Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมใครๆก็เล่น forex กัน เล่นแล้วรวยกันใช่ไหม?ถ้าอยากจะเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังงัย?

เห็นโฆษณาฝึกอบรมกันเยอะแยะไปหมดเกี่ยวกับ forex สำหรับเราเราคิดว่ามันเหมือนกันเป็นการพนันยังังัยไม่รู้ ฝากความหวังไว้กับกราฟ ลมๆแล้งๆ แต่เพื่อนที่ออฟฟิศบอกว่าเค้าเล่นมานานแล้ว เล่นจนจากนั่งรถเมล์กลายเป็นตอนนี้ซื้อรถเเล้ว เราเลยมานั่งคิดว่าเออ...ถ้าเล่นแล้วทำให้มีเงินใช้ก็น่าสนใจอยู่นะ ถ้าเราอยากเริ่มต้นเล่นforex ควรเริ่มต้นยังงัย และช่วยแนะนำโบรคเกอร์ดีๆให้หน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Leafy

มันไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆหรอกครับ วิธีแรกเลยศึกษาหาข้อมูลและเรียนรู้วิธีดูกราฟให้เป็น และควรจัดการเงินให้ได้ ถ้าจะเล่นไม่ควรเล่นเกิน 10% ของพอร์ต ตลาดนี้มีขึ้นมีลงมีได้มีเสียต้องเซฟตัวเอง และต้องรู้วิธี Stoploss ส่วนโบรคเกอร์ที่แนะนำช่วงแรกๆ ให้เลือก XM ครับเพราะที่นี่ค่อนข้างจะปลอดภัยแล้วก็ฝากถอนเงินได้เร็ว

2020.09.28 12:45

Pink Lady

เราไม่เห็นด้วยเลยกับสิ่งที่คุณรู้ ถ้าเล่น Forex แล้วรวยกันทุกคน ป่านนี้ทุกคนก็เล่นกันหมดแล้ว ตลาด Forex คงจะคึกคักน่าดู เรารู้จักบางคนที่เคยแล้ว Forex ในตอนแรกที่เริ่มเล่นก็ดีเงินมากบ้าง แต่พอเล่นนานเข้าทำให้ขาดทุน แต่ก็ยังเล่นต่อจนในที่สุด ตอนนี้ต้องมารักษาตัวเองจากเส้นเลือดในสมองแตก เราว่าการเล่นForex ไม่ได้ทำให้ผู้เล่นรำ่รวยอย่างแท้จริง

2020.11.19 8:15

244Chana//

ผมว่าเจ้าของกระทู้มีคนที่สามารถแนะนำทุกอย่างให้คุณได้อยู่แล้วนะครับ เพื่อนที่ทำงานของคุณไง คนที่เทรดฟอเร็กซ์จนมีเงินไปซื้อรถขับไม่ต้องนั่งรถเมล์น่ะครับ ถ้าเขาเทรดจนได้เงินมากขนาดนั้น คุณไปขอคำแนะนำจากเขาเลย พอได้คำแนะนำดีๆมาแล้ว ก็มาบอกคนที่อยากจะลองเทรดดูแบบคุณบ้าง ถือเป็นมาให้ความรู้ ให้ประสบการณ์กันนะครับ

2020.12.28 13:47

Pipat Pat????

@244Chana// เห็นด้วยครับ เจ้าของกระทู้มีคนให้คำปรึกษาที่ดีได้อยู่ใกล้ตัวอยู่แล้ว หรืออาจจะเขินกันหรือเปล่า กลัวเขาว่าว่าทำไมเพิ่งจะมาสนใจตอนที่รู้ว่าเขาเปลี่ยนจากนั่งรถเมล์มาเป็นขับรถส่วนตัว แต่ก็นะ ไม่ใช่ทุกคนจะลงทุนทางนี้แล้วได้กำไรร่ำรวยกันทุกคน คนที่ขาดทุนก็มี เพียงแต่จะมากหรือน้อยเท่านั้นเอง ต้องระวังครับ

2021.02.24 5:14

ปังปิ้งปังเย็น

เจ้าของกระทู้เริ่มเล่น forex หรือยังคะ ได้คำแนะนำไปหลายคอมเม้นท์ คุณเริ่มต้นการเล่นยังไงมาแนะนำต่อได้นะคะ หลายคนอยากรู้จากประสบการณ์จริง การเริ่มต้นลงทุนกับ forex มันค่อนข้างน่ากังวลและน่าเป็นห่วง ที่บอกอย่างนี้เพราะเท่าที่ดูจากข่าวมาหลายครั้งมันเป็นไปแนวนั้น ได้เงินดีในตอนแรกๆ พอมาหลังๆไม่ค่อยจะได้ละค่ะ

2021.09.16 16:2

หอมแดง

@Pink lady ชอบอ่ะ comment นี้ ตอบตรงดี ก็เหมือนกับคนที่ทำงานออนไลน์ หรือดูโฆษณาที่เข้ามาเชิญชวนให้ทำงานออนไลน์แบบว่าเป็นแอดมินอะไรแบบนั้น ทำงานแบบนั้นมันง่ายและรวยจริงคนก็คงไม่ออกไปทำงานนอกบ้านแล้ว ขออนุญาตเปรียบเทียบแบบนี้นะคะ การลงทุน Forex ก็เหมือนกัน เขารวยขึ้นมาได้ ก็มี แต่ก็คงจะต้องผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันไม่ใช่ง่ายๆ

2021.09.20 15:49

พงษ์ศิริ

เล่นแล้วรายไหม อื่มม ก็ไม่มช่ทุกคนนะครับ ที่เล่นพวกนี้แล้วประสบความสำเร็จ คนที่เข้ามาเล่นแล้วหวังรวยเลย ส่วนใหญาจะต้องผิดหวังครับ หลักการที่เราจะเล่น ไม่ได้เอารวยครับ แต่เราต้องถามตัวเองก่อนครับว่าเราต้องการเงินวันละประมาณเท่าไร แล้วเราก็เล่นเอาเท่าที่ได้พอครับ อย่าเอาเยอะจนเกินไป ยิ่งถ้าคาดหมายเยอะโอกาสเสี่ยงยิ่งเยอะครับ

2021.12.20 4:49

นริสพงค์

ถ้าพี่จะเล่น ฟรอเรค อย่างแรกที่ผมอยากให้พี่ทำคือ อย่าคิดว่าการเล่นตัวนนี้จะทำให้พี่รวยครับ พี่ได้ยินไหม ว่า ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยงครับ ยิ่งการ เล่น ฟรอเรค ถือได้ว่าเป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงสูงมากที่สุดเลยครับ เพราะวาล่าการลงทุนตัวนนี้เป็นการลงทุนที่เราต้องไปลงทุนกันคนต่างประเทศ ซึ่งค่าเงินของเรากับเขาก็ต่างกันแล้ว

2022.01.29 5:46

สิรัญล่าห์

ถ้าเล่นแล้วรู้จักพอก็ได้คะ แต่ถ้าบางคนเล่นแล้วหวังรวยทีเดียวเลย อันนี้น่าจะไม่ใช่ทางเลือกที่ฉลาดเท่าไรคะ การเทรดพวกนี้ต้องอาศัยเวลาแล้วก็ประสบการคะ ถ้าหน้าใหม่ๆเข้ามาเล่นต้องระวังให้มากๆเลย ถ้าพี่อยากเทรด พวกนี้อาจจะต้องทดลองเล่นบัญชี เดโม่ของเขาก่อนคะ พี่จะได้รู้หลักของการเล่นที่ถูกต้อง ไม่มากก็น้อยเลยคะ

2022.02.13 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี