Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากให้เพื่อนๆมารีวิวเปรียบเทียบระหว่างค่าย Xm กับ Exness ว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังงัย?

ปกติผมใช้งานของ FXTM อยู่ ตอนนี้อยากหาโบรคเกอร์ใหม่ๆเพิ่มเติม เลยอยากรู้เกี่ยวกับโบรคเกอร์อื่นๆด้วยว่าเป็นยังงัย ผมเห็นหลายคนตอนนี้ใช้งานกับ Exness และ XM อยู่เป็นยังงัยบ้างครับสองโบรคเกอร์นี้?? แตกต่างกันยังงัย มีข้อดีข้อเสียอะไรกันบ้าง?? ยังงัยรบกวนช่วยมาแชร์ความคิดเห็นให้ฟังกันหน่อยนะครับ อยากจะมีข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ann

ระหว่างโบรคเกอร์ Exness Vs. XM : XM เนี่ยมีความค่อนข้างปลอดภัยเพราะว่าอยู่ภายใต้การดูแลของ IFSC ส่วน Exness ไม่มีความคุ้มครองในด้านนี้เท่าไหร่ 2.ค่าสเปรด ทั้งสองอันไม่มีค่าธรรมเนียม (อันนี้ถูกใจ) 3.การฝากถอน Exness จะเร็วกว่าแค่หนึ่งนาทีก็เงินก็เข้าแล้ว เเต่ก็ขึ้นอยู่กับเวลาการถอนและยอดเงินด้วย โดยรวมเราชอบXM มากกว่าค่ะ

2020.09.27 12:45

อันดา

ถ้าจะเทรด Forex ก็ต้องเลือกโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงและน่าเชื่อถือ และการบริการที่ให้กับเทรดเดอร์อย่างตรงไปตรงมาและชัดเจน ผมว่าโบรกเกอร์ Exness กับXM มีข้อดีกับข้อเสียที่ไม่แตกต่างกันเลย เพราะทั้ง2 โบรกเกอร์ไดัรับการจัดอันดับเป็นโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดตามลำดับ คราวนี้ขึ้นอยู่ว่าคุณจะเลือกโบรกเกอร์ไหนในการเทรดก็ต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการเทรดเพื่อที่จะได้กำไร

2020.11.19 8:6

244Chana//

โบรคเกอร์ Exness และ XM ผมได้ยินสองชื่อนี้บ่อยมากครับ ส่วนใหญ่เขาว่าดีกันนะทั้งสองโบรคเกอร์นั่นแหละ เรื่องของความแตกต่างของสองโบรคเกอร์ก็ตามที่มีคนมาคอมเม้นท์บอกไปแล้วอะครับ ที่เหลือคงต้องให้เจ้ากระทู้ได้ทดลองไปเทรดดูเองว่าชอบโบรคเกอร์ไหนมากกว่ากัน ดีนะครับ ที่คุณอยากเทรดกับโบรคเกอร์ที่คิดว่าเหมาะกับคุณ

2020.12.28 13:43

@-@ ลูกน้ำตัวน้อย

ได้ลองเทรดกับโบรคเกอร์ใหม่หรือยัง เจ้าของกระทู้เลือกเทรดกับที่ไหนคะ? นี่เราเข้ามาอ่านเผื่อเจ้าของกระทู้จะมารายงานความคืบหน้าเรื่องการลองเทรดกับโบรคเกอร์ใหม่นะเนี่ย ไม่รู้ว่าคุณเลือก XM หรือ Exness กันแน่นะ เรามันคนไม่ค่อยสันทัดเรื่องฟอเร็กซ์อะนะ ได้แต่มาอ่านดูข้อมูลจากคนที่เขาเทรดมาก่อน เผื่อจะนำไปใช้ต่อได้

2021.02.24 5:4

ฟ้าสดใส

โบรกเกอร์แต่ละที่มีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน อยู่ที่ว่าคุณต้องการอะไรมากที่สุด แล้วก็เลือกโบรกเกอร์นั้นค่ะ เราพูดเหมือนรู้เรื่องโบรกเกอร์เยอะ จริงๆก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอก อ่านจากบทความหรือโพสต์คนอื่นมาน่ะ เจ้าของกระทู้ตัดสินใจเปลี่ยนมาเทรดกับโบรกเกอร์ไหนเหรอคะ Xm หรือ Exness เห็นว่าอยากจะลองเทรดของที่อื่นดูบ้าง

2021.09.14 15:51

เกาเหลา

@Ann เปรียบเทียบมาให้ได้อย่างชัดเจนดีมากเลยครับ ผมเป็นคนนึงที่ลงทุนเกี่ยวกับหุ้น ก็เรื่องอยากจะมาลงทุน Forex เป็นการกระจายความเสี่ยงการลงทุนนะครับ กำลังจะหาข้อมูลอยู่พอดี มาเจอคนตั้งกระทู้เรื่องเปรียบเทียบโบรกเกอร์ Forex พอดีเลย Comment ของคุณให้ประโยชน์ดีมากครับ เป็นการเปรียบเทียบที่ชัดเจน จากคนที่ลงทุนจริงๆ

2021.09.20 8:20

ปิยพร

XM มีนานกว่าของ Exness นะคะ เท่าที่เราทราบมา คือที่คุณถาม คุณอยากจะเล่นพวกนี้เหรอคะ เราว่า มันดีคนละอย่างเสียคนละอย่างคะ คุณต้องรองๆเล่นดูทั้งสองอย่างคะ ว่าตัวไหน การใช้งานมันดีกว่ากัน ทดลอง ดูง่ายมากคะ เพราะว่าสองเจ้านี้เขามีแบบ เดโม่ ให้เราหัดเล่นด้วยคะ ฝึกจากเดโม่คุณจะทราบด้วยตัวเองว่าอันไหนมันเล่นง่ายกว่ากัน

2021.10.13 14:49

<<Pawanrat

เราไม่ใช่คนในวงการเทรดฟอเร็กซ์นะ แต่ก็เคยได้ยินชื่อโบรกเกอร์ Xm กับ Exness มาบ้าง รู้สึกว่าจะเป็นที่นิยมของเทรดเดอร์ มีชื่อเสียงมากเหมือนกัน เจ้าของกระทู้บอกว่าคุณเทรดอยู่กับโบรกเกอร์ FXTM บอกตามตรงเราไม่ค่อยคุ้นกับชื่อโบรกเกอร์นี้เท่าไหร่ อย่าโกรธเรานะ ไม่ได้จะว่าโบรกเกอร์นี้ไม่ดัง แต่เราคงไม่รู้จักเองอะค่ะ

2021.10.15 13:24

4Chidpol4

ผมว่าน่าลองทั้งสองค่ายนะครับ โบรกเกอร์ Xm กับ Exness มีชื่อเสียงกันทั้งคู่ ในส่วนของข้อดีและข้อเสียย่อมแตกต่างกันไปอย่างที่มีคนเข้ามาบอกเจ้าของกระทู้ไปแล้วน่ะแหละ อยู่ที่ว่าของค่ายไหนจะเข้ามือเข้าทางคุณมากกว่า ได้ลองของที่ไหนไปบ้างหรือยัง มาแนะนำกันต่อได้นะ เผื่อมีคนสนใจอยากจะลองเทรดกับสองค่ายนี้เหมือนกับคุณบ้าง

2021.10.28 7:8

สุภชา

โห่ ความแตกต่างเหรอ มีหลายเรื่องเลยนะคะเอาอะไรดีก่อนละคะ เอา เรื่องของ คู่เงินที่เราสามารถเทรดได้ ก่อนดีไหม ของ XM มี57คู่เงิน ส่วน Exness มีมากกว่าอีกเท่าตัว อืม แล้วอะไรอีกนะ อ่อๆ มี ตัวหุ้น ของ XM มีเยอะหลายพันตัว แต่ Exness มีน้อยมาก ก็ยังมีอีกหลายเรื่องเลยคะ แต่คุณต้องเลือกเองมากกว่าคะว่าจะเอาการลงทุนของตัวไหน เพราะเสี่ยงเหมือนกันหมด

2021.12.20 4:49

FonTip

สองตัวนี้เหรอ เราบอกไม่ถูกจริงๆ เพราะว่าสองตัว นี้ในบ้านเราได้รับความนิยม มากพอๆกันเลย แต่ก็น่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกแหละ ถ้าใคร ที่ใช้งานXM อยู่จะได้เปรียบตรงที่ของ XM เขามีหลายบัญชีให้เราได้เปิด แล้วก็จะแบ่งบัญชีตามเงินที่เราอยากลงทุนด้วย แต่ถ้าเรื่องกำไร เราว่าสองตัวน่าจะได้พอกันแหละ อยู่ที่คนเทรดล้วนๆ

2022.01.25 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี