Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะมารีวิวโบรคเกอร์ XM ที่เราใช้อยู่นะคะ คือเป็นโบรคเกอร์ที่ดีมาก เลยอยากจะแนะนำคะ

ตอนนี้ forex เราเห็นว่ามีโบรคเกอร์ต่างกันเยอะแยะมากมายในท้องตลาด ดังนั้นหลายคนอาจจะสับสนหรืองงๆว่าจะเลือกโบรคเกอร์ไหนกันดีใช่ไหมล่ะคะ เราเลยอยากจะมารีวิว โบรคเกอร์เราที่ใช้อยู่ คือ XM คะ ระบบขของเค้าเสถียรมาก จุดแข็งของเค้าคือ No Requote และค่าสเปรตของเค้าเหมาะสมมากในหลายคู่เงิน มันดีตรงที่ถูกกว่าโบรคเกอร์อื่นๆเลยนะ เพื่อนๆชอบตรงไหนอีกมาแชร์กันได้คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มาณี

โดยส่วนตัวนะ ผมชอบเพราะว่าเค้ามีความน่าเชื่อถือดี ตอนนี้มีสำนักงานที่ไทยแล้ว แล้วโบรคเกอร์นี้ก็เป็นของประเทศรัสเซีย โดยที่เค้าจะเเยกเงินทุนไปไว้ที่ธนาคารของประเทศอังกฤษ ไม่เอาเงินมาปนกับบัญชีของบริษัท ส่วนเงินที่เราฝากและถอน เค้าไม่คิดค่าธรรมเนียมเลย และสามารถถอนได้สะดวกรวดเร็ว ให้ Leverange สูงสุดที่ 1:888 ไม่มีการปรับลดเอง

2020.09.15 12:45

มาจอง

จะว่าไปแล้ว XM ก็เป็นโบรกเกอร์หนึ่งที่อยู่ในชั้นแนวหน้า มีความมั่นคงสูง มีหน้าเว็บเป็นภาษาไทยและการบริการก็รวดเร็ว มีการจ้างพนักงานที่มีความเชี่ยวชาญกว่า 150 คน ทำให้มีกลุ่มคนที่มีความสามารถอยู่มากกว่าโบรกเกอร์ ฟอเร็กซ์อื่น และยังมี Support มากกว่า 20 ภาษาจึงทำให้ โบรกเกอร์ XM เป็นตัวเลือกสำหรับเทรดเดอร์ในทุกระดับและจากทุกที่

2020.11.18 13:58

-Ronnapob-33

มารีวิวกันซะเคลิ้มเลยครับ แต่ละอย่างที่คอมเม้นท์กันมานี่ ดูท่าว่า XM จะเป็นโบรคเกอร์ที่ควรจะร่วมงานด้วยมากเลย เรื่องความเสถียรนี่ก็สำคัญมากนะครับ ช่วงจังหวะเวลาที่สำคัญเกิดใช้งานไม่ได้ขึ้นมาละก็เซ็งสุดๆกันล่ะ แต่ผมก็เคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ Exness ด้วยนะ เป็นยังไงอะครับตัวนี้ ดีไม่เท่ากับของ XM เหรอครับ

2020.12.28 4:8

🎋Ninajang 🎋

โบรคเกอร์ XM ที่เจ้าของกระทู้ใช้อยู่ระบบของเขาเสถียรมากเลยเหรอคะ ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อนะ เราเคยเห็นบางคนมาคอมเม้นท์ถึงความไม่เสถียรอย่างมากของโบรคเกอร์ที่เขาใช้อยู่ แต่เราจำชื่อไม่ได้อะ ดีแล้วล่ะ เดี๋ยวเจ้าหน้าที่โบรคเกอร์นั้นเข้ามาเห็นคอมเม้นท์เรา เขาจะมาว่าเรา😁 เจอโบรคเกอร์ที่ถูกใจ ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

2021.02.23 14:1

สุรัสวดี

ได้ยิน XM มาได้สักระยะแล้วละคะ แต่ก็ไม่ค่อยจะมีใครออกมาบอกสักเท่าไรว่าเป็นยังไงบ้าง เราถือว่าเป็นโอกาส ที่ดีมากจริงๆคะ ที่เราได้เข้ามาในเวบนี้ ได้มารู้จัก เทรดของหลายๆเจ้า แถมยังมี XM ตัวที่เราสนใจด้วย คิดว่าเราต้องเรียนรู้เกี่ยวกับระบบของเขาอีกเยอะเลยละ แต่ที่เราชอบน่าจะเป็นเวลาที่เรามีปัญหา เห็นว่ามีคนไทยคอยช่วยตอบด้วยใช่ไหมคะ

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี