Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์ ECN/STP เป็นยังงัยครับ แล้วถ้าเราต้องเลือกควรเลือกอะไร และมีประโยชน์กับนักเทรดยังงัยบ้าง?

ผมกำลังหาข้อมูลให้พี่ชายอยู่นะครับ พอดีพี่ชายสนใจเกี่ยวกับ forex จริงๆตอนนี้พี่ทำงานเกี่ยวกับค้าขาย แต่ว่าอยากจะหารายได้เสริมเลยสนใจ forex เพื่อนๆพอจะทราบไหมครับว่า โบรกเกอร์ ECN/STP เป็นยังงัย? แล้วเราควรจะเลือกแบบไหนดี และมีประโยชน์กับนักเทรดยังงัยบ้าง? แล้วถ้าเลือกโบรคเกอร์ของXM เนี่ยเป็นแบบไหนครับ? ดีไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zola

ผมว่าเป็นความคิดที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับถ้าจะคิดเล่น forex มาเป็นรายได้เสริม ผมไม่อยากจะเเนะนำเลย เพราะมันมีความเสี่ยงสูง รายได้ไม่เป็นกอปเป็นกำหรอกครับ คุณไปทำอย่างอื่นยังจะดีซะกว่า คนที่จะใช้โบรคเกอร์ ECN/STP ต้องเป็นคนที่เป็นมืออาชีพแล้ว และต้องมีทุนค่อนข้างสูง ผมว่าคุณไปทำอย่างอื่นจะเสี่ยงน้อยกว่าครับ

2020.09.14 12:45

Dollar

XM เป็นโบรกเกอร์ที่ใช้ STP เป็นระบบประมวลผลโดยตรง ซึ่งจะสามารถส่งคำสั่งซื้อขายของลูกค้าตรงไปยังผู้ให้บริการของพวกเขาซึ่งเข้าถึงตลาดระหว่างธนาคารได้โดยตรง โดยที่ระบบจะเลือกส่งคำสั่งซื้อขายของเทรดเดอร์ในราคาที่ดีที่สุด ซึ่งผมคิดว่าการเป็นเทรดเดอร์ Forex เป็นทางที่จะสามารถหารายได้เสริมได้ ถ้าคุณจะต้องมีการศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการเทรดให้ดีเสียก่อน

2020.11.18 14:20

45Ananchai00

ที่คุณ Zola บอกว่า "คนที่จะใช้โบรคเกอร์ ECN/STP ต้องเป็นคนที่เป็นมืออาชีพแล้ว และต้องมีทุนค่อนข้างสูง" หมายความว่า คนที่สนใจการลงทุนแบบ forex เนี่ย สามารถทำได้ แต่ควรใช้โบรคเกอร์แบบอื่นใช่มั้ยครับ? ไม่ใช่ว่าผมจะรั้นที่จะลงทุนนะ เพียงแค่อยากรู้เพื่อเป็นข้อมูลน่ะครับ ใจนึงผมก็สนใจ ใจนึงผมก็กังวลเรื่องความเสี่ยง

2020.12.28 4:2

🎋Ninajang 🎋

พี่ชายของเจ้าของกระทู้อยากหารายได้เสริมด้วยการลงทุนกับฟอเร็กซ์ มันจะดีเหรอคะ ถ้าคุณหรือพี่ชายพอจะมีความรู้เกี่ยวกับการลงทุนด้านนี้อยู่บ้างมันก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่ แต่ถ้ายังไม่ค่อยรู้ข้อมูลมากนักก็น่าเป็นห่วงอยู่นะคะ หรือจะลองหารายได้เสริมทางอื่นก่อนมั้ย? แค่แนะนำนะเพราะไม่ว่ายังไงก็ขึ้นอยู่กับตัวของนักลงทุนเอง

2021.02.23 13:57

สุรัสวดี

โบรกเกอร์ ECN/STP อาจไม่ใช่คำตอบสำหรับการเทรดของคุณ ก็ได้นะคะ ทำไมเราบอกแบบนั้น เพราะว่า สองตัวนี้เขามีการออกแบบมาให้สำหรับคนที่เล่นเทรดมานานๆแล้วเท่านั้นคะ แล้วคนที่เล่นแบบนี้ได้ต้องเป็นคนที่ลงเล่นในบัญชีที่มีเงินลงทุนเยอะพอสมควรคะ ถ้าคุณยังแค่เป็นคนที่เริ่มเรียนรู้ อาจจะต้องให้มีความชำนาญก่อนนะคะแล้วค่อยเล่น

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี