อ ไม่ว่าจะกดเงินออกมาผ่านช่องทางไหนก็ปลอดภัยจากค่าธรรมเนียมแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นการกดเงินผ่านบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตของเรากับตู้ของธนาคารที่เราเป็นลูกค้าอยู่แล้ว หรือ กดเงินสดผ่าน internet banking หรือแอปของธนาคาร รับรองว่าคุ้มครับ

2021.02.16 16:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี