Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

เรามีงบหมื่นกว่าๆพอลงทุนทำน้ำเต้าหู้ขายได้ไหมคะ เท่าที่วางแพลนไว้ คือซื้อรถเข็น และส่วนประกอบในการทำน้ำเต้าหู้ จะมีเต้าหู้ ปลาท่องโก๋ และอื่นๆที่เขาทำขายกันส่วนใหญ่อะค่ะ กำไรในการทำน้ำเต้าหู้ขายได้เยอะไหมค่ะ เราจะลองทำจากปริมาณน้อยๆ พอขายดี ค่อยเพิ่มปริมาณ ส่วนใหญ่คนขายน้ำเต้าหู้ เขาได้กำไรเท่าไหร่ต่อวัน คิดเอาแต่กำไรน่ะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boonyarit

งบน้อยยังไม่ต้องซื้อรถเข็นหรอกค่ะ เห็นเค้าใช้โต๊ะตั้งเครื่องวางหลากหลาย ก็ดูน่ากินดี กำไรดีถ้าคุณขายดีสำคัญต้องอร่อย ไม่งกบางร้านงกผสมน้ำผสมอะไรเยอะแยะกินแล้วไม่อร่อยไม่เข้มข้นก็อยู่ได้ไม่นานหรอกค่ะฝึกฝนทำจนกว่าจะอร่อยแบบคงที่ให้หลายๆคนลองชิม แน่ใจแล้วค่อยออกมาขาย ของกินคนเค้าลองครั้งนึง ถ้าไม่อร่อยเค้าก้อไม่ซื้อแล้วค่ะ

2019.10.04 22:30

สริตา

ร้านที่เรารู้จักขายข้างทางค่ะ กำไรหักลบแล้วประมาณวันละ 1,000 ค่ะ ทำเลไม่ได้อยู่ในตลาดนะคะ แต่เน้นขายมานานและขายทุกวันจนลูกค้าติด ขึ้นอยู่กับทำเลด้วยนะคะ ทำเลดี วันหนึ่งได้เกินพันแน่นอน มันกำไรดีก็จริง แต่ก็เหนื่อยนะ ทำแบบธรรมดาก่อนเถอะครับ ทำให้อร่อย ให้ลูกค้าติด แล้วค่อยเพิ่มสินค้า ไปทำหลายๆแบบ

2019.11.12 21:11

Phloi

เพื่อนผมขายอยู่กำไรดีมากครับ ผมก็ไม่ได้ถามรายละเอียดมากนัก แต่รู้ว่าส่งลูกเรียนจบปริญญาได้สองคนอ่ะครับ คุณก็ลองคิดดูเอาว่าดีหรือไม่ดี เพราะว่าต้นทุนไม่สูง แต่ก็ขึ้นอยู่กับทำเลด้วยนะครับและค่าเช่า ผมเคยไปอุดหนุนอยู่ เค้าทำรสชาติออกมาเข้มข้นหอมมัน ไม่ใช่จืดๆจางๆนะครับ รสชาติก็เป็นส่วนนึงนะที่ทำให้ขายดี

2020.05.18 12:32

พัฒนา

ขายน้ําเต้าหู้กําไรดีมากค่ะ ฉันเห็นมีเพื่อนที่ขายน้ำเต้าหู้อยู่จันทบุรี ขายดีมากค่ะเพราะว่าเป็นสิ่งหนึ่งที่ผู้คนตื่นมาแล้วหากันกินได้ง่ายมาก แล้วรสชาติก็อร่อยด้วยยิ่งถ้าทำสะอาดแล้วรสชาติดี แล้วถ้ามีลูกค้าติดแล้วก็อยู่ได้ยาวเลยค่ะ คือธุรกิจแบบนี้นะครับไม่ต้องลงทุนอะไรมากเลยเริ่มแรกก็เริ่มจากการเช่าพื้นที่หน้าร้านไม่ต้องมีรถก็ได้ค่ะ มีงบแค่ 6,000 บาทก็สามารถเริ่มได้แล้วค่ะ

2020.05.20 1:14

น้องปูเปรี้ยว

อยากรู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ขายน้ำเต้าหู้ได้กำไรวันละเท่าไหร่คะ? ผ่านมาหลายเดือนแล้วถ้าเริ่มขายตั้งแต่ตอนนั้นป่านนี้การค้าขายอยู่ตัวแล้วหละ มาบอกเคล็ดลับกันบ้าง เผื่อใครสนใจไปขายแถวบ้าน(บ้านใครบ้านมัน)จะได้มีอาชีพกันค่ะ ส่วนตัวเราก็ชอบกินนะน้ำเต้าหู้แต่เจอร้านที่อร่อยถูกใจยากหน่อย บางทีเลยไปซื้อในซุปเปอร์มาร์เก็ตที่เป็นแบบสำเร็จใส่ขวดมาแล้วน่ะค่ะ

2020.07.28 9:4

air

ขายน้ำเต้าหู้ได้กำไรแน่นอนค่ะ เพราะทุกคนก็กินกัน แต่อย่าลืมว่าก็มีคนขายเยอะเหมือนกัน ดังนั้นถึงแม้ว่าจะทำงาน แต่อยากให้ใส่ใจและคิดสูตรจนเป็นของเราเองค่ะ เพราะถึงแม้จะไม่ยาก แต่ลูกค้ากินก็รู้ว่าเป็นยังไง และเค้าจะกลับมาซื้ออีกไหม ส่วนเรื่องเงินลงทุน หมื่นกว่าๆยังไงก็พอค่ะ บางคนมีสามสี่พันก็ทำได้แล้ว ส่วนกำไรถ้าคิดแล้ว หักค่าแรงค่าต่างๆ ก็ได้เกิน50% แต่ขึ้นอยู่กับจำนวนที่ขายด้วยนะค่ะ

2020.07.29 4:22

แมงลัก

เราเห็นด้วยค่ะ เราเองก็ชอบกินน้ำเต้าหู้ มันอร่อยและมีประโยชน์ มีสารไอโซฟลาโวนอยด์ที่มีส่วนช่วยลดการสลายกระดูก ทำให้มวลกระดูกหนาแน่นขึ้น และยังช่วยเพิ่มปริมาณวิตามินดีในกระดูกของผู้หญิงวัยทองอีกด้วย นอกจากนี้น้ำเต้าหู้ยังมีใยอาหารสูง ช่วยให้ระบบย่อยอาหารและระบบขับถ่ายดีขึ้น แถมยังช่วยลดความเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็งลำไส้ได้ด้วย จริงๆแล้วน้ำเต้าหู้ยังมีประโยชน์อีกมาก เราเห็นน้องที่ขายน้ำเต้าหู้อยู่เขาขายดีมาก น้องทำขายได้เลยไม่ต้องกลัวยิ่งทำอร่อยและสะอาดต้องขายได้แน่ๆ

2020.08.16 7:37

==คชาภา==

อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้หรือยังแล้วขายดีมั้ย? ผมว่ามันอยู่ที่ทำเลและกลุ่มลูกค้าด้วยครับ ขายที่ไหน มีคนสัญจรไปมาเยอะมั้ย หรือว่าขายที่ตลาด แถวนั้นขายตอนเช้าหรือว่าตอนเย็นดีกว่ากัน มีรุ่นน้องที่รู้จักกันคนนึงเขาขายน้ำเต้าหู้ ขายดีครับ ขายอยู่ต่างจังหวัด เรื่องราคาเลยขายแพงมากไม่ได้ กำไรก็พออยู่ได้ครับ

2020.08.28 14:34

ธราดล

ใช่ๆ เป็นยังไงบ้างครับ ร้านตอนนี้ขายได้บ้างไหมครับ ยังไงช่วยส่งคำตอบด้วยนะครับ อาชีพอย่างคุณคิดว่าคนน่าจะสนใจเยอะนะครับ เพราะช่วงโควิด-19แบบนี้ ไม่มีอะไรดีไปกว่าขายของกินแล้วละครับ ส่วนตัวผมเองคิดว่าคนที่ขายน้ำเต้าหู้ ต้องเป็นคนที่ขยันนะครับ เพราะต้องตืนแต่เช้ามากๆ เพื่อมาเตรียมของขาย เป็นผมคงไม่ไหวแน่นอนครับ

2021.09.25 7:43

นภาพร

กำลังเริ่ม ยังไม่ต้องลงทุนอะไรมากหลอกคะ เอาของที่ใช้ในบ้านมาทำก่อนได้คะ แต่ที่ต้องซื้อน่าจะเป็นเครื่องปั่นดีๆสักเครื่องนะคะ เพราะว่าอันนี้เราต้องใช้งานทุกวันคะ พอขายได้มีทุนขึ้นมาแล้วค่อยซื้อเครื่องทำน้ำเต้าหู้ ราคา ไม่น่าจะแพงเท่าไรคะ ช่วงวันสอววันแรกไม่ต้องทำเยอะมากนะคะ เดียวขายไม่หมดจะหมดกำลังใจเอาคะ

2021.10.05 15:6

NiraNira

กิจการร้านขายน้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋ของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างคะ อาหารเช้ายอดฮิตอีกอย่างนึงของคนไทยเลยนะ น่าจะขายดี เราชอบกินปาท่องโก๋แบบที่ผสมงาลงไปด้วยอะค่ะ มันหอมดี ขึ้นอยู่กับเทคนิคหรือการดัดแปลงสูตรของคนขายเนอะว่าจะใส่อะไรลงไป เพื่อเพิ่มความแปลกใหม่ของสินค้าที่เราอาจจะเคยเห็นกันอยู่เป็นประจำให้มาเป็นจุดขายค่ะ

2021.10.07 10:5

ชนันธชัย

แถวตลาดบ้านผมตอนเช้าๆ ไม่ค่อยจะมีนะครับ ส่วนใหญ่จะเจอ แค่ช่วงเย็นๆครับ คิดว่าน่าจะขายได้ทั้งวันเลยนะเจ้าน้ำเต้าหู้เนี๊ยะ ลงทุน ถั่ว กิโลละไม่เท่าไรเอง ว่าแต่ มีสูตรที่ลงตัวหรือยัง ครับ ถ้ายังไม่ลงตัว หลังไมค์มาหาผมได้นะครับ ผมมี สตูรทำเน้าเต้าหู้ กับพวกน้ำขิงนะครับ บอกได้ครับ อยากช่วยคนขยันๆครับ อย่าลืมนะหลังไมค์ได้เลย

2021.10.19 16:0

Tawanla la

มาเจอกระทู้น้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋ อยากกินเลยครับ ร้านขายน้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋มีเยอะก็จริง แต่ไม่ใช่ทุกร้านจะทำอร่อย ถ้าเจ้าของกระทู้เลือกวัตถุดิบที่มีคุณภาพ ทำรสถูกปากคนแถวบ้านคุณ รับรองขายดิบขายดีแน่ๆ ที่ผมบอกว่า ให้ทำรรสถูกปากคนแถวบ้านคุณ เพราะคนแต่ละที่ชอบรสชาติอาหารและเครื่องดื่มไม่เหมือนกัน ต้องรู้ใจครับ

2021.10.23 6:31

สุพัตรา...

อยากถามเจ้าของกระทู้น่ะค่ะ ตอนที่คุณลงทุนขายน้ำเต้าหู้ครั้งแรกใช้เงินเท่าไหร่คะ? เห็นว่าตอนแรกคุณมีเงินอยู่หนึ่งหมื่นบาท ต้องใช้เงินลงทุนถึงขนาดนั้นเลยหรือเปล่า ส่วนตัวคิดว่าการขายน้ำเต้าหู้น่าสนใจค่ะ เพราะเป็นของกินง่าย กินได้ทุกเพศทุกวัย ขายได้ทั้งตอนเช้าและตอนเย็น ถ้ามีปาท่องโก๋ ขนมปัง หรือขนมอื่นมาขายด้วยยิ่งดีเลย

2022.01.11 14:2

-หนูปิ๋ว-

มีงบหลักหมื่นลงทุนขายน้ำเต้าหู้เราว่าพอนะ น่าจะเหลือด้วย เออ...แต่ไม่รู้ว่าอุปกรณ์หลักๆอย่างหม้อที่ใช้ต้มน้ำเต้าหู้แบบที่นึ่งขนมปังด้วยอะ แบบนั้นราคาเท่าไหร่ ถ้าเจ้าของกระทู้จะขายแบบครบวงจรเลยอะนะ อาจจะหลายบาทหน่อยค่ะ ถ้าทุนพอก็น่าลองลงทุนทำไปเลยเนอะ ลูกค้าจะได้มีตัวเลือกหลายๆอย่าง มาซื้อที่เดียวครบเลย

2022.03.18 5:57

m.ศิรศักดิ์

ผมว่าขายน้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋ได้กำไรดีนะครับ น่าจะเกือบครึ่งนึงเลยมั้ง อันนี้ผมประเมินเอาเองนะ เพราะดูแล้ว การขายน้ำยังไงก็กำไรดีแน่ๆ ส่วนปาท่องโก๋ ที่เป็นแป้งฟูๆ ก็ได้ปริมาณเยอะนะครับ เห็นเวลาเขาตัดเพื่อจะเอาลงทอด มันชิ้นเล็กๆเองอะ ทอดแล้วก็พองขึ้นอีก ยิ่งถ้าทำรสชาติออกมาได้ถูกปากคนแถวนั้น ลูกค้าประจำเยอะแน่

2022.05.24 15:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี