Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์​ไหนเหมาะสำหรับมือใหม่

สวัสดีครับผมกำลังหาโบรกเกอร์ใช้อยู่ครับมีโบรกเกอร์ไหนที่เหมาะสำหรับมือใหม่ไหมครับช่วยแนะนำหน่อย ผมอยากเปิดบัญชีกับ xm แต่ไม่รู้ว่ามันจะเหมาะกับผมไหมกลัวว่ามันจะใช้ยากไปอ่ะครับ ผมอยากลองเปิดบัญชีแบบเดโมแต่ผมเคยอ่านมาว่าการเทรดบัญชีเดโมมันไม่เหมือนกับบัญชีจริง​ เขาบอกว่าบัญชีเดโมจะเทรดง่ายกว่าใช่ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elinanifia

บัญชีเดโมเทรดง่ายกว่าจริงๆครับแต่ลองใช้ดูก็ไม่เสียหายนะครับเราจะได้คุ้นเคยกับแพลตฟอร์มของโบรกเกอร์ที่เราใช้ ผมคิดว่า xm ใช้ง่ายอยู่นะครับสเปรดตํ่ามือใหม่ใช้ได้ถ้าไม่อยากเปิดบัญชีเดโมผมแนะนำให้เปิดบัญชีแบบ micro เงินฝากขั้นตํ่า $5 เองลองใช้ฝึกเทรดดู ถ้าใช้แล้วไม่ชอบแพลตฟอร์มของ xm ก็ค่อยหาโบรกเกอร์อื่นก็ได้ครับ

2020.07.23 14:43

มายองเนส

สำหรับการเทรด Forex โบรกเกอร์ส่วนใหญ่จะมีบัญชีเดโมให้กับเทรดเดอร์มือใหม่ในการทดลองเทรด ซึ่งการเทรดกับบัญชีเดโมกับบัญชีจริงมันได้คนละอารมณ์กัน แต่การเริ่มเทรด Forex ด้วยบัญชีเดโมเป็นวิธีที่เหมาะสมกับเทรดเดอร์มือใหม่สำหรับฝึกหัดการเทรดเพื่อทำความคุ้นเคยของการซื้อขายในตลาด Forex และโบรกเกอร์ XM ยังให้บัญชีเดโมที่มีมูลค่า 30$ ในการเทรดครั้งแรก

2020.11.22 8:59

67--วงศกร--76

ถึงแม้ว่าบัญชีแบบเดโมนั้น เวลาเทรดไม่เหมือนกับบัญชีจริง​ อาจจะเทรดง่ายกว่าหรืออะไรก็ตาม แต่อย่างน้อยมันก็ทำให้เจ้าของกระทู้รู้วิธีการใช้งานต่างๆที่เกี่ยวกับการเทรด และรู้จักการซื้อการขายด้วยนะครับ ถ้าเป็นผม ผมก็จะลองเปิดบัญชีแบบเดโม่ดูก่อน แต่ว่าตอนนี้เจ้าของกระทุ้บัญชีคงเปิดบัญชีจริง เทรดจริงไปแล้วมั้งครับ

2020.12.29 7:37

😑😐 Sataya

@67--วงศกร--76 ผมก็คิดอย่างนั้นนะ อะไรที่เรายังไม่เคยทำ เราลองทำดูก่อนได้ยิ่งถ้าลองดูแล้วไม่ได้เสียเงินเสียทองยิ่งดีเลยครับ อย่างการเทรดฟอเร็กซ์แบบเดโมที่คุณบอกว่าถึงมันจะไม่เหมือนกับการเทรดจริง อย่างน้อยเราก็ได้รู้วิธีการหรือหลักการบางอย่างในการเทรด ยังไงมันก็เป็นประโยชน์กับการเทรดจริงในวันข้างหน้าแน่ๆ

2021.02.25 15:4

ฉันทพล

ถ้ามือใหม่ อยากให้หัดเล่นบัญชี demo ของ xm ดูก่อนเป็นเจ้าแรกเลยครับ ที่แนะนำตัวนี้เพราะว่าของxm เขามีบริการตอบข้อความถามตอบของเราเป็นภาษาไทยด้วยครับ คิดว่าเวลาที่คุณมีปัญหาอะไร น่าจะติดต่อสือสารเข้าใจได้ง่ายกว่าครับเพราะถ้ามัวแต่มาถามแบบนี้อาจจะไม่ทันใจก็ได้ มัวแต่รอให้คนเข้ามาตอบอาจจะพลาดการทำกำไรงามๆไปก็ได้

2021.12.21 5:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี