Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

ผมจบวิศวะโยธาครับตอนนี้ออกมาเปิดบริษัทเอง เพิ่งเริ่มได้ไม่กี่เดือนเงินหมุนเริ่มฝึกด้วยฤทธิ์เศรษฐกิจ เลยอยากมีเงินเสริมจากการลงทุนอยากซื้อหุ้นที่มีปันผลดีๆ ถือยาวๆCPALL มีจุดเด่นด้านนี้ไหมครับขอคำแนะนำด้วยครับผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประมุข

ถ้าพูดเรื่องความแข็งแกร่งของพื้นฐานหุ้น เงินปันผล การดำเนินการการทำกำไรความชัดเจนของนโยบายทุกอย่างผ่านหมดครับแค่ตอนนี้ราคาค่อนข้างสูงค่อยช้อนซื้อตอนราคาลงหรือทะยอยซื้อหุ้นทุกเดือน คิดว่าดีกว่าซื้อครั้งเดียวจบครับ

2019.08.01 16:32

ปรารถนา

ถือยาวดีพูดแล้วเรายังเสียดายอยู่เลยเคยซื้อหุ้นไว้ที่ 42 บาทถือมาเป็นปีราคาไม่เขยิบไปไหนเลยขายทิ้งหมดเลยหลังจากซื้อ Makro ราคาก็ค่อยๆ ขึ้นๆผ่านมา 3 ปีตอนนี้ราคา 80 อัพเสียดายมากๆๆๆๆถ้าคุณมีเงินทุนอยู่บ้าง ผมแนะนำซื้อครับ

2019.08.01 16:33

ปราณี

ผมคิดว่าต้องคอยดูเป็นระยะอีกต่อไปครับ เพราะว่าหุ้นตัวนี้ราคาไม่ค่อยขยับเท่าไหร่ถ้าเล่นระยะยาวก็น่าจะมีความเสี่ยงน้อยหน่อย แต่ถ้าถือหุ้นยาวๆก็โอเคนะครับสำหรับตัวนี้คือเราจะไม่ต้องมาคอยดูแลหรือคำนวณมาก เพราะว่าถ้ามีอัตราการขึ้นลงน้อยเราก็จะได้ไม่ต้องเป็นห่วงหรือกังวลเกี่ยวกับผลของการขาดทุนถึงจะได้กำไรน้อย แต่ก็ได้ไปยาวๆเลยครับ

2020.04.30 3:37

ชาญณรงค์

ผมไม่รู้นะครับว่าหุ้นตัวนี้ดีหรือไม่ดี คุณต้องลองเอาไปพิจารณาเอง ผมดูข้อมูลจาก set.org มาว่าสินทรัพย์รวมของ cp ขึ้นทุกปีครับ และหนี้สินก็ลดลงมาทุกๆปี ซึ่งการที่หนี้ลดลงเรื่อยๆก็ถือว่าเป็นข้อดีสำหรับหุ้นตัวนี้ครับ จำนวนหุ้นไม่มีการเพิ่มขึ้น และรายได้รวมเพิ่มขึ้นทุกปีแต่กำไรกลับลดลงทุกปีเหมือนกัน ยังไงคุณลองไปวิเคราะห์ข้อมูลดูนะครับแล้วจะรู้ว่าควรจะลงทุนดีไหม

2020.07.13 4:58

Ratree

เท่าที่ฉันทราบมาCPALL ได้ดำเนินธุรกิจร้านสะดวกซื้อภายใต้เครื่องหมายการค้า 7- Eleven ซึ่งในตอนนี้ธุรกิจ 7-Eleven ได้ดำเนินธุรกิจไปได้ดีมาก เพราะได้เปิดสาขาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆฉันจึงคิดว่าการถือหุ้น CPALLระยะยาวอาจเป็นแนวโน้มที่ดีก็ได้ แต่ถึงอย่างไรฉันคิดว่าคุณควรจะศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับหุ้นนั้นๆก่อนที่จะลงทุนนะคะ

2020.07.14 12:34

จุ้นจ้าน

อ่อ ก็พึ่งรู้ว่าหุ้น CP All คือหุ้นของเซเว่นนี่เอง ถ้าเป็นแบบนั้นน่าสนใจเลยค่ะ เซเว่นนะมองไม่เห็นทางเลยว่าจะเจ๊ง เพราะยังเป็นที่นิยมมากๆ มีสาขาเพิ่มากขึ้นทุกที ขนาดช่วงโควิดนะยังขายดีเลย ขายดีกว่าเดิมด้วยนะเราว่า ขอพุดย้อนไปหน่อยถึงช่วงโควิดตอนที่เซเว่นต้องปิดสี่ทุ่ม คือเป็นอะไรที่หงุดหงิดมากเลยเพราะปกติไปตอนดึกๆ ขอโทษนอกเรื่องหน่อยนะคะ

2020.08.17 17:46

ชายหมู

ใครที่สนใจลงทุนเล่นหุ้นก็สามารถลงทุนได้ครับ แต่ผู้ที่จะลงทุนต้องทำความเข้าใจลักษณะสินค้าและเงื่อนไขผลตอบแทนและความเสี่ยงก่อนตัดสินใจลงทุนครับ เพราะถ้าหากจะดูผลการดำเนินงานในอดีตไม่ได้เป็นสิ่งที่ยืนยันผลการดำเนินงานในอนาคตได้ ดังนั้นต้องคิดให้รอบคอบด้วยนะครับก่อนที่จะเอาเงินของคุณลงทุนไปกับหุ้นที่คุณเลือกนะครับ

2020.08.27 2:56

--เมฆหมอก--

มีใครถือหุ้น CP All มั้ยครับ ผมไม่ใช่นักเล่นหุ้นนะ แต่ดูจากชื่อหุ้นแล้วน่าสนใจนะครับ ร้านสะดวกซื้อร้านนี้มีคนเข้าไปซื้อของอยู่ตลอดเวลา สินค้าก็มีมาใหม่ๆอยู่เรื่อย พยายามตอบสนองความต้องการของลูกค้าให้ถูกกลุ่มที่สุด สังเกตว่าในแต่ละพื้นที่ที่เปิดร้านสะดวกซื้อนี้ สินค้าที่นำมาขายจะตอบโจทย์คนในพื้นที่นั้นพอสมควรครับ

2021.09.18 4:30

น้ำอ้อย

@จุ้นจ้าน มันก็ไม่แน่นะคะ covid ระบาดช่วงนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ รู้ไหมว่าในพื้นที่เสี่ยง ในบางจังหวัดตอนนี้ เซเว่นบางสาขาถึงกับเจ๊งขายไม่ได้ก็มีนะ แต่ยังไงเราว่าหุ้น cpall ก็ยังเป็นหุ้นที่แข็งแกร่งอยู่นะคะ อยากรู้เหมือนกันนะว่าถ้าจะลงทุนร่วมหุ้นกับ CP ALL ต้องทำยังไง ต้องติดต่อที่ไหนคะ ถามไปอย่างนั้น จริงๆก็ยังไม่ได้มีเงินเลย ถามสนองความอยากรู้เฉยๆเลยค่ะ

2021.09.21 16:16

คีย์คีย์

หุ้น cpall เหมาะกับการถือยาวๆหรือไม่เรื่องนี้เราไม่รู้ แต่ที่รู้คือ กิจการภายใต้บริษัทนี้มีมากมายและหลายกิจการหรืออาจจะทุกกิจการเลยก็ได้ขายดีและเติบโตดีมากเลยอะค่ะ อย่างนี้คนที่เล่นหุ้นอยู่แล้วถือว่าหุ้น cpall น่าสนใจไปลงทุนในหุ้นด้วยมั้ยคะ เราไม่ได้เล่นหุ้นเลยไม่กล้าแนะนำน่ะค่ะ รอให้คนเล่นหุ้นมาแนะนำดีกว่า

2022.01.19 14:55

TanyA

มีเงินเก็บก็น่าซื้อหุ้นไว้นะคะ เลือกตัวที่ได้เงินปันผลเรื่อยๆ อยู่ยาวๆก็ดีไปอย่าง ถ้าหากว่าชอบแนวนี้อะนะ แต่ถ้าชอบแบบระยะสั้นได้เงินเร็วก็อีกเรื่องนึง ต้องเลือกดูหุ้นตัวอื่นค่ะ หวังว่าเจ้าของกระทู้จะเลือกซื้อหุ้นตัวที่ถูกใจและทำราคาได้ดีนะ เลือกซื้อตัวไหนไปบ้างมาบอกด้วยก็ดีค่ะ เผื่อมีใครสนใจจะได้ไปซื้อบ้างค่ะ

2022.03.26 9:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี