Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์ xm เงินฝากขั้นตํ่าเท่าไหร่

โบรกเกอร์ที่เราใช้อยู่ตอนนี้ใช้ยากมากถอนเงินช้าด้วยค่ะเราเลยอยากเปลี่ยนไปใช้โบรกเกอร์อื่น เราลองเปิดบัญชี xm แบบ demo account แล้วหลังจากที่ได้ลองใช้เรารู้สึกชอบแพล็ตฟอร์มของเขาค่ะ อยากเปิดบัญชีจริงแต่มันมีบัญชีหลายแบบเลือกไม่ถูก แต่ละบัญชีเงินฝากขั้นตํ่ามันไม่เหมือนกันใช่ไหมคะ เราอยากเปิดบัญชีที่เงินฝากขั้นตํ่าประมาณ 1-5$ มีไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nikki

แนะนำให้เปิดบัญชีแบบ micro หรือ บัญชีแบบ standard ครับเงินฝากขั้นตํ่า 5 เหรียญทั้งสองเลยครับโบรกเกอร์นี้ผมแนะนำเลยไม่ต้องห่วงเรื่องถอนเงินช้าผมใช้มาเป็นปีแล้วฝากถอนเร็วตลอดไม่เคยมีปัญหาครับ ตอนที่ผมเปิดบัญชีเขาให้เงิน 30 เหรียญมาด้วยเงินนี้ถอนไม่ได้นะครับใช้เทรดได้อย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่แน่ใจว่าเขายังให้อยู่ไหม

2020.07.24 14:43

คนบ้านนอก

การเทรด Forex กับโบรกเกอร์ XM ที่เทรดเดอร์สามารถเริ่มต้นการเทรดด้วยเงินเพียง 5$ เท่านั้นเอง มีการฝากถอนเงินที่สะดวก รวดเร็ว ผ่านธนาคารไทยโดยไม่มีค่าธรรมเนียมในการฝากถอน ทั้งยังมีศูนย์การเนียนรู้ไว้ให้บริการฟรีที่ กทมด้วย เราชอบตรงที่มีบัญชีเดโมที่ให้ ทดลองเทรดได้ถึง 30 ดอลลาร์ และมีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยให้บริการด้วย

2020.11.22 9:26

Tammarat 😉😉

ดีครับที่เจ้าของกระทู้ลองเปิดบัญชี XM แบบ demo account ก่อน หลายคนที่เป็นมือใหม่หรือยังไม่เคยใช้โบรคเกอร์นี้มาก่อนก็น่าจะทำแบบเดียวกับคุณ แต่บางคนลงเล่นของจริงไปเลย ถ้าเล่นได้ก็ดีไป ถ้าเล่นไม่ได้มันเสียเงินจริงๆน่ะสิครับ อย่างคุ๊นี่พอเทรดแล้วรู้สึกชอบแพล็ตฟอร์มของเขา ได้รู้จักการซื้อ การขาย ก็น่าลองของจริงครับ

2020.12.29 9:57

😑😐 Sataya

แสดงว่าเจ้าของกระทู้มีความมั่นใจมากพอสมควรกับการเทรดของตัวเองนะครับ หลังจากที่ได้ลองเทรดแบบเดโมแล้วก็อยากเริ่มเทรดจริงละ การเทรดแบบเดโมก่อนทำให้มือใหม่ได้รู้จักแพลตฟอร์ม รู้จักอะไรหลายอย่างเกี่ยวกับการเทรดและโบรคเกอร์นั้นๆด้วย หากคุณมั่นใจและพร้อมแล้ว ผมก็ขอให้คุณประสบความสำเร็จในการเทรดฟอเร็กซ์ของคุณนะครับ

2021.02.25 15:10

Mejiiii

@Nikki พี่แนะนำดีจังเลยค่ะ เดี๋ยวจะลองทำตามดูนะคะ เพิ่งเริ่มต้นลงทุนกับ Forex อยู่ ก็พยายามหาข้อมูลดูค่ะว่ามีการแนะนำยังไงบ้างสำหรับคนที่เป็นมือใหม่ ก็มีหลายๆคำแนะนำนะคะก็กำลังเลือกเลือกดูอยู่ว่าจะทำยังไง คอมเม้นนี้ของพี่ก็ ได้ประโยชน์ดีค่ะ เป็นอีกข้อมูลนึงที่เป็นข้อมูลศึกษาที่ดี ก็จะพยายามลงทุนแบบใจเย็นก่อนนะคะ

2021.09.24 11:36

กีตาร์

อาจจะนอกเรื่องไปนิดนึงนะครับ ผมอยากรู้ว่าคนที่เล่น Forex เนี่ยเขามีขาดทุนอะไรกันบ้างไหมครับ..... Forex เนี่ยเป็นเหมือนกับการหุ้นหรือเปล่า?? ผมเห็นหลายคนหรือแม้กระทั่งโฆษณาก็พูดถึงแต่เรื่อง Forex ผมเลยอยากรู้ว่า Forex คืออะไรกันแน่ แล้วมีความเสี่ยงไหมครับถ้าผมอยากจะเล่นบ้าง? ต้องเริ่มจากไหนยังไงครับ ช่วยแนะนำที

2021.10.17 23:54

ฉันทพล

อยากฝากต่ำแบบนี้แสดงว่าเงินลงทุน มีไม่ค่อยมากใช่ไหมครับ แต่ก็ดีนะครับ เล่นครั้งละไม่มาก โอกาสที่เราจะขาดทุนเยอะๆก็หมดครับ แต่ก็ต้องทำใจหน่อยนะครับ ถ้าคุณเปิดบัญชีแล้ววงเงินในการเทรดของคุณไม่มากเหมือนคนอื่นๆเขา กำไรที่คุณได้อาจจะได้แบบไม่เต็มที่เหมือนกับคนที่เล่นครั้งละมากๆนะครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเปิดได้สัก1หมื่นบาท ผมว่ากำลังสวยเลยครับ

2021.12.21 5:25

KaSemsaK

เป็นยังไงบ้างครับเจ้าของกระทู้ได้ลองเทรดกับโบรกเกอร์ xm แล้วชอบมั้ย ได้ยินชื่อบ่อยๆนะครับสำหรับโบรคเกอร์นี้ แต่ผมไม่ได้เทรดหุ้นนะเคยเข้าไปอ่านตามบทความหรือคอมเมนต์ต่างๆเลยพอได้เห็นชื่อโบรกเกอร์ xm ผ่านตามาบ้างครับ เรื่องรายละเอียดอื่นๆต้องขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญ เอ๊ย! ผู้มีประสบการณ์ในการเทรดมาก่อนครับ

2022.01.26 13:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี