Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยใช้ SBITrde AI ของ SBITO บ้างครับ ได้ยินว่าช่วยเราเลือกหุ้นดีๆเข้าพอร์ตได้ง่ายขึ้น ใครเคยใช้จริงเข้ามารีวิวหน่อยสิครับ

ผมสนใจเครื่องมือการเงินเกี่ยวกับหุ้นครับ เพราะผมเองไม่ค่อยมีเวลาหาหุ้นเองหรือวิเคราะห์เองเท่าไร ได้ยินว่าการลงทุนของเราจะง่าย และประหยัดเวลาขึ้นเยอะ เหมือนมีผู้ช่วยเก่งๆ คอยคัดกรองหุ้นให้ มีใครเคยใช้ SBITrde AI ของ SBITO บ้างครับ ดียังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kaitlyn

ตั้งแต่เริ่มใช้ผมก็ชอบแล้วครับ สะดวก เพราะSBITrade AI เนี่ยค้นหาข้อมูลหุ้นได้ง่ายๆ โดยการ Searching ตรงมุมขวาบนได้เลย พอคลิกไปที่หุ้นที่เราเลือก ก็จะมีผลการวิเคราะห์หุ้นตัวนั้น ให้อ่านโดยสรุปมาแล้วแบบเข้าใจง่ายๆ พวกสุขภาพทางการเงินของบริษัท, ประสิทธิภาพการทำกำไร หรือจังหวะการเข้าซื้อ/ขาย พร้อมเหตุผลประกอบ ช่วยเราประกอบการตัดสินใจได้สะดวกมาก

2020.01.24 7:35

Eda

ดิฉันชอบตรงที่ เราสามารถอ่านและทำความเข้าใจข้อมูลต่างๆ ง่ายขึ้น ด้วยการใช้สัญลักษณ์และสีในการสื่อสาร ดูและเข้าใจได้ทันทีว่า หุ้นตัวนั้นๆ มีศักยภาพและผลการดำเนินงาน มีคะแนนกำกับด้วย เช่น สัญลักษณ์รูปซากุระสีเขียว (ดี) , ส้ม (พอใช้) และ แดง (ต้องปรับปรุง), Fundamental Score และTechnical Scoreถ้ามีค่า 50-100 ถือว่าดี และ สัญลักษณ์รูปคน สีเขียวจะเป็นแนวโน้มที่ดี ดูง่ายค่ะ

2020.01.24 7:35

สาวน้อยตกน้ำ

ขออกตัวก่อนนะคะ เราไม่ได้เข้ามารีวิว SBITrde AI ของ SBITO นะคะ แค่เข้ามาอ่านเฉยๆ คือเห็นชื่อมันแปลกดีไม่รู้ว่ามันคืออะไรเลยเข้ามาลองอ่านดู ซึ่งก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่ามันคืออะไรอะค่ะ555 รู้แค่ว่ามันเป็นเรื่องของนักลงทุนในหุ้น ซึ่งบอกตามตรงว่าเรายังไม่เคยลงทุนเลย กลัวขาดทุน ยิ่งตอนนี้ยิ่งน่ากลัวใหญ่ ขอทำใจก่อนละกัน

2020.07.28 8:6

สร

มันเป็นแอปที่มาจากญี่ปุ่นค่ะ ชื่อ SBITrde AI ของ SBITO ที่จะเข้ามาช่วยเราหรือผู้ที่เริ่มต้นเล่นหุ้นในการตัดสินใจว่าจะเลือกเล่นหุ้นตัวไหน และมีการใช้งานง่ายมากๆ เราที่ไม่เคยเล่นมาก่อนก็สามารถอ่านค่าหุ้นได้ง่ายๆ เพราะนักออกแบบเป็นนักหุ้น และมีการว่างจัดหน้าแอปอย่างที่เราเข้าใจได้ง่ายๆ โดยมีสัญลักษณ์ต่างๆในแอป และมีข้อมูลใหม่ทุกวัน

2020.07.28 16:51

ดาวกระจาย

เท่าที่ฉันทราบมา SBI TRADE AI เป็นเครื่องมือที่ช่วยค้นหาโอกาสการลงทุนโดยที่ให้ SBI TRADE AI เข้าไปทำการวิเคราะห์ข้อมูลทุกตัวในตลาดหุ้นไทยย้อนหลังเป็นเวลาห้าปีอย่างละเอียดค่ะโดยวิเคราะห์ในทุกแน่มุมตั้งด้านปัจจัยพื้นฐานและปัจจัยเทคนิคคอล แล้วนำมาใช้สร้างระบบเพื่อหหุ้นแนะนำที่คาดว่าจะสร้างผลตอบแทนที่ดีได้ในอนาคต ค่ะ

2020.08.28 2:54

Lute ลูท^^

เอาจริงๆก็ไม่คุ้นกับคำนี้ค่ะ SBITrde AI ของ SBITO เป็นแอปที่มาจากญี่ปุ่นเหรอคะเห็นคุณสรบอกว่าคนที่ไม่เคยเล่นหุ้นก็ดูได้ เข้าใจง่าย เออ..มันจะดีนะ ลองไปหาดูบ้างดีมั้ยเนี่ย แต่สภาพเศรษฐกิจโดยรวม ณ ขณะนี้ เอื้อต่อการเล่นหุ้นเหรอคะ เราก็ถามแบบคนไม่เคยเล่นหุ้น และไม่ค่อยกล้าเสี่ยงด้วยอะค่ะ ใครอยากแนะนำ..เชิญนะคะ

2020.08.28 10:26

แมวเหมียว

SBI TRADE AI เป็นเครื่องมือช่วยค้นหาโอกาสการลงทุนในหุ้นโดยที่ทำการวิเคราะห์หุ้นทุกตัวทั้งตลาดอย่างละเอียด ซึ่งเป็นการวิเคราะห์ในทุกแง่มุม ทั้งทางด้านปัจจัยพื้นฐานและปัจจัยเทคนิคอล จากข้อมูลย้อนหลังห้าปีในทุกๆวันโดยอัตโนมัติและยังนำเสนอหุ้นที่มีคุณภาพดีที่สุดเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการทำกำไรให้กับลูกค้าด้วย

2020.10.15 7:4

กัญญาณัฐ

ถ้าจะให้เทียบก็น่าจะเป็นเหมือน google แบบนั้นเลยใช่ไหม เวลาเราทราบเรื่องหุ้นตัวไหน ก็ คีย์หุ้นตัวนั้นเข้าไปได้เลย แล้วอยากทราบหน่อยได้ไหมว่า มีหุ้นของไทยบ้างไหมที่เขาไปอยู่ในการค้นของ เจ้าตัวนี้ เพราะว่ากำลังสนใจเรื่องหุ้นไทยอยู่เลย แต่ดูเหมือนเรื่องหุ้นของบ้านเรามันเหมือนจะข้อมุลไม่แน่นอนเท่าไร ตัวนี้ช่วยได้ป่าว

2021.09.25 7:43

นัทธพงศ์

ไอ้เจ้าตัว SBITrde AI เนี๊ยะ เอาไว้เลือกเล่นหุ้นของต่างประเทศน่าจะดี แต่ อย่างที่ @กัญญาณัฐ บอกครับว่าหุ้นของบ้านเรา เอามาใช้คงไม่ได้หลอกครับ หุ้นแต่ละตัว มั่วมากๆครับ เดี่ยวราคาขึ้นเดี่ยวราคาลงแบบ ไปไวมาไวมากครับ จะลงเล่นตัวไหน ก็ไม่จะกล้าลงเลยครับ อย่างช่วงโควิดแบบนี้ ยิ่งเป็นเรื่องเลยครับ เสี่ยงทุกตัวจริงๆ

2021.10.17 16:8

นพพงศ์

ใช่ๆๆๆ บ้านเรา มันน่าจะมีตัวที่ช่วยวิเคราะห์หุ้นแบบนี้บ้างนะครับ เล่นหุ้นในบ้านของเรา มันเหมือนกับการเล่นหวยยังไงไม่รู้เลยครับ ตัวหุ้นที่ดูว่าน่าจะไปได้สวยๆเลย พอเราซื้อเข้ามา ปรากฏว่าสองวันผ่านไปหุ้นของเรากกลับไปติดบนยอดดอยอย่างนั้นแล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้นเลย อย่างตอนนี้ของผมก็มีประมาณ 4-5ตัวแล้วครับ

2022.01.23 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี