Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

ผมเพิ่งจบและทำงานที่บริษัทชื่อดังของเมืองไทยอยู่ครับ ได้รับเงินเดือนอยู่ที่ 35,000 บาท ปัจจุบันผมทำงานมาได้ 4 เดือนแล้วครับ ผมได้ไปสมัครบัตร scb up 2 me แต่กลับไม่ผ่าน แต่เพื่อนผมที่เข้างานมาพร้อมกัน เงินเดือนก็เท่ากัน แค่ยื่นใบสมัครบัตร scb ไม่ได้พร้อมกัน แต่กลับผ่านเฉย เพราะอะไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nat

อาจเป็นเพราะคนพิจารณาเคสของคุณกับเพื่อนคุณเป็นคนละคนกันน่ะครับ เพราะ"ดุลพินิจ" ในการอนุมัติมันต่างกันครับ คิดว่าคุณคงไม่ผ่านเพราะเรื่องอายุงานนะครับ รออายุงานครบ 6 เดือนค่อยลองไปสมัครใหม่ครับ คราวนี้รับรองคุณผ่านแน่ ถ้าไม่มีเรื่องประวัติไม่ดีเข้ามาเกี่ยวนะครับ

2019.08.01 3:30

Patt

ผมเองก็เคยเคยทำบัตรอิออนไม่ผ่านนะ แต่ก็มีบัตรหลายๆ ธนาคารที่ว่าผ่านยาก บางทีก็ไม่อาจทราบสาเหตุของผลการพิจารณาได้ครับ ยังหาเหตุผลไม่เจอเหมือนกัน ตอนนี้เพิ่งได้บัตรอิออนมา หลังจากลองยื่นสมัครใหม่อีกรอบ คุณลองไปยื่นดูใหม่อีกครั้งสิครับ ส่วนอัพทูมีผมใช้มาสองปีกว่าแล้วครับ ตอนผมยื่นรายได้แค่ 25000 เองครับ

2019.08.01 3:31

วิเชียร

แปลกดีนะคะ ทำไมสมัครบัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ไม่ผ่านนะ เรื่องเงินเดือนไม่น่ามีปัญหา ที่จริงเงินเดือนขั้นต่ำที่จะสมัครได้คือ 15,000 บาทเท่านั้นเอง อาจจะเป็นอย่างที่คอมเม้นท์ว่า คนที่พิจารณาอาจจะคนละคน ลองดูเป็นบัตรเครดิตอื่นมั้ยล่ะคะ มีเยอะเลยนะ ที่ตอบโจทย์คล้ายบัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ก็น่าจะมีนะคะ แบบที่ไม่เสียค่าธรรมเนียมเดี๋ยวนี้มีหลายบัตรค่ะ

2020.03.19 9:47

พลเดช

โห ตอนแรกคิดว่าที่ของเราสมัครบัตรเครดิต SCB up2me ไม่ผ่านเป็นเพราะว่าเงินเดือนของเราไม่ถึงซะอีกตอนที่สมัครเงินเดือน 17,000 แต่พอเห็นเคสนี้แล้วคิดว่าปัญหาไม่ได้อยู่ที่เงินเดือนแล้วล่ะ หรือบางทีคิดว่าอาจจะขึ้นอยู่กับประวัติการเงินของเราด้วยมั้ง หรืออาจจะช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ยิ่งโรคระบาดด้วย ธนาคารก็คงจะดูแหละว่าจะปล่อยให้ใครถือบัตรเครดิตได้บ้าง

2020.04.14 11:31

ป้อง

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่จำนวนเงินเดือนนะครับ แต่น่าจะอยู่ที่คนที่พิจารณาหรือพนักงานเอง แล้วเป็นไปได้ที่อายุงานยังไม่ถึง 6 เดือนครับ เพราะว่าจำเป็นต้องใช้สลิปเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนในการสมัครใช้บริการ คิดว่ารอให้ครบ 6 เดือนก่อนแล้วค่อยไปสมัครบริการใหม่ก็ได้นะครับ หรือไม่ก็ลองหาบัตรเครดิตอื่นๆที่ค่ายอื่นน่าสนใจ

2020.04.24 4:6

mook

ผมเองก็มีประสบการณ์เหมือนคุณนะครับแต่อาจจะไม่ใช่สมัคร SCB up to me แต่เป็นบัตรเครดิตใบอื่นผมเองก็มีเงินเดือนต่อเดือนมากอยู่ 30,000 เกือบ 40,000 บาท แต่เมื่อไปสมัครบัตรเครดิตก็ยังไม่ผ่านเหมือนกันผมก็ไม่เข้าใจเหตุผลเหมือนกันครับว่าทางธนาคารใช้เงื่อนไขอะไรในการตัดสินให้ผ่านหรือไม่ผ่าน ตอนนี้ก็คิดว่าจะมองหาบัตรเครดิตใบใหม่แล้วลองสมัครใหม่อีกครั้ง

2020.04.27 9:18

Thawanya

พี่พอจะรู้แล้วละครับว่าทำไมไม่ผ่านครับ มันอยู่ตรงนี้ครับ >>ทำงานมาได้ 4 เดือน<< อันนี้ไม่ผ่านแน่นอนครับ เพราะบัตรเคดิตส่วนมากแล้วเขาทำได้ก็ต่อเมื่อทำงานครบ 6 เดือนครับ ถึงจะทำได้ครับ ยังไงยังเหลืออักสองเดือนตอนนี้ก็อดทนรอไปก่อนนะครับ พี่ว่าถ้าครบ6เดือนเมื่อไรแล้วน้องไปทำบัตรเครดิต ด้วยเงินเดือนน้องเท่านี้พี่ว่า ไม่เกิน3วันรู้เรื่องครับ

2020.05.26 9:10

Noelia

บางครั้ั้งเงินเดือนเท่ากันแต่เรื่องของธุรกรรมทางการเงินของแต่ละไม่เหมือนกันนะครับ คุณเองอาจจะไม่รู้ธุรกรรมทางการเงินของเพื่อนคนนั้นทุกอย่างก็ได้ เขาอาจจะมีเครดิตที่ดีกว่าเคยมีบัตรเครดิตมากก่อนแล้ว หรือมีรายได้จากทางอื่นด้วยที่มายืนยันต่อธนาคาร เช่นเรื่องการลงทุนต่างๆ เรื่องเหล่านี้ก็อาจจะเป็นไปได้ที่ทำให้เพื่อนสมัครผ่านแต่คุณสมัครไม่ผ่านครับ

2020.05.30 18:57

นารี

ใช่แล้วเรื่อวของเงินเดือนถึงจะเท่ากันก็ไม่ได้วัดครับว่าจะได้หรือไม่ได้ มันอยู่ที่เรื่องของการใช้เงินในอดีตของเราด้วยครับว่า้ราใช้อะไรมายังบ้าง อย่างของผมก็ไม่ผ่านเหมือนกันครับ ทั้งๆที่เอกสารครบ แต่เพื่อนได้เหมือนกัน ผมเลยคุยกับทางธนาคารครับว่าของเพื่อนผ่านทำไมผมไม่ได้ สืบไปสืบมารู้เลยครับ เขาเชคว่า ผมเป็นหนี้ กยศ. ครับ ส่วนของเพื่อนไม่เคยกู้เงินเรียนเลยครับ

2020.06.16 8:12

วายุ

น่าเห็นใจนะครับทำไมไม่ลองสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตอื่นดู หรือชอบบริการของบัตรเครดิต SCB up to me เพราะดูเหมือนว่าจะมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจของบัตรอยู่นะครับ จะสมัครใช้บริการไม่ได้ก็ไปสมัครใช้บริการของ บัตรเครดิตอื่นดูก็ได้ บ่มีโปรโมชั่นของบัตรเครดิตอื่นที่น่าสนใจอยู่ได้รับเงินเดือนขนาดนี้เสียดายแย่ นะครับ

2020.07.16 4:2

สิงโต

รออีก 6 เดือนค่อยไปสมัครใหม่ไหมครับ ผมคิดเหมือนกับคนอื่นนะ คิดว่าที่ยังสมัครไม่ผ่านหรือว่าที่ธนาคารยังไม่อนุมัติตอนนี้เป็นเพราะว่าอายุงานยังไม่ถึง ยังไงรออีก 6 เดือนแล้วค่อยไปสมัครใหม่ก็ยังไม่สายครับ ระหว่างนี้ก็เช็คเกณฑ์อย่างอื่นอีกทีว่าเราผ่านไหม อย่างเช่น เมื่อตัดค่าใช้จ่ายที่จำเป็นหักหนี้บัตรเครดิตมาแล้วเงินของเราเหลือพอถึงเกณฑ์ที่ธนาคารจะอนุมัติหรือเปล่า

2020.07.20 8:15

ณเดช

ในกรณีที่คุณสมัครบัตรเครดิตไม่ผ่านน่าจะอยู่ที่ดุลพินิจของเจ้าหน้าที่ที่ทำการตรวจสอบกับอายุงานครับ แน่นอนว่าฐานเงินเดือนของคุณนั้นผ่านแน่นอน แต่อาจจะเป็นเพราะอายุงานยังไม่ถึง 6 เดือนด้วย หรืออาจจะเป็นเพราะมีประวัติทางสินเชื่อไม่ดีเท่าไหร่ อันนี้ก็อยู่ในเกณฑ์พิจารนาด้วยนะครับ เหมือนที่คอมเม้นท์อื่นๆบอก รออายุงานครบแล้วยื่นเรื่องขอใหม่ครับ ในหลายๆคนพอยื่นใหม่ก็ผ่านนะครับ

2020.08.18 5:57

🎵พิณเพียะ🎵

หลังจากที่ทำงานครบ 6 เดือนแล้ว เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิตที่ไหนคะ? หรือยังติดใจบัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี อยู่ ที่เราว่าติดใจคือ ติดอยู่ในใจว่าครั้งแรกที่ไปสมัครทำไมไม่ผ่าน เห็นหลายคนคอมเม้นท์ว่าเป็นเพราะอายุงานที่ยังไม่ครบ แต่เพื่อนคุณสมัครผ่านก็แปลกดีค่ะ สมัครบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้งานของตัวเองดีกว่านะคะ

2020.08.26 5:44

Postman_Pat

@Nat คุณก็พูดไป มันไม่ได้อยู่ที่คนที่รับเรื่องหรอกครับ ไม่ได้อยู่ที่พนักงานธนาคารคนใดคนหนึ่ง เป็นแค่คนกลางที่จะเตรียมเอกสารให้เท่านั้นเอง ไม่ได้เป็นคนที่อนุมัติหรือว่าเป็นคนที่ตรวจสอบหรอครับ มันอยู่ที่ คนที่ทำหน้าที่นี้ ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร อาจจะเป็นผู้จัดการสาขาใหญ่ หรือพนักงานที่ทำงานตรวจสอบเรื่องนี้เองจริงๆซึ่งเขาก็ทำงานเบื้องหลังนะครับ

2021.09.24 14:31

ออโต้

ไม่ผ่านก็สมัครใหม่สิครับไม่เห็นจะเป็นไรเลย ยื่นใหม่เรื่อยๆไปเลย หรือไม่ถ้าอยากรู้ก็ถามเจ้าหน้าที่ว่าทำไมเราถึงไม่ผ่าน หรือไม่ก็ไปสมัครที่อื่นก็ได้ครับไม่จำเป็นว่าจะต้องสมัครที่นี่เท่านั้น ที่อื่นก็มีบัตรเครดิตที่น่าสนใจ อย่างเช่น ของ KTC หรือไม่ก็พวกกรุงศรี กสิกรก็ดีเหมือนกันนะครับ เขามีโปรโมชั่นร่วมกับห้างหรือร่วมกับในออนไลน์เยอะมากเลย

2021.10.20 11:6

พรพิมล

ไม่ทราบว่าตอนที่ไปขอทำบัตรเครดิตตัวนี้ คุณมีหนี้สินอะไรที่ต้องจ่ายบ้างไหมคะ หรือว่าเมื่อก่อนเคยไปมีปัญหาเรื่องการค้างชำระอะไรที่ไหนมาบ้างมั้ยเพราะกรณีแบบที่เราว่าไปก็น่าจะมีผลต่อการที่จะไปขอบัตรเครดิตได้เหมือนกัน แค่เรื่องของอายุงานไม่ถึงแต่เงินเดือนพี่ได้มาก ทางธนาคารก็น่าจะผ่อนปรนเรื่องนี้ให้กับพี่ได้นะคะ

2022.01.15 16:11

วัชรพงษ์

ไม่ทราบว่าพี่ได้สอบถามทางเจ้าหน้าที่ธนาคารไหมครับว่าด้วยสาเหตุอะไร บัตรเครดิตที่พี่ทำถึงไม่ผ่าน ปกติแล้วเวลาที่เราทำบัตรพวกนี้ไม่ผ่านทางธนาคารเขาสามารถที่จะบอกเราได้นะครับว่าเป็นเพราะอะไร บางครั้งเคยมีแบบจิด บรูโร แต่ว่าเคียร์ไปนานแล้ว ก็มีนะครับ เราต้องแจ้งเขาว่ามันไม่ตรงกับความเป็นจริงตอนนี้ ถ้าไม่บอกเราก็ไม่ทราบสิว่าติดอะไรตรงไหน

2022.03.25 16:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี แสนดีให้ความคุ้มครอง

เป็นความพิเศษของบัตรฯนี้ที่ให้สิทธิประโยชน์ตามแต่ใจของลูกค้าและบัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ยังแสนดีให้ความคุ้มครองด้วยค่ะ เมื่อต้องเดินทางดิฉันได้รับความคุ้มครองการเดินทางไปต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1,500,000 บาท พร้อมได้ฟรี! ค่ารักษาพยาบาลจากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วย ที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ สูงสุด 10,000 บาท/ครั้ง ได้ดั่งใจทุกการใช้งานค่ะ

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี มีเลขาส่วนตัวให้

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี มีเลขาส่วนตัวให้ด้วยครับ ผมชอบที่บริการนี้เป็นประโยชน์และใช้ได้จริงสำหรับทุกคน ด้วยบริการเลขาส่วนตัว ตลอด 24 ชม. ซึ่งเจ้าหน้าที่พร้อมให้ข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่ท่องเที่ยว โรงแรม ร้านอาหาร ภัตตาคาร บัตรโดยสาร รถเช่า บัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที สนามกอล์ฟ หรือจะให้จัดส่งของขวัญหรือดอกไม้ก็ได้ด้วย ช่วยได้หลายเรื่องเลยครับ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี นี่สิตามใจฉัน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี นี่สิตามใจฉัน ชอบค่ะ ได้เลือกใช้จ่ายแบบที่ต้องการแล้วก็ได้คะแนนมากด้วย ปกติแล้วทุกการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดที่ดิฉันเลือกเอง ทุกๆ 25 บาท จะได้เพิ่มเป็น 3 คะแนนค่ะ แล้วคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุอีกต่างหาก ที่ดีไปกว่านั้นคือ สมัครบัตรฯนี้ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยค่ะ ตามใจทุกสิ่ง ดีทุกอย่าง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ไม่มีค่าธรรมเนียม

มีหลายเหตุผลที่ทำให้ผมเลือกใช้บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี อย่างแรกเลยบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ แต่สิทธิประโยชน์ที่ได้จากการใช้บัตรดีทีเดียว แล้วยังเลือกเองได้ด้วย ผมสามารถสะสมคะแนนเพิ่มจากเดิม 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯในหมวดที่ผมเลือกเอง ใช้บ่อยก็ได้คะแนนเยอะถูกมั้ยครับ ในเดือนเกิดนี่ได้เพิ่ม 5 เท่าเลย นี่แค่เรื่องคะแนนสะสมยังไม่รวมเรื่องอื่นเลยนะครับ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ใช้ในเดือนเกิดยิ่งเพิ่มคะแนน

ใช้จ่ายในหมวดที่เลือกก็ได้คะแนนเเพิ่มเยอะแล้ว แต่แค่นั้นยังไม่สาแก่ใจค่ะ บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ใช้ในเดือนเกิดยิ่งเพิ่มคะแนนมากขึ้นไปอีก โดยจะได้รับคะแนนเพิ่ม 5 เท่า ซึ่งก็คือ ทุกๆ 25 บาท จะได้ 5 คะแนนค่ะ เมื่อใช้ในหมวดที่ดิฉันเลือกในเดือนเกิด สำหรับยอดใช้จ่ายในเดือนเกิดสูงสุดไม่เกิน 10,000 บาท/บัตร/ปีนะคะ ก็ถือว่าเยอะอยู่ค่ะ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย สาแก่ใจ ไปให้สุดค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากจะสมัครบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ค่ะ ขอรายละเอียดนะคะ ถ้าดูสมัครยากอาจจะขอไปดูอันอื่นก่อน

จะทำบัตรเครดิตใบแรกค่ะ สนใจอัพทูมีค่ะ พอดีชอบซื้อของออนไลน์ค่ะ หรือไม่ก็เที่ยวตามห้างสรรพสินค้า พอจะเหมาะไหมคะถ้าจะสมัคร?

อายุงานน้อยจะสมัครบัตรเครดิตได้ไหม

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี / ธนาคารไทยพาณิชย์

บอกรายละเอียดบัตรเครดิตของธนาคารไทยพาณิชย์ 3 บัตรนี้หน่อยค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (การลงทุน)

วงเงินฉุกเฉินของ scb ซื้อทองได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี