Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

พอดีผมเจอโบรคเกอร์นึงขอไม่เอ่ยชื่อนะ ทำกราฟลากไส้แท่งเทียนยาวๆ ไปกิน SL หลายที รู้สึกไม่ค่อยอยากจะเสี่ยงต่อไป เลยมองๆหาโบรคเกอร์ใหม่ๆดูบ้าง ตอนนี้กำลังดูๆของexness มีใครเคยใช้โบรคเกอร์นี้บ้างไหมครับ? โบรคเกอร์นี้ความปลอดภัยเป็นยังงัย ? มีโอกาสที่เงินเราจะหายไหมหรือปิดตัวหนี? ฝากถอนง่ายไหมครับ spread เป็นยังงัยค่าswap เป็นยังงัย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Con

โดยส่วนตัวเราว่าexness ค่อนข้างมีความมั่นคงเลยค่ะ เป็นค่ายยักษ์ใหญ่ ที่เปิดมานานมากแล้ว มีเทรดเดอร์เยอะแยะมากมาย ไม่ใช่แค่คนไทยนะคะ คนฝรั่งก็เทรดกับค่ายนี้ ฝากเทรดทีหลายแสนเหรียญดอลล่าร์เลยนะ ถ้าไม่มั่นคงคงไม่มีใครกล้าเสี่ยงขนาดนี้หรอกค่ะ ฝากเงินถอนเงินก็เร็วมาก เราว่าที่นี่ความเสี่ยงต่ำค่ะ ยิ่งเรื่องเงินหายคงจะเป็นไปได้ยาก...

2020.07.01 14:43

Bingo

สำหรับโบรกเกอร์ Exness เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับการจัดอันดับให้เป็นโบรกเกอร์ Forex ที่ดีที่สุดของเอเซียมาหลายปี เป็นที่น่าเชื่อถือและความไว้วางใจของเทรดเดอร์ ทั้งยังมีเรทการฝากถอนแทบจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมและส่วนต่างๆ และมีความเร็วในการฝากถอน เงินเข้าทันทีและถอนได้ทันที่เช่นกัน ส่วน Spread ค่อนข้างต่ำ

2020.11.20 11:5

ข้าวแต๋น🛶658

ถ้าพูดถึงเรื่องชื่อเสียงและความน่าเชื่อถือ Exness ก็มีทั้งสองอย่างนะคะ อย่างที่คนมาคอมเม้นท์ไปแล้วว่าได้รับการจัดอันดับอยู่ในระดับที่ดีที่สุดในภูมิภาคนึงเลย มีคนเลือกใช้โบรคเกอร์ Exness นี้มากมาย กระจายอยู่ในหลายประเทศ อยู่ที่เจ้าของกระทู้แล้วล่ะค่ะ ว่ากล้าเสี่ยงอีกสักครั้งมั้ย ถ้าไม่ลองเทรดดูก็ไม่รู้อะนะ

2020.12.28 14:8

@พี่ฟ้า น้องฝน⛅⛅

เป็นยังไงบ้างคะ เจ้าของกระทู้ได้ลองเทรดกับ Exness หรือยัง ขอมารายงานผลให้ทราบด้วยได้มั้ย อาจมีคนใหม่ๆสนใจอยู่หลายคนนะคะ ที่เราเคยได้ยินบ่อยๆสำหรับโบรคเกอร์ที่หลายคนเชื่อถือและวางใจไปเทรดด้วยก็มี Exness, XM และ Pepperstone นี่ล่ะค่ะ ที่จริงมีอีกหลายที่นะ แต่ที่เราได้เห็นชื่อบ่อยๆก็มีสามที่นี้ ลองหาข้อมูลดูค่ะ

2021.02.24 5:36

Potato

จะลงทุนทั้งที ถ้ากลัวถึงขนาดนั้นผมว่าอย่าเพิ่งลงทุนเลยครับ ส่วนมากคนที่กล้าลงทุนไม่ว่าจะเป็นลงทุนกับอะไรก็ตามก็ต้องมีความกล้ากล้าหน่อย ขนาด exness ที่เป็นโบรกเกอร์ที่มีชื่อเสียงคุณยังกลัวขณะนี้ ยังไงลงทุนไปมันก็มีความเสี่ยงครับเสียงหลายเรื่องและต้องทำใจเอาไว้อยู่แล้ว เรื่องที่ควรกลัวที่สุดคือเรื่องขาดทุนนะ

2021.09.25 11:38

สุดารัตน์

โห้ย คิดได้ไงคะว่า โปรกเกอณืเจ้าดังๆแบบนี้จะโกงเราะคะ เขามีเงินที่จดลงทุนค่อนข้างมากเลยนะคะ ไม่ต้องกังวลไปหลอกคะ แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้เล่นของเจ้าไหนเอาไว้บ้างไหมคะ หรือเพียวแค่มาสอบถามข้อมูลเอาไว้เท่านั้นคะ ถ้าจะเล่น เราว่าเล่นตามคนอื่นดีกว่าคะ เรื่องความเสี่ยงยังไงมันก็มีคะแค่ดีกว่าที่เราจะเล่นแล้วก็คิดคนเดียว

2021.10.29 15:4

พงษ์วริษฐ์

โบรกเกอร์ Exness เปิดมา เมื่อปี 2008 แล้วนะครับ ลูกค้าของเขาค่อนข้างเยอะเลยนะครับ ไม่ใช่แค่บ้านเราเท่านั้นครับที่สนใจเข้าไปลงทุนกับ โบรกเกอร์ Exness เหตุผลที่หลายๆคนสนใจเพราะว่าลงทุนเปิดบัญชี ไม่มากนะครับ เรื่องความเสี่ยงที่จะโดนโกงผมว่าไม่น่าจะต้องกลัวนะครับ เพราะมามีการโกงมันน่าจะมีมานานแล้วนะครับ

2021.10.30 14:43

ปฐพงศ์

เคยได้ยินไหมละครับ ที่เขาบอกว่า "ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยง" เคยได้ยินไหมละ นั้นแสดงว่าก็อาจจะเป็นไปได้ครับที่เขาจะปิด เทรดของเขา แต่ ก็น่าจะเกิดได้น้อยยนะครับ เพราะว่าถ้าปิดนี่เป็นเรื่องเลยนะ หลายคนทั่วโลกต่างให้การสนใจกับการลงทุนแบบนี้มากเลยในตอนนี้ แล้วอีกอย่างถ้าปิดจริง เราคงตามตัวเขาได้ยากนะครับ

2021.12.20 5:27

วสุวัฒน์

เจอคำนี้ไป ผมก็ไปไม่ถูกเลยครับ "ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยง" การเทรดพวกนี้ มีความเสี่ยงมากที่สุดแล้วละครับสำหรับความคิดของผม เพราะการลงทุนเทรดค่อนข้างที่จะใช้เงินในการลงทุนเยอะเลยครับ แล้วการเทรดพวกนี้บ้านเราเองก็ยังไม่ได้มีอะไรมาคุ้มครองด้วย ดังนั้นความเสี่ยงย่อมมาแบบเต็มๆอย่างแน่นอน ใครพร้อมรับก็จัดเลย

2022.01.19 15:45

กมลศิริ

มันก็มีโอกาสที่จะเป็นไปได้ แต่อย่างที่พี่ๆหลายคนบอกว่า ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง ถ้าพี่ยอมรับตรงนี้ได้ก็สบายเลยคะ เดี่ยวนี้มีหบายอย่างที่เป็นการลงทุนแบบนี้ เราไม่ต้องเดินทางออกไปทำงานให้เหนื่อยนั้งอยู่กับบ้าน ก็สามารถมีรายได้เข้ามาได้ ตอนนี้ หนูก็ดูๆเรื่องของการซื้อขายเหรียญคริปโตอยู่เหมือนกัน ตอนนี้กำลังราคาดีเลย

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี