อายุงานน้อยจะสมัครบัตรเครดิตได้ไหม

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามนิดนึงค่ะ เราสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้ผ่อนสินค้าต่างๆ แต่เรากังวลเรื่องอายุงานค่ะกลัวจะไม่ผ่าน คือเราเพิ่งจะทำงานได้ 4 เดือนเอง แล้วส่วนมากที่ดูมาเงื่อนไขของการสมัครคืออายุงานต้อง 6 เดือนหมดเลย เราสนใจของ scb up2me ได้ยินว่าอายุงานน้อยก็สมัครได้ก็เลยอยากลองยื่นสมัครดูค่ะ ขอข้อมูลเพิ่มเติมได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Mayuree

บัตรนี้น่าสนใจอยู่นะครับเพราะเป็นบัตรแบบ 2in1 เป็นทั้งบัตรเครดิต และ speedy cash คือในบัตรเดียวสามารถรูดและกดเงินสดได้ และสำหรับบัตรเครดิตเอสซีบี อัพทูมี อายุงานแค่สองเดือนก็สมัครได้แล้วนะครับ เพราะบัตร เอสซีบี อัพทูมี ไม่ได้มีเงื่อนไขว่าต้องทำงานอย่างน้อยหกเดือนเหมือนที่อื่น ลองยื่นสมัครดูได้เลยครับ

2020.07.13 17:58

วอม

สมัครใช้บริการได้นะครับเพราะว่ามีการกำหนดเกี่ยวกับการทำงานต้องมี ใบแจ้งยอดเงินฝากย้อนหลัง 3 เดือนแสดงว่า ทำงาน 4 เดือนก็มีใบสลิปเงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือนแล้วก็สมัครใช้บริการได้แต่ จำเป็นต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำ 15,000 บาทขึ้นไปนะครับถึงจะสามารถสมัครใช้บริการได้ แต่ต้องดูอายุของผู้สมัครด้วย 20 ถึง 70 ปีเท่านั้นนะครับ

2020.11.23 15:35

Sakchai038#

เพิ่งเริ่มทำงานได้ 4 เดือนก็อยากสมัครบัตรเครดิตมาใช้แล้วเหรอครับ การใช้งานจากบัตรเครดิตมันสะดวก ได้สะแต้ม มีส่วนลดให้ คือ มันก็ดีน่ะ แต่ระวังเมื่อใช้งานจริงด้วยนะครับ อย่างที่บอกว่าบัตรเครดิตสะดวกเมื่อชำระค่าสินค้าหรือบริการเพราะไม่ต้องจ่ายเงินสด ข้อควรระวังมันอยู่ตรงนี้ ใช้ง่าย จ่ายสะดวก มันก็จะเพลินไปหน่อยอะครับ

2020.12.31 3:43

##Jaron###

@Mayuree ที่คุณบอกว่าบัตรเครดิตเอสซีบี อัพทูมี "เป็นทั้งบัตรเครดิต และ speedy cash คือในบัตรเดียวสามารถรูดและกดเงินสดได้" ผมเข้าใจว่าบัตรเครดิตสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้อยู่แล้วเพียงแค่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดและดอกเบี้ยก็จะแพงหน่อย แล้วบัตรเครดิตเอสซีบี อัพทูมีพิเศษกว่าบัตรเครดิตอื่นยังไงเหรอครับ?

2021.02.26 8:43

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี แสนดีให้ความคุ้มครอง

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

เป็นความพิเศษของบัตรฯนี้ที่ให้สิทธิประโยชน์ตามแต่ใจของลูกค้าและบัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ยังแสนดีให้ความคุ้มครองด้วยค่ะ เมื่อต้องเดินทางดิฉันได้รับความคุ้มครองการเดินทางไปต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1,500,000 บาท พร้อมได้ฟรี! ค่ารักษาพยาบาลจากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วย ที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ สูงสุด 10,000 บาท/ครั้ง ได้ดั่งใจทุกการใช้งานค่ะ

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี มีเลขาส่วนตัวให้

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี มีเลขาส่วนตัวให้ด้วยครับ ผมชอบที่บริการนี้เป็นประโยชน์และใช้ได้จริงสำหรับทุกคน ด้วยบริการเลขาส่วนตัว ตลอด 24 ชม. ซึ่งเจ้าหน้าที่พร้อมให้ข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่ท่องเที่ยว โรงแรม ร้านอาหาร ภัตตาคาร บัตรโดยสาร รถเช่า บัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที สนามกอล์ฟ หรือจะให้จัดส่งของขวัญหรือดอกไม้ก็ได้ด้วย ช่วยได้หลายเรื่องเลยครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี นี่สิตามใจฉัน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี นี่สิตามใจฉัน ชอบค่ะ ได้เลือกใช้จ่ายแบบที่ต้องการแล้วก็ได้คะแนนมากด้วย ปกติแล้วทุกการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดที่ดิฉันเลือกเอง ทุกๆ 25 บาท จะได้เพิ่มเป็น 3 คะแนนค่ะ แล้วคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุอีกต่างหาก ที่ดีไปกว่านั้นคือ สมัครบัตรฯนี้ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยค่ะ ตามใจทุกสิ่ง ดีทุกอย่าง

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี ไม่มีค่าธรรมเนียม

มีหลายเหตุผลที่ทำให้ผมเลือกใช้บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี อย่างแรกเลยบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ แต่สิทธิประโยชน์ที่ได้จากการใช้บัตรดีทีเดียว แล้วยังเลือกเองได้ด้วย ผมสามารถสะสมคะแนนเพิ่มจากเดิม 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯในหมวดที่ผมเลือกเอง ใช้บ่อยก็ได้คะแนนเยอะถูกมั้ยครับ ในเดือนเกิดนี่ได้เพิ่ม 5 เท่าเลย นี่แค่เรื่องคะแนนสะสมยังไม่รวมเรื่องอื่นเลยนะครับ

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

SCB M Luxe เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบส่วนเงินคืนเครดิต เดินทาง เพราะเป็นบัตรร่วมร้านค้าในเครือเดอะมอลล์ เอ็มโพเรียม เอ็มควอเทียร์ พารากอน เมื่อช้อปทุกห้างในเครือเดอะมอลล์ รับส่วนลด 10% เมื่อใช้จ่ายทุก25บาทรับ1 M point และรับM point ×4 รับเครดิตเงินคืน 3%เมื่อเติมน้ำมันทุก800 บาทที่ปั้มเชลล์ทั่วประทศ.

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากจะสมัครบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ค่ะ ขอรายละเอียดนะคะ ถ้าดูสมัครยากอาจจะขอไปดูอันอื่นก่อน

จะทำบัตรเครดิตใบแรกค่ะ สนใจอัพทูมีค่ะ พอดีชอบซื้อของออนไลน์ค่ะ หรือไม่ก็เที่ยวตามห้างสรรพสินค้า พอจะเหมาะไหมคะถ้าจะสมัคร?

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บอกรายละเอียดบัตรเครดิตของธนาคารไทยพาณิชย์ 3 บัตรนี้หน่อยค่ะ

วงเงินฉุกเฉินของ scb ซื้อทองได้ไหมครับ

สมัครบัตรกดเงินสด Speedy Cash ผ่านแอป SCB EASY ได้ คนที่จะสมัครต้องเป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้วใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ซื้อของและทานข้าวที่ห้างบ่อยๆ เลยจะสมัครบัตร Citibank Premier ดีไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ แคชเเบ็ก แพลทินั่มดีกว่าบัตรเครดิตธรรมดาไหมคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

สมัครบัตรเครดิตเอสซีบี บียอนด์ผ่านอินเตอร์เน็ตได้ไหม

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

สอบถามเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปีของบัตร scb m live platinum

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะมีสิทธิประโยชน์เยอะไหมคะเเละจะคุ้มไหมคะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ เมื่อใช้จ่ายที่ Cafe Amazon, Dean&Deluka, True Coffee (สาขาที่ร่วมรายการ) และการชำระค่าบริการผ่าน Grab จะได้รับเครดิตเงินคืน 15% เท่านั้นยังไม่พอค่ะ สามารถรับเครดิตเงินคืนสูงสุด 25% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มคาลเท็กซ์ ครบทุก 800 บาท/ใบเสร็จอีกด้วย รวยกันล่ะค่ะคราวนี้

รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

ดิฉันขอบคุณบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard ที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ดิฉันเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ และยังให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ วงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. อยากให้คุณได้รับสิ่งดีๆอย่างดิฉันด้วยค่ะ

บัตร UOB YOLO Platinum Card บัตรของความล้ำ นำสมัย

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

หลายคนคงรู้จักบัตร UOB YOLO Platinum Card กันแล้ว วันนี้อยากให้รู้จักความล้ำของบัตรนี้ ที่ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้คุณใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นครับ เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วด้วย วีซ่า เพย์เวฟ ที่สามารถชำระค่าสินค้าโดยไม่ต้องเซ็นชื่อบนเซลล์สลิป(สำหรับยอดไม่เกิน 1,500บาท/ครั้ง ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ) เหมาะสำหรับคนชอบความล้ำ นำสมัยจริงๆครับ

ชอบสะสมไมล์ต้องใช้บัตร UOB PRIVI Miles Card

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

คุณชอบสะสมไมล์เหมือนดิฉันมั้ยคะ ถ้าคุณชอบต้องมีบัตรนี้ค่ะ บัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ทุกๆการใช้จ่าย 15 บาท = 1 คะแนน และทุกๆ 1.2 คะแนน = 1 ไมล์สะสม (คิดง่ายๆก็คือ18 บาท แลกได้ 1 ไมล์) ได้ทั้งรอยัลออร์คิด พลัส, สิงคโปร์แอร์ไลน์, คริสฟลายเออร์ส และ เอเชีย ไมล์ ตามใจเลยค่ะ แบบนี้ถูกใจ คนชอบสะสมไมล์จริงๆ

ความคุ้มครองต่างๆจากบัตร UOB Lady Solitaire

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

ความปลอดภัยอาจหาได้ยากในทุกวันนี้ แต่ไม่ต้องห่วงค่ะ ถ้าคุณมีบัตร UOB Lady Solitaire เหมือนกับดิฉัน ที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการดินทางด้วยวงเงินสูงสุดถึง 10,000,000 บาท! ไม่ใช่แค่นั้นค่ะ ได้รับความคุ้มครองหากกระเป๋าสตางค์สูญหายจากอุบัติเหตุ โดนปล้นหรือล้วงกระเป๋า วงเงินคุ้มครองสูงสุดถึง 3,000 บาท ดิฉันสบายใจที่ได้รับความคุ้มครองดีๆแบบนี้ค่ะ

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ