Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เทรดแบบ scalping ยังไง

สวัสดีค่ะเรากำลังศึกษาวิธีเทรดฟอเร็กซ์ เวลาเราอ่านบล็อกต่างๆเกี่ยวกับการเทรดเราจะเห็นคำว่าเทรดแบบ scalping บ่อยมากอยากรู้ว่าการเทรดแบบ scalping คืออะไรคะ ใช่การเทรดแบบระยะสั้นไหม เพื่อนที่เทรดด้วยกันเขาบอกว่าเทรดแบบนี้ได้กำไรดีแล้วก็ใช้เวลาไม่นานเราเลยสนใจอยากทำค่ะ เราใช้ xm นะคะอยากรู้ว่าโบรกเกอร์นี้เทรดแบบ scalping ได้ไหม คนที่รู้ช่วยสอนวิธีเทรดแบบนี้หน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gabby

ใช่ค่ะมันคือการเทรดสั้น xm ทำได้นะคะ มันต่างจากการเทรดแบบทั่วไปตรงที่การเทรดธรรมดาจะเปิดเทรดเดียวแล้วปล่อยให้มันวิ่งนานๆแต่การเทรดแบบสั้นเราจะเปิดเทรดหลายๆเทรดพร้อมกันแล้วให้แต่ล่ะเทรดทำกำไรแค่นิดเดียวจากนั้นก็ปิดเทรดค่ะวิธีนี้ดีมากเลยค่ะ ถ้าทำเป็นวันนึงได้กำไรหลายรอบเลยแต่ต้องคิดให้ทันว่าควรปิดเทรดตอนไหนเพื่อให้ได้กำไรมากที่สุด

2020.07.28 14:43

มายา

การเทรดทุกรูปแบบมีความเสี่ยง เทรดเดอร์ต้องมีการวางแผนควบคุมความเสี่ยงไว้ได้ล่วงหน้า การเทรดแบบ Scalping เป็นการเทรดแบบระยะสั้นที่สามารถทำกำไรได้ แต่ก็มีความเสี่ยงที่จะพลาดเสียเงินได้มากเมื่อมีข่าวรุนแรงหรือช่วงที่กำลังจะมีการประกาศข่าว เทรดเดอร์จะต้องไม่เปิดออร์เดอร์ยาวนานหลายชั่วโมง ดังนั้นก่อนที่เทรดเดอร์จะเทรดแบบ Scalping ต้องทำความเข้าใจ และต้องเป็นคนที่ควบคุมอารมณ์ได้ด้วย ถึงจะประสบความสำเร็จ

2020.11.22 12:27

😊ผ้าแพร..จ้า😊

การเทรดแบบ scalping ถ้าคนเทรดเป็น วันๆนึงจะได้กำไรหลายรอบอย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์บอกจริงๆเหรอคะ? อย่างนั้น เทรดเดอร์ต้องอยู่กับการเทรดนี้ตลอดเวลา ตอลดทั้งวันเลยน่ะสิ..เราเข้าใจถูกปะ คือเราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้มากนักนะ แต่ดูแล้วคนที่จะใช้วิธีการเทรดแบบ scalping ได้ ต้องเป็นเทรดเดอร์ที่เทรดเป็นและเก่งระดับนึงมั้ยอะ ยากเหมือนกันเนอะ

2020.12.29 10:15

45Bert🍔🍘

จากที่อ่านคอมเม้นท์ด้านบน เทรดเดอร์ที่จะเทรดแบบ scalping ได้ ต้องเป็นเทรดเดอร์ที่มีความชำนาญในระดับนึงแล้ว เพราะต้องคอยติดตามการเทรดและตัดสินใจให้ทันไม่อย่างนั้นก็พลาด ตามความเข้าใจของผมคนที่เพิ่งเริ่มเทรดไม่ควรเทรดแบบ scalping...ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ? หากผมเข้าใจผิดก็มาบอกกันได้นะครับ ผมไม่ว่าหรอก

2021.02.25 15:37

เสฎฐวุฒิ

หลายคนให้นิยามคำว่า Scalping คือ "กองทะลวงฟัน" ของโลกการเงิน คนกลุ่มนี้ เขาเรียกว่าคนที่มีประสบการณ์ในการเทรดมาแบบโชกโชนแล้วครับ เรียกแบบ้านเรา น่าจะเป็นพวกที่แก่พรรษาในการเทรดนะครับ คนกลุ่มนี้ถ้าเรามีโอกาสได้รู้จักเราต้องพยายามจีบให้มาเป็นเพื่อนหรือว่ามาเป็นครูให้เราให้ได้นะครับเพราะเราจะได้ประสบการณ์เยอะเลย

2021.12.22 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี