Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

ผมพอจะทราบข้อมูลแค่คร่าวๆว่า FXTM ที่นี่เค้า spred ต่ำ คนฝากกันเยอะมาก เพราะสะดวกและมีบริการฝากถอนผ่านธนาคารไทยได้ เปิดบัญชีงายและสะดวก มีแชทsupportให้เป็นภาษาไทย มีโบนัสเรื่อยๆ บางทีก็มีแจกรถด้วย เห็นว่าเค้ามีถึงเจ็ดบัญชีให้เลือก มันเยอะมากอ่านแล้วตัดสินใจไม่ถูกเลย แต่ชอบที่มี เงินคืนสำหรับสมาชิก จะได้เงินคืน 4$ ทุกออเดอร์ที่ทำการซื้อขาย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nick

จริงๆข้อเสียของFXTMไม่ค่อยเยอะครับ อย่างเช่น โปรโมชั่นไม่ค่อยตื่นเต้น ช่วงข่าวอาจจะมี Re-Quote บ้าง แต่ก็มีข้อดีเยอะ อย่างเช่น มีเว็บเป็นภาษาไทย มีผู้ดูแลบัญชีคนไทย มีระบบ Copy Trade เลเวอร์เรจสูงสุด 1:1000 และมีระบบ VPS สำหรับรัน EA มีChat support เป็นภาษาไทย ซึ่งทำให้สะดวกรวดเร็วง่ายต่อการใช้งาน

2020.08.18 12:45

Johna

โบรกเกอร์ FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่มีจุดเด่นที่ CopyTrade มีรายละเอียดครบถ้วนทำให้เข้าใจง่าย แม้จะเป็นเทรดเดอร์มือใหม่ก็สามารถเข้าใจได้ ส่วนเทรดเดอร์คนไหนที่ชอบของแถม FXTM ได้มอบโปรโมชั่น เงินคืนสำหรับสมาชิก ด้วยเงินคืนที่เป็นเงินสดและถอนได้จริง สำหรับทุกล็อตที่เทรดสูงสุดถึง 6 เดือนซึ่งจะได้รับสิทธิประโยชน์ถึงห้าระดับ

2020.11.17 10:0

ก็ว่าแล้ว!🙄

โอ้! ชื่อโบรกเกอร์แต่ละชื่อทำไมมันจำยากจัง ดูแล้วงงด้วยนะครับเนี่ย มันจะใช่ทางของผมมั้ยอะ คือ ผมเองก็รู้สึกสนใจเรื่องหุ้นอยู่บ้าง แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เวลาอ่านอะไรที่เกี่ยวกับโบรกเกอร์หรือการเทรด มันเลยยังไม่ค่อยเข้าใจน่ะครับ ผมควรจะเรียนรู้เรื่องอะไรก่อนดีครับ แนะนำได้นะ

2020.12.26 13:36

ลูกแก้วแวววาว😉😉

โบรกเกอร์เจ้านี้รู้สึกว่ามีมานานแล้วนะคะ เป็นที่ได้รับความสนใจจากนักเล่นหุ้นใหม่ๆหลายคนเลย เพราะว่าเขามีแนวทางในการเล่นหุ้นที่เป็นลักษณะเฉพาะตัวของเขา สำหรับใครที่เป็นมือใหม่ของการเล่นหุ้นถ้าสนใจก็หันมาเรียนรู้กับโบรกเกอร์เจ้านี้ได้เลยค่ะ ว่าแต่...ตอนนี้ใครเล่นตัวไหนอยู่บ้างคะสำหรับหุ้นในบ้านเราตอนนี้อะ

2021.02.23 5:58

ณัฐสุรัช

คนใช้งานเยอะแบบที่คุณบอกแสดงว่าเขาน่าจะมีความน่าเชื่อถือไม่น้อยละครับ แล้วที่ผมชอบ คือเราสามารถที่จะเล่นแบบเรียนแบบคนที่เก่งได้ด้วย แบบนี้เราแค่เล่นตามไม่ต้องคิดอะไรให้มากมายแล้วละครับ แต่ก็อย่างว่านะครับ การลงทุนแบบนี้ทีความเสี่ยงที่สูงนะครับ ถ้าคิดว่าไม่ปลอดภัยแล้ว ก็ควรจะหยุดนะครับ ไม่ควรเล่นต่อไป

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน)

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

FXTM / ForexTime

การลงทุน Forex

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี