Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากมีกำไรใน forex ใครมีวิธีดีๆบ้างช่วยแนะนำเราหน่อยจ้า เล่นมาตั้งนานมีแต่ขาดทุน

เราเริ่มเล่นforexมาได้สักพักนึงแล้ว ตอนนี้ใช้โบรคเกอร์ XM อยู่ ที่ตัดสินใจเล่นเพราะเห็นเพื่อนเราเล่นเเล้วรวย ได้เงินทีเยอะๆเราเลยเล่นตามเพื่อนเพราะอยากจะรวยบ้าง ช่วงแรกๆก็พอได้บ้างแต่พอผ่านไปได้สักระยะนึงสังเกตุว่าทำไมเราขาดทุนบ่อยมากจนตอนนี้รู้สึกถอดใจ มีใครเล่น forex แล้วทำกำไรได้เยอะๆบ้าง ยังงัยช่วงมาแชร์ความรู้ให้เราฟังหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Warun

เทรดเดอร์ส่วนใหญ่บอกเลยครับว่ามีเยอะมากที่ไม่ค่อยจะประสบความสำเร็จ เพราะอะไรรู้ไหมครับ? เพราะเทรดเดอร์ส่วนใหญ่ที่เข้ามาในตลาด forex นั้น เข้ามาด้วยความโลภ เห็นคนอื่นเล่นเเล้วดี ก็เล่นตาม ผมบอกเลยนะครับว่าถ้าคุณอยากจะมีกำไรคุณต้องเรียนรู้และฝึกฝนและต้องขยันมาก และต้องเข้าใจforexอย่างละเอียด คุณต้องมีความรู้แบบไม่ใช่แค่ผิวเผินแต่คุณต้องมีความรู้อย่างละเอียดคุณถึงจะวิเคราะห์ตลาดและทำให้คุณมีกำไรได้

2020.09.23 12:45

ถาวร

การลงทุนอะไรก็แล้วแต่จะมีความเสี่ยงอยู่แล้ว คุณต้องยอมรับตรงนี้ให้ได้ เมื่อคุณเข้าใจก็จะทำให้คุณสามารถควบคุมอารมณ์ความรู้สึกได้ เรื่องนี้เป็นสิ่งสำคัญที่เทรดเดอร์หลายคนมองข้าม และมีอีกอย่างหนึ่งก็คืออย่าให้ความโลภเข้ามาควบคุมอารมณ์ คุณต้องมีการผ่อนหนักผ่อนเบา มองจังหวะตอนไหนที่ต้องซื้อหรือขาย เอาจริงๆสำหรับการเทรดก็ต้องใช้เวลาเรียนรู้ถึงจะประสบผลสำเร็จได้

2020.11.19 4:27

Sopol46-247

อยากรู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ยังเทรด forex อยู่มั้ยครับ ถ้ายังเทรดอยู่ ช่วงนี้ดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมั้ย เรื่องผลกำไรน่ะครับ ผมว่าคุณน่าจะมีประสบการณ์หลายอย่างเกี่ยวกับการเทรด forex ยังไงก็มาแนะนำหรือให้ข้อมูลดีๆกับคนที่เป็นมือใหม่บ้างนะครับ คอมเม้นท์ของคนที่เข้ามาก่อนหน้านี้ก็ดีมากครับ ให้ข้อเตือนใจที่ดีทีเดียว

2020.12.28 5:23

358Komsan

@Warun คุณพูดตรงมากเลยครับ หลายคนเป็นอย่างที่คุณว่า อยากเข้ามาเทรดฟอเร็กซ์เพราะเห็นเพื่อนหรือคนรู้จักเทรดแล้วได้เงินดี ผมก็อยากรู้ว่าทำไมพวกเขาถึงได้เงินกันมากๆ เป็นเพราะว่าเขาเล่นมานานแล้วหรือเปล่าครับจึงรู้ทางรู้วิธีเทรด แล้วของคุณเป็นยังไงบ้าง ได้กำไรดีอยู่มั้ยครับ ขอมาแนะนำวิธีที่จะไม่ขาดทุนกันบ้างนะครับ

2021.02.24 4:28

ฉัตรถกล

ถ้าแบบนี้ผมว่าหยุดเล่นก่อนดีกว่าครับ ถ้าขืนเล่นต่อไปมันจะไม่เหลืออะไรให้คุณเลยนะ เล่นพวกนี้ต้องมีสติแล้วก็ต้องมีคำว่าพอในใจด้วยครับ การเทรดแต่ละช่วงเวลา การทำกำไรหรือว่าขาดทุนไม่เหมือนกันครับ เลือกจังหวะที่ดีเล่นไเ้แล้วก็จบครับ ไม่ต้องไปคิดว่าน่าจะต่อครับ เพราะถ้าขืนเล่นไปยังไงก็เสียอยู่ดี เอาที่ละน้อยๆแต่นานๆพอละ

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี