Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

ผมอยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่ามีโบรคไหนที่สามารถถอนเงินได้แบบไม่จำกัดบ้างไหมครับ ตอนนี้ผมใช้ของ exness อยู่ครับ แต่ไม่ดีครับ โดนจำกัดการถอนแต่ละครั้งว่าไม่เกิน 1500 ครับ แบบนี้แย่ครับ อยากเปลี่ยน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ขวัญจิต

จริงๆก็ไม่ได้จำกัดหรอกครับ เพียงแค่คุณต้องเปลี่ยนวิธีการถอน ซึ่งถ้าคุณเลือกถอนเป็น wire transfer ก็จะถอนไม่จำกัดครับ (แต่ถ้าคุณถอนต่ำกว่า 1 แสน ก็ไม่คุ้มครับเพราะค่าธรรมเนียมการถอนก็ 1500 แล้ว แถมช้าอีกด้วยครับ) ในช่องทางอื่นที่โดนจำกัดนั่นเป็นเพราะข้อกำหนดของ ธปท (เฉพาะประเทศเรา) เรื่องเยอะเกินครับ

2020.01.24 7:35

Yen

ปกติผมใช้โบรคของ xm ครับฝากถอนก็ไวดี โอนผ่าน k โมบายแบงค์กิ้ง ฝากปุ๊บยอดขึ้นปั๊บ ตอนถอนก็ไวเช่นกันครับ แป๊บเดียวเงินเข้าแล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย และฝากถอนเท่าไหร่ วันละกี่ครั้งก็ได้ ผมใช้โบรคนี้มา 4 ปีแล้วครับ ไม่เคยเจอปัญหา มีการส่งเอกสารยืนยันตัวตนแค่ครั้งแรกครั้งเดียฝ นอกนั้นก็ง่ายสบายครับ แนะนำโบรคนี้เลยครับ

2020.01.24 7:35

ฟุ้งฟ้า

โบรกเกอร์ FBS ก็น่าสนใจนะคะ สามารถฝากถอนได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเครดิต, บัตรเดบิต, Visa MasterCard , perfect Money จำนวนเงินที่ถอนได้ต่ำสุดจากระบบโอนเงินของธนาคาร 50 USD ส่วนถอนผ่านระบบออนไลน์ถอนได้ 1USD การฝาก การถอนเงินที่เหมาะกับคนไทยคือการถอนผ่าน PAYSBUY ฝากเงินเข้าพอร์ตใช้เวลา 1 ชั่วโมง ถ้าถอนเงินใช้เวลา 1 ชั่วโมงถึง 1 วัน และสามารถฝากถอนผ่านธนาคารกรุงไทยด้วย.

2020.03.26 5:25

สมัคร

ผมเพิ่งไปอ่านเจอมาว่าทาง Exness เขาให้ถอนเงินผ่าน Online banking ได้สูงสุดครั้งละ $9,600 ไม่จำกัดจำนวนครั้ง/วัน ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม เข้าบัญชีเงินฝากได้ทุกธนาคารเลย มีการเปลี่ยนหน้าเว็บใหม่และปรับขั้นตอนการถอนเงินใหม่ด้วย เข้าไปหาดูได้มีเว็บไซต์ที่เขาแนะนำเกี่ยวกับขั้นตอนเหล่านี้ว่าต้องทำอย่างไรด้วยครับ

2020.04.22 16:11

วิว

เพลงตอนนี้ก็กำลังฝากถอนได้หลายช่องทางกำลังหาดูอยู่ว่า โบรกเกอร์ Forex ช่องทางไหนฝากถอนดีที่สุด ตอนนี้ตัวที่เรารู้สึกว่าน่าจะโอเคจากที่ลองมาก็มีทาง XM, Exness และก็ Pepperstone จาก 3 ช่องทางนี้นะที่เรารู้สึกว่าน่าจะโอเคแล้วก็เชื่อถือได้ไม่ค่อยมีปัญหา แล้วเราก็ไม่ค่อยมีปัญหาเกี่ยวกับ ยอดจำกัดการถอนด้วย นอกจากนั้นเราก็ให้น้ำหนัก ในการฝากถอนผ่านทางธนาคารด้วยอย่างเช่น ธนาคารประเทศไทย

2020.07.09 4:50

วัล

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับโอเคลงตัวหรือยัง เพราะดูเหมือนว่าก็มีการสามารถที่จะถอนเงินออกมาได้ตามปกตินะครับ.เพราะผมก็ใช้บริการของexness เพราะว่าบางทีเราอยากจะเอาเงินออกมาใช้ก่อนแต่ก็สามารถถอนออกมาได้มากกว่านั้นนะครับ แต่ถ้าอยากจะถอนมากกว่านี้ต้องคิดถึงเกี่ยวกับค่าบริการต้องสมัครบริการที่จะช่วยให้ถอนเงินได้มากกว่านี้ครับ

2020.07.20 7:7

น้องโรบอท🤖

ได้ยินหลายคนพูดถึงฟอเร็กซ์ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ สำหรับนักลงทุนทั้งหลายได้รับผลกระทบอะไรกันบ้าง อยากให้มีนักลงทุนเข้ามาบอกจัง ว่าช่วงที่ผ่านมาสถานกาณ์ของฟอเร็กซ์เป็นอย่างไร การลงทุนรูปแบบอื่นๆได้รับผลกระทบคล้ายกันมั้ยครับ เรื่องการลงทุนก็อย่างนี้มีขึ้นมีลง คนที่มีประสบการณ์คงพอเอาตัวรอดได้แต่ถ้าเป็นมือใหม่ แย่เลยนะครับ

2020.08.20 8:27

อั๋น

จะว่าไปการเล่นฟอเร็กซ์ก็ได้รับความนิยมอยู่ไม่น้อยเลยนะครับ ผมเองก็อยากรู้ว่าเรื่องการเอาเงินออกมาจากการเล่นแล้วได้กำไรของเรานั้นทำอย่างไรได้บ้างเหมือนกัน ตอนแรกผมก็นึกว่าสามารถถอนเงินได้ด้วยการผูกบัญชีธนาคารปกติ แต่พึ่งมารู้ว่าต้องใช้พวก Exness อะไรพวกนี้ร่วมด้วย ตกลงมันง่ายมั้ยครับ หรือว่ามันยุ่งยาก

2020.08.31 11:29

นานิ๊!!

วิธีการถอนนี่ดูยุ่งยากจังเลยนะคะ แล้วแบบนี้มันจะเป็นแบบนี้ทุกๆโบรกเกอร์เลยรึเปล่า เพราะว่าในอนาคตเนี่ยเราต้องหันมาเล่น forex อยู่ล่ะค่ะ เพียงแค่ตอนนี้กำลังหาประสบการณ์จากการเล่นหุ่นอยู่ แต่จะว่าไปแล้วเล่นหุ้นก็ไม่ได้แย่มากนะคะ เห็นเค้าบอกกันว่าถ้าเล่น forex เนี่ย จะรวยง่ายแต่ก็เจ๊งไวเช่นเดียวกันค่ะ ซึ่งเราก็แอบกลัวอยู่นะ555

2020.10.31 16:34

ศุภนาถ

ต้องเข้าใจนะคะว่า โปรกกเกอร์หุ้น พวกนนี้ไม่ได้มีตัวแทนมนบ้านของเรานะคะ เวลาที่เราจะถอนเงินก็ค่อนข้างช้านิดหนึ่งคะ เป็นไปตามระบบของธนาคารของเขาคะ ส่วนวงเงินในการถอน เราก็ว่าน้อยจริงๆนั้นแหละ เราว่าที่เขาให้ถอนน้อยๆแบบนี้ น่าจะเป็ฯเพราะว่าเอขาอยากให้เราลงทุนกับเขาเยอะๆมากกว่าคะ ส่วนตัวเรา ไม่ค่อยถนัดเลยคะ กลัวด้วยคะ

2021.06.26 5:58

Mali ma

การเทรดฟอเร็กซ์นี่ยากเหมือนกันนะ ยากตั้งแต่การหาโบรกเกอร์ละ ต้องดูเรื่องการถอนเงินในบัญชีฟอเร็กซ์อีก เราไม่ใช่คนในวงการเลยไม่ค่อยเข้าใจ แต่ก็อยากรู้ว่าช่วงนี้การเทรดฟอเร็กซ์เป็นยังไง ได้รับผลกระทบจาการที่มีโรคระบาดเหมือนกับวงการอื่นๆหรือเปล่า เราไม่ได้ยินข่างเกี่ยวกับฟอเร็กซ์นานแล้วด้วย หรือว่าไม่ได้ดูนะ

2021.07.20 13:32

นันท์นลิน

เราทราบมาว่าหลายเจ้าเขาก็จำกัดวงเงินในการถอนไม่ใช่เหรอคะ ถ้าไม่จำกัด เขาก็กลัวว่าเราจะถอนเงินออกมามาหมด แล้ว คราวนี้ โปรกเกอร์จะเอาเงินที่ไหนไปหมุนละคะ ต้องเข้าใจเขาด้วยนะคะ โปรกเกอร์ เขาก็เอาวงเงินที่เราได้นี้แหละคะไปลงทุนเล่นในรอบต่อๆไปคะ ไม่ต้องใจร้อนถอนหมดหลอกคะ ยังไงเงินก็ไม่หายไปไหนหลอกคะ ถอนตอนไหนก็ได้เหมือนเดิมคะ

2021.08.17 15:21

Had_yai

@Mail me ก็ไม่ได้ยากขนาดนั้นนะครับน้อง ถ้าน้องคิดอยากจะเล่น Forex พี่แนะนำโบรกเกอร์นี้เลย exness คือน่าเชื่อถือแล้วก็น่าจะเล่นง่ายที่สุด ตอนที่เริ่มเล่น Forex พี่ก็เริ่มจาก exness ครับ ตอนนี้ก็ยังใช้โบรกเกอร์นี้อยู่นะ ไม่มีปัญหาเรื่องถอนเงินหรือว่าเบิกหรือโอนเข้าอะไรทั้งนั้นแหละ แต่พี่ก็ไม่ได้เล่นจริงๆจังๆ

2021.09.28 15:27

WariT :)

เบิกเงินจากบัญชีฟอเร็กซ์ได้ครั้งละหนึ่งพันห้าร้อยบาทจริงๆเหรอคะ ดูจากตัวเลขก็น้อยเหมือนกันนะครับ แต่ดูจากคอมเมนต์อื่นๆไม่แน่ใจว่าเป็นการตั้งค่าของเจ้าของบัญชีเองหรือว่าเป็นเงื่อนไขของทางโบรกเกอร์ฟอเร็กซ์กันแน่ ก่อนจะไปเทรดกับโบรกเกอร์ไหน เทรดเดอร์ต้องดูรายละเอียดต่างๆให้ดีก่อนจริงๆ ไม่ใช่่ง่ายๆเลยนะครับ

2022.01.27 15:49

นฤโดม

ถ่าแบบนี้หันมาเล่นตัวตัวดีไหม ซื้อขายเหรียญ คริปโต ตอนนี้ก็กำลังได่รับความนิยมเลย เหรียญบางตัวตอนนี้ราคาแพงมาก มากจนเราไม่สามารถซื้อได้เลย ถ้าเราซื้อเหรียญ เหมาะๆนะ อาจทำกำไรมากกว่าของฟรอเรค อีกนะครับ อย่างตอนนี้ในบ้านของเราก็จะมี Bitkub ที่เป็นของคนไทยเอง ตัวนี้ก็น่าเล่นเลยนะ ทำกำไรก็ค่อนข้างดีเลยละ

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี