Forum
แก้ไขล่าสุด: 

XM มีข้อดีอะไรบ้าง อยากรู้เพราะกำลังตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์ ใครรู้บ้างคะ?

พอดีว่่าตอนนี้เราเทรดอยู่กับ XTB แต่เนื่องจากว่าXTBมีธนาคารในประเทศที่สามารถฝากเงินเข้าบัญชีได้ แค่ 3 ธนาคาร (แบงค์กรุงเทพ, ไทยพาณิชย์ และ กสิกร) เราเลยรู้สึกอยากจะเปลี่ยนโบรคเกอร์ ก็แค่รู้สึกว่า XTB ดีตรงที่เรทฝากถอนถือว่าดีมากเพราะแทบไม่เสียส่วนต่างเลย นอกนั้นก็ธรรมดา เลยอยากจะรู้ข้อดีข้อเสียของ XM บ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phitchaya

ผมแนะนำ XM นะครับ เพราะเค้าเป็นโบรกเกอร์ใหญ่ ที่มีความมั่นคงสูง มี chat support ออนไลน์ตลอด 24 ชั่วโมง สำหรับคนที่เพิ่งเริ่มต้น การมี chat support ถือว่าดีมาก แล้วค่อนข้างน่าเชื่อถือครับเพราะว่าสำนักงานของเค้าอยู่ที่ Belize ตรวจสอบข้อมูลได้ นอกจากนั้นยังมีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยช่วยเหลือ บริการรวดเร็วและจริงใจในการแก้ปัญหา ไม่ทิ้งปัญหา เป็นโบรคเกอร์นึงที่น่าจับตาเลยตรับ

2020.09.04 12:45

Mono

สำหรับโบรกเกอร์XM จุดเด่นเป็นเรื่องการฝากถอน ที่มีเรทการฝากถอนตำ่มากเนื่องจากทางโบรกเกอร์ไม่เก็บค่าธรรมเนียมในส่วนนี้ และยังมีช่องทางฝากถอนที่สะดวก เพราะมีการรับรองหลายธนาคารในประเทศไทย โดยสามารถฝากผ่าน Internet Banking บนมือถือ หรือ PC และระบบการฝากผ่าน QR Code ที่รองรับหลายธนาคาร รวมถึงจุดบริการชำระเงินต่างๆ

2020.11.09 8:20

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭

โบรคเกอร์ที่เจ้าของกระทู้พูดถึง คือ XTB น่ะครับ ที่ว่ามีธนาคารในประเทศที่สามารถฝากเงินเข้าบัญชีได้ 3 ธนาคาร เรทฝากถอนถือว่าดีมากเพราะแทบไม่เสียส่วนต่างเลย เพียงเท่านั้ยังไม่ดีพอที่คุณจะใช้บริการโบรคเกอร์นี้ต่ออีกเหรอครับ ผมเคยได้ยินว่าโบรคเกอร์บางแห่งยังไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทยเลยนะครับ

2020.12.27 15:25

๓๔ตาน้อย

เท่าที่อ่านดูจากคอมเม้นท์ต่างๆข้างบนดูเหมือนว่าโบรคเกอร์ XTB น่าสนใจมากนะครับ มีธนาคารในประเทศรองรับด้วย มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้คำปรึกษาด้วย ไม่ใช่ว่าผมจะเชียร์ให้มาลงทุนกับ XTB นะแค่บอกตามที่คนอื่นบอกมา หากใครจะลงทุนกับฟอเร็กซ์จริงๆ ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนครับ ดูหลายทางๆ หลายๆโบรคเกอร์ แล้วค่อยตัดสินใจ

2021.02.23 9:18

กันต์กมล

ฝากถอนได้3ธนาคาร ตัวที่คุณเล่นอยู่น่าจะดีอยู่แล้วละคะ ไม่ต้องมาเปลี่ยนเจ้าให้เสียเวลาแล้วละคะ เพราะถ้าเปลี่ยนมาเป็นเจ้าอื่น เราคิดว่าคุณต้องมาเสียเวลาเรียนรู้ระบบของเขาอีก สู่เล่นตัวที่เราชำนาญอบู่แล้วน่าจะดีกว่าคะ เอาให้ดี ซื้อพอร์ตลงทุนเพิ่มเข้าไปอีก เราว่าน่าจะดีกว่านะคะ เพิ่มพอร์ต ทำให้เรามีโอกาส ได้กำไรเพิ่มขึ้นอีก

2021.12.19 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี