Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุงานน้อยจะสมัครบัตรเครดิตได้ไหม

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามนิดนึงค่ะ เราสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้ผ่อนสินค้าต่างๆ แต่เรากังวลเรื่องอายุงานค่ะกลัวจะไม่ผ่าน คือเราเพิ่งจะทำงานได้ 4 เดือนเอง แล้วส่วนมากที่ดูมาเงื่อนไขของการสมัครคืออายุงานต้อง 6 เดือนหมดเลย เราสนใจของ scb up2me ได้ยินว่าอายุงานน้อยก็สมัครได้ก็เลยอยากลองยื่นสมัครดูค่ะ ขอข้อมูลเพิ่มเติมได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mayuree

บัตรนี้น่าสนใจอยู่นะครับเพราะเป็นบัตรแบบ 2in1 เป็นทั้งบัตรเครดิต และ speedy cash คือในบัตรเดียวสามารถรูดและกดเงินสดได้ และสำหรับบัตรเครดิตเอสซีบี อัพทูมี อายุงานแค่สองเดือนก็สมัครได้แล้วนะครับ เพราะบัตร เอสซีบี อัพทูมี ไม่ได้มีเงื่อนไขว่าต้องทำงานอย่างน้อยหกเดือนเหมือนที่อื่น ลองยื่นสมัครดูได้เลยครับ

2020.07.13 17:58

วอม

สมัครใช้บริการได้นะครับเพราะว่ามีการกำหนดเกี่ยวกับการทำงานต้องมี ใบแจ้งยอดเงินฝากย้อนหลัง 3 เดือนแสดงว่า ทำงาน 4 เดือนก็มีใบสลิปเงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือนแล้วก็สมัครใช้บริการได้แต่ จำเป็นต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำ 15,000 บาทขึ้นไปนะครับถึงจะสามารถสมัครใช้บริการได้ แต่ต้องดูอายุของผู้สมัครด้วย 20 ถึง 70 ปีเท่านั้นนะครับ

2020.11.23 15:35

Sakchai038#

เพิ่งเริ่มทำงานได้ 4 เดือนก็อยากสมัครบัตรเครดิตมาใช้แล้วเหรอครับ การใช้งานจากบัตรเครดิตมันสะดวก ได้สะแต้ม มีส่วนลดให้ คือ มันก็ดีน่ะ แต่ระวังเมื่อใช้งานจริงด้วยนะครับ อย่างที่บอกว่าบัตรเครดิตสะดวกเมื่อชำระค่าสินค้าหรือบริการเพราะไม่ต้องจ่ายเงินสด ข้อควรระวังมันอยู่ตรงนี้ ใช้ง่าย จ่ายสะดวก มันก็จะเพลินไปหน่อยอะครับ

2020.12.31 3:43

##Jaron###

@Mayuree ที่คุณบอกว่าบัตรเครดิตเอสซีบี อัพทูมี "เป็นทั้งบัตรเครดิต และ speedy cash คือในบัตรเดียวสามารถรูดและกดเงินสดได้" ผมเข้าใจว่าบัตรเครดิตสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้อยู่แล้วเพียงแค่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดและดอกเบี้ยก็จะแพงหน่อย แล้วบัตรเครดิตเอสซีบี อัพทูมีพิเศษกว่าบัตรเครดิตอื่นยังไงเหรอครับ?

2021.02.26 8:43

ขจรเกียรติ

ถ้ายังไม่ได้ทำบัจร มาฟังที่พี่จะบอกน้องสักนิดก่อนนะครับ ทำบัตรเครดิตตอนที่เริ่มงานใหม๋ๆน้องอาจจะมีแนวโน้มที่จะค้างค่าบัตรนะครับ ที่พี่บอกแบบนี้ก็เพราะว่าน้องอาจจะต้องมีอีกหลายอย่างที่จำเป็นต้องใช้แล้วเงินเดือนเริ่มงานใหม่ๆพี่กลัวว่ามันจะไม่พอใช้งานนะครับ ยังไง อดใจสักหน่อยได้ไหมละครับ ทำงานไปสัก ปีแล้วค่อยทำก็ได้

2021.12.25 6:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี แสนดีให้ความคุ้มครอง

เป็นความพิเศษของบัตรฯนี้ที่ให้สิทธิประโยชน์ตามแต่ใจของลูกค้าและบัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ยังแสนดีให้ความคุ้มครองด้วยค่ะ เมื่อต้องเดินทางดิฉันได้รับความคุ้มครองการเดินทางไปต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1,500,000 บาท พร้อมได้ฟรี! ค่ารักษาพยาบาลจากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วย ที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ สูงสุด 10,000 บาท/ครั้ง ได้ดั่งใจทุกการใช้งานค่ะ

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี มีเลขาส่วนตัวให้

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี มีเลขาส่วนตัวให้ด้วยครับ ผมชอบที่บริการนี้เป็นประโยชน์และใช้ได้จริงสำหรับทุกคน ด้วยบริการเลขาส่วนตัว ตลอด 24 ชม. ซึ่งเจ้าหน้าที่พร้อมให้ข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่ท่องเที่ยว โรงแรม ร้านอาหาร ภัตตาคาร บัตรโดยสาร รถเช่า บัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที สนามกอล์ฟ หรือจะให้จัดส่งของขวัญหรือดอกไม้ก็ได้ด้วย ช่วยได้หลายเรื่องเลยครับ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี นี่สิตามใจฉัน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี นี่สิตามใจฉัน ชอบค่ะ ได้เลือกใช้จ่ายแบบที่ต้องการแล้วก็ได้คะแนนมากด้วย ปกติแล้วทุกการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดที่ดิฉันเลือกเอง ทุกๆ 25 บาท จะได้เพิ่มเป็น 3 คะแนนค่ะ แล้วคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุอีกต่างหาก ที่ดีไปกว่านั้นคือ สมัครบัตรฯนี้ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยค่ะ ตามใจทุกสิ่ง ดีทุกอย่าง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ไม่มีค่าธรรมเนียม

มีหลายเหตุผลที่ทำให้ผมเลือกใช้บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี อย่างแรกเลยบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ แต่สิทธิประโยชน์ที่ได้จากการใช้บัตรดีทีเดียว แล้วยังเลือกเองได้ด้วย ผมสามารถสะสมคะแนนเพิ่มจากเดิม 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯในหมวดที่ผมเลือกเอง ใช้บ่อยก็ได้คะแนนเยอะถูกมั้ยครับ ในเดือนเกิดนี่ได้เพิ่ม 5 เท่าเลย นี่แค่เรื่องคะแนนสะสมยังไม่รวมเรื่องอื่นเลยนะครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากจะสมัครบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ค่ะ ขอรายละเอียดนะคะ ถ้าดูสมัครยากอาจจะขอไปดูอันอื่นก่อน

จะทำบัตรเครดิตใบแรกค่ะ สนใจอัพทูมีค่ะ พอดีชอบซื้อของออนไลน์ค่ะ หรือไม่ก็เที่ยวตามห้างสรรพสินค้า พอจะเหมาะไหมคะถ้าจะสมัคร?

บอกรายละเอียดบัตรเครดิตของธนาคารไทยพาณิชย์ 3 บัตรนี้หน่อยค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (การลงทุน)

วงเงินฉุกเฉินของ scb ซื้อทองได้ไหมครับ

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี