Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

คือเรากำลังตัดสินใจว่าจะเปิดบัญชีเทรดกับ​ Xm​ ดีไหม? เราสนใจของ​ Xm​ เพราะเรทฝากถอนดีมากเลย อยากรู้ว่าบริษัท​นี้น่าเชื่อถือไหมคะ?​ ใครเคยใช้แล้วมีประสบการณ์​ยังไงมาเล่าให้ฟังหน่อย​ แล้วฝาก-ถอนเป็นยังไงบ้างง่ายไหมคะ​ เรากลัวว่าเปิดบัญชีไปแล้ว​เขาปิดเว็บหนีอ่ะ​ ถ้าโบรกเกอร์​นี้ไม่ดีแนะนำโบรกเกอร์อื่นๆให้ทีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sakchai

เราเคยมีบัญชีเทรดกับ xm​ ค่ะ​ ​เราว่าโอเคอยู่นะแต่เวลาถอนเงินกว่าเงินจะเข้าบัญชี​ต้องรอสองสามชั่วโมงเราว่านานไป​ เรื่องความน่าเชื่อถือเราว่าเขาคงไม่ปิดเว็บไซต์หนีหรอกค่ะ​เพราะเขาเปิดให้บริการมานานแล้วตั้งแต่​ปี 2009 นู้น​ แต่ตอนนี้เราไม่ได้เทรด​​ forex​ แล้วคงแนะนำโบรกเกอร์​ดีๆให้ไม่ได้รอคนอื่นมาให้ความเห็นนะคะ

2020.07.14 14:43

นาธาน

เมื่อพูดถึงโบรกเกอร์ XM แล้วสำหรับผมเห็นว่าเป็นโบรกเกอร์ที่มีมาตรฐานสูง ทำให้มีชื่อเสียงที่ดีมาตลอด เห็นได้จากการจัดอันดับโบรกเกอร์ Forex ปี 2020 และโบรกเกอร์ XM ได้จดทะเบียนกับหลายหน่วยงานชั้นนำที่มีความมั่นคงสูง ทำให้เป็นที่มั่นใจของเทรดเดอร์ ส่วนการฝากถอนก็สามารถบริการผ่านทางธนาคารไทยได้ถึง 6 ธนาคาร ได้ภายในไม่กี่นาที และไม่มีค่าธรรมเนียมด้วย

2020.11.22 1:52

Asanee ヾ(⌐■_■)ノ♪

ได้ยินชื่อบ่อยครับโบรคเกอร์ XM เนี่ย เรื่องปิดเว็บไซต์หนี ผมว่าเขาไม่น่าจะทำ นอกจากจะเป็นเว็บไซต์ปลอม เออ..พูดถึงเว็บไซต์ปลอม เราจะรู้ได้ยังไงนะว่าเว็บไซต์ที่เรากำลังเข้าไปดูอยู่เนี่ยเป็นของจริงไม่ใช่ของปลอม ดูอย่างเว็บไซต์ของธนาคารในบ้านเราสิครับ มิจฉาชีพยังปลอมหลอกเอาเงินคนอื่นไปได้ตั้งเยอะแน่ะ ทำได้ไง

2020.12.29 6:28

😉ขนมผิง😙

เราไม่เคยเทรดฟอเร็กซ์นะ ไม่รู้หรอกว่าโบรคเกอร์ไหนเป็นยังไง แต่สำหรับชื่อของโบรคเกอร์ XM เนี่ยเราเห็นคอมเม้นท์ของหลายคนบอกว่าเชื่อถือได้ เขาเปิดมานานแล้วและติดอันดับต้นๆของคนที่เลือกใช้โบรคเกอร์ในการเทรดด้วยค่ะ ไมรู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ลองเทรดกับ XM หรือยัง ได้เรื่องยังไงก็มาบอกคนอื่นได้นะ จะได้แชร์ประสบการณ์กัน

2021.02.25 5:26

Princessss

ก็น่าเชื่อถือนะคะ comment อื่นๆก็บอกแบบนั้นนะ เราก็เป็นคนนึงที่เขาบอกแบบนั้น พอดีว่าไปอ่านเจอมาในบทความที่อยู่ในเว็บไซต์นี้นี่แหละ เขาพูดถึงรกเกอร์หลายๆเจ้า มีการจัดอันดับอะไรๆด้วยนะ x m ก็เป็นโบรกเกอร์ ที่มีอยู่ในบทความ ก็เลยได้อ่านมาว่าน่าเชื่อถืออยู่ แต่เพื่อความแน่ใจก็ลองหารีวิวจากหลายๆที่ดูนะคะ

2021.09.24 12:27

Rose

เดี๋ยวนี้ยังมีคนเล่น Forex อยู่อีกหรอ เราเห็นข่าวว่าคนที่เล่น Forex เนี่ย ถูกโกงกันเยอะมากเลย เอาเป็นว่าใครจะเล่นเราก็ไม่ห้ามหรอกนะคะ แต่ก็ควรที่จะต้องระวังให้ดี เราเป็นคนนึงที่ไม่ได้เล่นค่ะ ยังไงก็ลองทำตามคำแนะนำที่หลายๆความเห็นแนะนำนะคะว่าจะต้องเลือก โบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือเป็นหลัก ลองหาข้อมูลดูดีๆค่ะ

2021.10.16 10:0

อรรถกร

ล่าสุดเลยนะครับ เขามีคนเอา เจ้า XM ไปเปรียบเทียบกับ FOREX ของเจ้าอื่นๆมาแล้วครับ แล้วส่วนใหญ่การเอาไปเปรียนเทียบ เจ้า XM ตัวที่คุณสนใจ จะชนะเกลือบทุกเจ้าครับ ทั้งในเรื่องของตัวเลือก แล้วก็ในเรื่องของการบริการ นั้นแสดงออกว่า เจ้าZM น่าจะเป็นตัว FOREX ที่คุณน่าจะลงทุนมากที่สุดในตอนนี้นะครับ แต่ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยงนะครับ

2021.12.21 3:30

รัตนพล

ถ้า เจ้านี้ โกงนะครับ เจ้าอื่นๆในบ้านของเราก็ไม่น่าจะเล่นแล้วละครับ XM เป็นที่นิยมของคนไทยนะครับ มีหุ้นหลายตัวที่ให้เราเลือกเล่น แถมยังสามารถสอบถามปัญหาเป็นภาษาไทยได้ด้วยครับ การลงทุนพวกโปรกเกอร์ ต้องมั่นใจจริงๆครับ ถ้าคุณคิดว่าเขาจะมาโกง การลงทุนแบบนี้ไม่น่าจะเหมาะกัยคุณอย่างยิ่งครับ หาการลงทุนแบบอื่นดีกว่า

2022.01.09 12:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี