Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

อยากรู้ข้อมูลของโบรคเกอร์ FXTM ว่าเปิดมานานรึยัง? บริษัทเป็นยังงัยน่าเชื่อถือไหม? เคยได้ยินมาว่าคิดค่าธรรมเนียมในการฝากถอนด้วยใช่ไหมคะ? อยากลองใช้โบรคเกอร์ใหม่ๆดูบ้าง ช่วงนี้เราใช้งานกับ XM , Pepperstone , Exness เลยอยากทดลอง FXTM ดู เลยเข้ามาหาข้อมูลก่อน ฝากถอนเป็นยังงัยคะ? เคยได้ยินว่าช้ามากเป็นอย่างงั้นจริงไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mal

เปิดมานานแล้วครับ ประมาณ9ปีกว่าแล้วที่ตั้งเค้าอยู่ที่ Cyprus และมีใบจดทะเบียนที่ FCA United Kingdom ค่อนข้างมีความน่าเชื่อถือครับ ข้อเสียคือ ไม่ค่อยมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจ มีข่าว re-quote บ่อย และมีค่าธรรมเนียมในการถอน2% ฝากไม่มีคิดค่าธรรมเนียม มีการ support chat ที่ดีครับ เร็วและตอบคำถามตรงจุด ถือว่าบริการดี

2020.09.29 12:45

มารอน

สำหรับลูกค้าของ FXTM ที่ได้มีการฝากเงินไปยังบัญชีของลูกค้าเองที่ FXTM จะได้รับเงินเข้าบัญชีทันทีไม่ต้องรอนาน ทาง FXTM จะรับรองว่าถ้ามีเงิน ฝาก ถอน หรือโอน ทางโบรกเกอร์ FXTM ก็จะดำเนินการให้ภายใน 24 ชั่วโมง ซึ่งลูกค้าที่เป็นคนไทย สามารถฝากและถอนผ่านธนาคารที่ให้บริการหลายธนาคารในประเทศไทย ในการทำธุรกรรมจะเป็นไปโดยอัตโนมัติ

2020.11.19 8:33

244Chana//

ถ้าเป็นอย่างที่คุณมารอนบอกว่าทาง FXTM จะรับรองว่าเมื่อมีเงิน ฝาก ถอน หรือโอน ทางโบรกเกอร์ FXTM ก็จะดำเนินการให้ภายใน 24 ชั่วโมง ก็แค่ 1 วันเท่านั้น ก็เร็วดีนะครับ หรือว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ให้เร็วกว่านี้อีกมั้ย? โบรคเกอร์ที่มีชื่อเสียงและเป็นที่นิยมก็มีไม่กี่แห่งนะในบ้านเรา ส่วนใหญ่ก็เลือกโบรคเกอร์ที่ติดอันดับต้นๆ

2020.12.28 13:52

Pipat Pat????

เจ้าของกระทู้เทรดมานานแค่ไหนแล้วครับ เห็นว่าเทรดอยู่กับ XM , Pepperstone และ Exness ด้วย แสดงว่ามีประสบการณ์กับการเทรดมาพอสมควรนะเนี่ย น่าจะมาแชร์ประสบการณ์การเทรดให้คนที่กำลังสนใจอยากจะลองเทรดดูบ้างนะครับ ก็พอจะรู้กันแหละว่าของพวกนี้มันมีความเสี่ยงกันอยู่ แต่ถ้ายังมีคนเทรดแสดงว่ามันต้องมีวิธีที่ดีแน่ๆ

2021.02.24 5:23

Panya

ช่วงโควิดแบบนี้ได้ยินมาว่าคนเล่น forex เจ๊งกันระนาว ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้หรอกนะครับแค่อยากจะมาเอาความรู้ในนี้เหมือนกัน คิดอยากจะเล่นเพราะไม่จำเป็นต้องลงทุนเยอะ แต่ก็ต้องมีเงินเย็นพอสมควร แต่ได้ยินข่าวว่ามีบางคนเล่นแล้วหมดตัวเลยก็มี เลยรู้สึกว่ามันไม่ได้ง่ายอย่างที่เราคิดจริงๆ ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากจะเเนะนำผมก็จะดีมากเลยนะครับ

2021.06.21 12:48

พงษ์ศิริ

ลงทุนในเทรดของหลายเจ้าเหมือนกันนะครับ แล้วที่เล่นๆไปไม่ทราบว่าของเจ้าไหนดีที่สุดครับ ผมคิดว่าเลือกเล่นสักเจ้าดีไหมครับ แล้วก็อาศัยเปิดบัญชีหลายๆตัวเอานะครับ ไม่ต้องมาเรียนรู้เพิ่มเติมด้วย ถ้าให้ผมเลือกผมขอเป็นของ XM เลยครับ เพราะดูจากที่หลายคนรีวิว เจ้านี้เล่นแล้วได้กำไรค่อนข้างดีครับ โอกาสที่จะติดลบมีค่อยมีเท่าไร

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

FXTM / ForexTime

การลงทุน Forex,ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน)

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี