Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามหน่่อยครับ สกุลเงิน หรือคู่เงิน Forex ที่นิยมเทรดมากที่สุด คือสกุลไหนครับ?

พอดีผมกำลังตัดสินใจเลือกบัญชีเพื่อเทรดตอนนี้ผมใช้ของ XM อยู่นะครับ แต่เห็นว่า สกุลเงินที่เราเลือกนั้นขึ้นอยู่กับประเภทของบัญชีซื้อขายด้วย เลยอยากถามไว้เป็นข้อมูลหน่อยนะครับ ว่า สกุลเงิน หรือคู่เงิน Forex ที่นิยมเทรดมากที่สุด คือสกุลไหนครับ?ผมจะได้เลือกบัญชีถูกครับ ขอคนที่เล่นอยุ่มาตอบนะครับ คนที่ไม่เคยเล่นผมขอผ่านนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norrakamaol Homruen

ส่วนใหญ่เลยนะครับที่เค้านิยมกัน ก็จะมี อลลาร์สหรัฐอเมริกา (USD) ยูโร (EUR) ปอนด์ (GBP) หยวน (เหรินหมินปี้) จีน (CNY/CNH) เยน (JPY) ดอลลาร์แคนาดา (CAD) สวิสฟรังก์ (CHF) ดอลลาร์ออสเตรเลีย (AUD) ดอลล่าร์นิวซีแลนด์ (NZD)ครับ ซึ่งของ XM ก็แทบจะมีอยู่ครบหนิครับ ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะเลือกบัญชีไหน ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็ไปฝึกเล่นกับ Demoก่อนก็ได้ครับ

2020.09.16 12:45

หนุ่ม

เรื่องนี้สำคัญมากเลยนะครับสำหรับการเลือกของค่านิยมของสกุลเงิน เพื่อจะช่วยให้เราเห็นถึงความแตกต่างราคาของเงินและการปรับเปลี่ยนค่าเงิน ช่วยให้เราสามารถติดตามค่าเงินและนั้นได้อย่างใกล้ชิดด้วย การที่เรารู้ค่าการเคลื่อนไหวของค่าเงินจะช่วยให้เราได้เปรียบสำหรับการเทรด เป็นการเพิ่มพูนความรู้เกี่ยวกับการเทรดเพิ่มมากขึ้น

2020.11.18 13:25

-Ronnapob-33

ไม่รู้ว่าข้อมูลที่ผมมีอยู่จะช่วยเจ้าของกระทู้ได้หรือเปล่านะ คุณถามเรื่องสกุลเงินหรือคู่เงิน Forex ที่นิยมเทรดมากที่สุดใช่มั้ย อันดับหนึ่งคือ EURUSD อันดับสอง คือ USDJPY และอันดับสาม คือ GBPUSD ที่ผมรุ้ก็มีอยุ่ 3 คู่นี้แหละ แต่ ณ ตอนนี้ ยังคงเป็นสามลำดับนี้อยู่หรือเปล่า คุณต้องไปเช็คดูเอาเองนะ ตรวจสอบให้ดีครับ

2020.12.28 4:14

356Kajorn--

@Norrakamaol Homruen ขอโทษนะครับ รบกวนถามคุณสักนิด เห็นว่าคุณรู้จักพวกสกุลเงินที่ควรลงทุนกับฟอเร็กซ์เป็นอย่างดี ผมอยากรู้ว่าสกุลเงินที่คุณแนะนำมาเนี่ยสามารถเลือกลงทุนได้ตลอดเลยมั้ยครับหรือว่าต้องดูเป็นช่วงๆไป? พอดีผมเองยังไม่ค่อยรู้เรื่องการลงทุนแนวนี้เท่าไหร่ จริงๆก็ลังเลนะครับ ยังไงขอคำแนะนำจากคุณด้วย

2021.02.23 14:26

ณภัฌ

ถ้าในบ้านเราหลักๆเลยน่าจะนิยมใช้ สกุลเงินดอลล่ามากกว่านะครับ เพราะเห็นหลายๆเจ้าเขาก็บอกว่าให้เราโอนเงินเป็นสกุลเงินตัวนี้ แล้วอีกอย่างผมว่าดีด้วยนะครับ เพราะว่าเงินสกุลนี้ เอาไปใช้ที่ไหนคนก็ยอมรับครับ แถมถ้าเราเอามาแลกเป็นเงินบาทด้วย ค่าเงินที่เราได้กลับมาเป็นเงินบาทก็จะได้เยอะด้วย ยิ่งช่วงนี้น่าจะได้หลายเลย

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี