Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

สิ่งที่เราชอบที่สุดของโบรคเกอร์นี้คือ ความปลอดภัยค่อนข้างสูง และ FXTM รองรับได้ทุก Brower คือดีมาก มีSpread ต่ำ(ถ้าใครอยากมีกำไรเยอะๆนะ แนะนำเลย) บัญชีหลากหลายมีให้เลือกตั้ง 7 บัญชีเลยนะ ทำให้เรามีโอกาสเลือกบัญชีที่ตรงกับความต้องการของตัวเราได้ เปิดบัญชีก็ง่ายแล้วก็รองรับเงินสกุลที่หลากหลาย มี Support เป็นภาษาไทยให้ด้วยนะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิชัย

โดยส่่วนตัวผมชอบ FXTMตรงที่ว่าเค้ามีเงินคืนสำหรับสมาชิกเป็นเงินสดและถอนมาใช้ได้จริงๆครับ อันนี้น่าสนใจมาก บางโบรคเกอร์ให้ป็นคะแนนหรือเครดิตอิเล็กทรอนิกส์เท่านั้น (ผมว่ามันคุ้มดีครับ) แล้วก็มีแคชแบ็คให้ 8% ทุกล็อตที่เทรดสองสัปดาห์ ซึ่งอันนี้ไม่แน่ใจว่าโบรคเกอร์อื่นๆจะมีให้ไหม โดยรวมแล้ว FXTM ถือว่าโอเคสำหรับผมเลยครับ

2020.09.30 12:45

แบรด

ส่วนตัวผมเองก็เล่น Forex อยู่ ผมกำลังเทรดกับโบรกเกอร์ Exness มาสักระยะหนึ่งแล้ว ทำให้ผมพอจะเข้าใจวิธีการเทรดได้มากขึ้น ตอนนี้ก็ทำเงินกำไรได้บ้างไม่เยอะพออยู่ได้ กำลังอยากลองเทรดกับโบรกเกอร์อื่นดูบ้าง ก็มีหลายโบรกเกอร์ที่อยู่ในใจว่าจะเลือกโบรกเกอร์ไหนดี FXTM ก็เป็นโบรกเกอร์หนึ่งที่น่าจับตา ที่เติบโตเร็วที่สุดในโลก และยังได้รับรางวัลในระดับนานาชาติอีกมากมาย

2020.11.19 8:46

ข้าวแต๋น🛶658

@คุณแบรด ยินดีด้วยนะคะที่คุณลงทุน forex และเทรดสำเร็จจนได้เห็นผลกำไรแล้ว เห็นคุณบอกว่า "พออยู่ได้" ส่วนตัวเราชอบคำนี้ค่ะ เวลาที่คนเราลงทุนก็หวังผลกำไรกันทั้งนั้น แต่ถ้าเรารีบร้อนไม่ได้คิดหน้าคิดหลังให้ดีอาจทำให้เราไม่ได้กำไร แย่หน่อยก็เสียเงินทุนไปด้วย แค่คุณแบรดพอใจกับกำไรที่ได้มา แม้แค่พออยู่ได้ ขอให้มีความสุขค่ะ

2020.12.28 14:2

Pipat Pat????

ดีครับ ได้มาเจอกระทู้นี้ที่รีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้อ่านกัน ส่วนใหญ่จะเจอแต่ รีวิว โบรคเกอร์ XM กับ Exness ซึ่งของเขาก็ดีครับ จริงๆอยากรู้ข้อเสียของโบรคเกอร์เหล่านี้ด้วยนะ คนที่เข้ามาอ่านจะได้เปรียบเทียบกันไปด้วย ดูเหมือนหลายคนสนใจฟอเร็กซ์กันเยอะอยู่ เรื่องการเทรดมันก็ค่อนข้างจะยุ่งยากสำหรับมือใหม่ซะด้วย

2021.02.24 5:29

พงษ์ศิริ

แสดงว่าเล่นตัวนี้มานานแล้วใช่ไหมครับ เลยชอบของตัวนี้ ไม่ทราบว่าเคยได้ไปทดลองเทรดของเจ้าอื่นๆบ้างไหมครับ อย่างของ XM อะไรแบบนี้ครับ ผมเห็นหลายคนก็บอกว่าเจ้านี้ค่อนข้างดีเหมือนกันนะครับ ส่วนเรื่องที่บอกว่าสามารถเปิดใช้งานได้หลายทีผมคิดว่าของเจ้าไหนๆก็น่าจะเหมือนกันนะครับ เดี่ยวนี้มีมาเยอะถ้าไม่ปรับก็แพ้คู่แข่งหมด

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

FXTM / ForexTime

การลงทุน Forex,ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน)

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี