Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่อง บัตรกดเงิน A money

วันนี้ไปบิ๊กซีมาเเล้วเห็นตู้เอทีเอ็มของ A money เลยสงสัยว่าเป็นสถาบันการเงินเหมือน Umay+ ไหม พอไปดูในเว็บของ A money ก็ยังไม่เข้าใจค่ะ ถ้าเป็นนักศึกษานี่ทำได้ไหมคะ มีเงินเดือนประจำจากงานพาร์ทไทม์ เเบบนี้สามารถสมัครได้ไหมคะ แล้วบัตรของ A money ใช้ง่ายไหมคะ เหมือนพวกบัตรมาสเตอร์การ์ดหรือวีซ่าทั่วไปไหมคะ ใครที่ใช้บัตรนี้ขอช่วยบอกกันหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benedict

เราได้บัตรมาแล้วค่ะ ได้อนุมัติเเล้วเเต่เราไม่เเน่ใจว่าเป็นนักศึกษา เเล้วทำพาร์ทไทม์จะได้ไหม เพราะเราทำงานประจำ เเต่ว่าได้วงเงินน้อยค่ะเมื่อเทียบกับเจ้าอื่นๆ แต่บัตรนี้เป็นบัตรกดเงินสดนะ ไม่ใช่บัตรเครดิต เอาไปรูดซื้อของไม่ได้เคยลองเเล้ว 555 เเต่ถ้าอยากรู้ว่าได้ไหม ก็ลองยื่นออนไลน์ดูก็ได้ค่ะ เพราะถ้าออกไปช่วงนี้อันตราย

2020.07.01 10:37

ราตรี

บัตรกดเงินสด A money เป็นบัตรที่ไว้สำหรับกดเงินสดเท่านั้น สำหรับผู้ที่สมัครจะต้องมีอายุ 20 ปีบริบูรณ์ มีรายได้ประจำ 5,000 บาทขึ้นไป และต้องทำงานตั้งแต่หนึ่งเดือนขึ้นไป สำหรับการสมัคร จะต้องใช้บัตรประจำตัวประชาชน หรือบัตรราชการตัวจริง เอกสารรายได้ถ้ารับเงินเดือนผ่านธนาคารจะต้องใช้ สลิปเงินเดือน หรือหนังสือรับรองเงินเดือนตัวจริง

2020.11.28 7:14

วรารัตน์

ถ้าน้องทำงานแล้วก็มีเงินเดือนประจะำ ก็สามารถทำได้เลยคะ แต่เวลาจะใช้เงินจากบัตรกดเงินสด น้องต้องระวังนิดหนึ่งนะคะ อย่าคิดว่าเงินแบบนี้ได้มาฟรีๆนะคะ มันมีดอกเบี้ยด้วยนะคะ พี่ว่า ถ้าน้องเองยังไม่จำเป็นต้องใช้เงินอะไรมากมาย พี่ว่าอย่าไปทำเลยคะ เดียวมันจะเคยตัวติดเป็นนิสัยคะ กลัวว่าจะส่งผลเสียมากกว่าผลดีคะ

2020.12.05 4:52

กีตาร์

เห็นด้วยกับทุกคอมเม้นท์เลยครับ สำหรับบัตรนี้เป็นบัตรกดเงินสดนะครับ ถ้าคุณเองยังไม่มีรายได้และไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้เงิน ผมคิดว่าไม่ต้องมาศึกษาอะไรแบบนี้หรอกครับเพียงแค่ให้รู้เท่านั้นเองว่ามันคือบัตรอะไรแค่นั้นก็พอนะครับ ไม่ต้องติดใจหรือสนใจอะไรมากนัก ใช้ชีวิตเรียบง่ายไม่เป็นหนี้เป็นชีวิตที่ดีที่สุดแล้วครับ

2021.02.09 10:56

ชิราวุธ

ดูจากที่หลายๆคนบอก ถ้าอายุ 20ปีแล้ว และมีเงินเดือน ที่รวมๆแล้วประมาณ 5-8พันบาท ก็สามารถสมัครได้ แต่ เราคิดว่าถึงจะสมัครบัตรนี้ได้ วงเงินที่ได้ ก็น่าจะได้ไม่เท่าไรแน่แน่ๆ ก็ถ้าน้องสามารถทำได้แล้วสามารถหาเงินมาจ่ายคืนได้ ก็ทำไปเถอะ เพราะบ้างครั้งเราก็อาจจะจำเป็นต้องซื้อของใช้ที่ไม่อยากรบกวนทางบ้านก็เป็นได้

2021.12.27 12:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี