Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

ต้องเงินเดือนเท่าไหร่คะถึงจะสมัครได้ อยากสมัครเพราะชอบเดินเซ็นทรัลโรบินสันบ่อยๆและซื้อของที่ tops ทุกอาทิตย์ คือสำหรับเราคิดว่าทำไว้ก็น่าจะคุ้ม แต่เห็นหลายคนบอกว่ามีค่าธรรมเนียมแพงใช่ไหมคะ?? แล้วถ้าใช้ซื้อของมันสะสมแต้มได้เอาไว้เป็นส่วนลดได้ไหมคะ? แล้วบัตรนี้สามารถผ่อนสินค้าได้ด้วยไหม รบกวนใครทราบช่วยบอกทีคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattapong

ถ้าซื้อของในเซ็นทรัลบ่อยๆก้ไม่เป็นไรครับ ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมบัตร ถ้าคุณ shopping น่าจะปีละ 1 แสนบาทขึ้นไป จะไม่เสียค่าธรรมเนียม แต่ถ้าไม่ถึงก็ประมาณ 535 บาท ครับ คะแนนสะสมเดอะวันคาร์ดก็คือคะแนนเดียวกันกับในบัตรเครดิต ยิ่งซื้อของมากก็ยิ่งคูณคะแนนมาก แต่ถ้าคุณไม่ได้ไปซื้อของที่นั่นบ่อยๆก็ไม่ต้องทำหรอกครับ มันไม่คุ้มที่จะเสียค่าธรรมเนียมบัตร

2020.09.27 16:9

Shiro

เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าเซ็นทรัลเดอะวันนอกจาก Black Card แล้วยังมี Red Card ด้วย แต่ทั้งคู่เป็นบัตรเครดิตในเครือเซ็นทรัลใช่ไหมครับ นอกจากสิทธิพิเศษด้านการมีที่จอดรถตอนไปห้างเซ็นทรัลแล้วยังได้รับส่วนลดจาก ร้านค้าชั้นนำต่างๆในเซ็นทรัลด้วยนะครับ ถ้าเป็นลูกค้าเซ็นทรัลอยู่แล้วผมอยากให้หาบัตรที่สามารถเก็บคะแนนเดอะวันการ์ดได้ด้วยนะครับ มันจะทำให้การใช้จ่ายของเราสะดวกขึ้น

2020.11.30 7:51

ยุ่งยิ่ง🤗🤗

มาถูกทางแล้วค่ะเจ้าของกระทู้ คุณชอบไปเดินห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลและโรบินสัน การที่คุณจะมีบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ไว้ใช้สักใบ เราว่าดีค่ะ เพราะคุณจะได้ใช้งานบัตรเครดิตนี้แน่ๆ สมัครบัตรเครดิตมาใช้ทั้งที ต้องใช้ให้คุ้ม บางคนสมัครมาทั้งที่ไม่รู้ว่าจะเอาบัตรมาทำอะไร เอามาซื้ออะไร มันใช้ยังไง โอย..ปวดหัวแทนค่ะ

2020.12.20 14:48

๔๔แดนดินkgp

สมัครไปหรือยังครับบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ เห็นเจ้าของกระทู้ถามเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรเครดิตใบนี้ ฐานเงินเดือนไม่สูงนะครับ สำหรับพนักงานประจำมีเงินเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครได้แล้ว ถ้าเป็นเจ้าของกิจการต้องมีเงินหมุนเวียนอย่างน้อย 231,000 บาทต่อเดือน ใครอยากสมัครก็ดูโปรโมชั่นอื่นเพิ่มเติมเอานะครับ

2021.02.17 6:18

ชยพล

บัตรเครดิต นะครับไม่ใช่แค่บัตรจอดรถในห้าง มันทำอะไรได้มากกว่าเอารถเข้าไปจอดครับ อย่างถ้าเดินเที่ยวที่ห้างแล้วอยากทานอาหาร ก็สามารถเอาไปใช้ได้ครับ หรือว่าเดินเที่ยวแล้วอยากซื้อของมาฝากแฟนก็สามารถทำได้ครับ แล้วถ้าเป็นของที่ราคาแพงก็สามารถแบ่งจ่ายได้ครับ แล้วที่ดีอีกคือสามารถรับแต้มหรือว่าคะแนนสะสมได้อีกด้วยนะ

2021.06.26 4:58

tell tell

ได้ยินมาจากไหนครับว่าค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นั้นแพง บัตรเครดิตร่วมแบบนี้คิดค่าธรรมเนียมแพงไม่ได้หรอก เดี๋ยวไ่ม่มีคนมาสมัครใช้ เจ้าของกระทู้จัดไปหรือยังครับบัตรนี้ คงพอจะได้ใช้ช้อปปิ้งบ้างนะ ช่วงที่ผ่านมาออกไปเที่ยวห้างสรรพสินค้าบ่อยๆไม่ค่อยได้ด้วย ขอให้ได้ใช้บัตรอย่างคุ้มค่่าครับ

2021.07.21 5:4

โชติวัต

ตอนนี้ไปจอดรถยนต์ในห้าง จอดได้หมดแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นช่อง VIP หรือว่า ช่อง ธรรมดาครับ เพราะที่จอดได้เพราะว่าห้างไม่ค่อยมีคนมาเดินครับ ถ้าจะทำบัตรเพื่อเอาที่จดรถในห้างอย่างเดียวอย่าไปทำให้เสียเงินเลยครับ แต่ถ้าช่วงนี้ทำแล้วเอาไว้ช่วยแก้ขัดเวลาที่ไม่มีเงินใช้อันนี้น่าทำมากกว่าครับ คิดให้ดีก่อนที่จะทำนะครับ ว่าทำเพื่ออะไรกันแน่ๆ

2021.08.12 5:45

Acer

@Nattaphong ถ้าเป็นบัตรเครดิตที่มีชื่อพ่วงกับเซ็นทรัลอะไรแบบนี้ ส่วนมากก็คงบอกกับคนที่ชอบ Shopping ชอบไปเดินห้างนั่นแหละ บัตรเนี่ยแบบที่คุณบอกเลยปีปีนึงจะต้องชอบให้ได้ถึงจำนวนเงินที่เขากำหนด แล้วก็จะได้สิทธิพิเศษอื่นๆแบบฟรีค่าธรรมเนียมนู่นนี่นั่น เกี่ยวกับ ฟรีที่จอดรถก็เหมือนกัน สุดท้ายก็เน้นให้เราใช้จ่ายที่ Central นั่นแหละค่ะ

2021.09.24 14:36

ออกัส

จริงๆหลายคนอาจจะยังไม่เคยรู้ว่าบัตรนี้สามารถทำอะไรได้มากกว่าที่คิดนะครับ เช่น ช้อปปิ้งออนไลน์ของเซ็นทรัลก็ได้ด้วย เป็นบัตรที่สามารถสะสมแต้มได้แล้วก็ได้รับส่วนลดถ้าซื้อของในห้างนี้ ไม่ว่าจะเป็นร้านอาหารหรือของใช้ต่างๆก็สามารถสะสมแต้มและได้รับส่วนลดด้วยเช่นกัน นอกจากนั้นยังได้รับส่วนลดในเครือโรงแรมที่เป็นของห้างเซ็นทรัลด้วยครับ

2021.10.13 4:36

ภาคีนัย

อ่านแล้วก็อดขำไม่ได้เลยครับ ทำบัตรเครดิต แล้วมองว่าฟรีที่จดรถ คือ ไม่น่าจะเอามาเป็นตัวเลืกเลยนะครับ ถ้าเป็นแบบใช้งานแล้วได้เงินคืน แบบนี้จะเข้าท่ากว่าอีกไหมครับ จอดรถยนต์ ตามห้างเขาก็มีที่ให้เราจอกเยอะไปหมดครับ ยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้ อยากจอดตรงไหนก็จอดไปเลยครับ วันก่อนผมยังได้จอดในที่ VIP เลยครับ แต่ก็เฉยๆ นะ

2021.12.09 15:49

-tienchai-

ถามมาซะตกใจเลย เห็นโพสต์มาว่า "บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?" แหม..บัตรเครดิตนะครับ จะให้สิทธิประโยชน์แค่การจอดรถที่ห้างสรรพสินค้าได้ยังไงล่ะครับ แต่ที่แน่ๆต้องเป็นคนที่ไปเซ็นทรัลหรือไปซื้อของที่ร้านค้าในเครือหรือร้านที่เป็นพันธมิตรกับเขาบ่อยๆหน่อยน่ะถึงจะใช้สิทธิประโยชน์คุ้มครับ

2022.01.13 15:8

สิรามล

บัตรเครดิตถ้าทำมาแล้วได้แต่ที่จอดรถยนต์แค่นี้ คิดว่าไม่เอาแล้วละครับ เพราะว่าตอนนี้ถ้าเราไปเที่ยวห้างไหนๆนะ ตอนนี้เราสามารถที่จะจอดรถยนต์ ในช่อง วีไอพี ได้แล้วนะ ที่สามารถจอดได้ ไม่ใช่เพราะอะไรหรอกนะ เพราะว่าในช่วงโควิด-19 คนไม่ค่อยจะเดินห้างเท่าไร เขาเลยปล่อยให้เราเอารถยนตืเข้าไปจอดได้เพื่อให้ห้างดูไม่โล่งจนเกินไป

2022.03.21 15:45

-lompad-

ก็นับว่ามาถูกทางอยู่นะครับ ที่เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์เอาไว้ใช้ เพราะว่าคุณชอบไปเซ็นทรัล โรบินสัน แล้วก็ซื้อของที่ tops บ่อยๆด้วย การใช้จ่ายผ่านบัตรนี้ผมว่าคุ้มแหละ น่าจะไปสมัครมาแล้วมั้ง ไม่แน่ใจว่าบัตรเครดิตใบนี้มีค่าธรรมเนียมรายปีหรือเปล่า แต่ถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรตามที่กำหนดก็คงไม่ต้องจ่ายมั้งครับ

2022.05.29 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ช้อปที่โรบินสันได้คะแนนสามเท่า

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ใช้ที่เซ็นทรัลได้และใช้ช้อปที่โรบินสันได้ด้วยครับ ได้คะแนนเทากัน คือ ได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่า และรับส่วนลดสูงสุด 5% ซึ่งเป็นสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการ และมีบริการเปลี่ยนหรือคืนสินค้าที่โรบินสัน ดีพาร์ทเมนท์ สโตร์และโรบิน ไลฟ์สไตล์ ทุกสาขาอีกด้วย แต่ต้องภายในระยะเวลา 30 วัน นับจากวันที่ซื้อสินค้านะครับ ผมชอบครับบริการนี้เพราะบางทีก็จำเป็นต้องเปลี่ยนนะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ เล็กๆเรื่องค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ เล็กๆเรื่องค่าธรรมเนียมค่ะ เป็นอย่างนั้นจริงสำหรับดิฉันนะคะ เพราะว่าใช้ได้ที่เซ็นทรัลและห้างในเครือฯอีกหลายที่ทั้งคะแนนและส่วนลดก็ดี สิทธิพิเศษอื่นๆก็น่าสนใจ แต่ค่าธรรมเนียมแค่ 500 บาทเอง ที่จริงไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีปีแรก ยกเว้นค่าธรรมเนียมปีถัดไปให้ด้วยถ้ามียอดใช้จ่ายผ่านบัตรหลักรวมบัตรเสริม 100,000 บาทขึ้นไป/ปี. ดีค่ะ ดิฉันชอบ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ รับประทานอาหารยังราคาพิเศษ

วันหยุดไม่รู้จะไปเที่ยวไหน ดิฉันก็ไปห้างสรรพสินค้าแถวบ้านนี่ล่ะค่ะ ซื้อของ ดูหนัง กินข้าว เอาให้ครบ ก็เลยมาจบที่บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ได้ทั้งคะแนนและส่วนลดเพียบ แม้รับประทานอาหารยังราคาพิเศษเลยค่ะ เพราะดิฉันได้รับคะแนน 3 เท่า พร้อมรับส่วนลดสูงสุด 5 % ที่ FoodLoft และ Eathai (โซนร้านอาหาร) สำหรับสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการค่ะ ก็นับว่าคุ้มเพราะได้ครบค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ สิทธิพิเศษอื่นๆเพียบ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ นอกจากได้สิทธิพิเศษที่ห้างสรรพสินค้าในเครือแล้ว ก็มีสิทธิพิเศษอื่นๆเพียบค่ะ มีสิทธิพิเศษจากสปา สายการบิน โรงแรมชั้นนำ และอื่นๆอีกมากมาย ก็ลองดูว่าถูกใจกันมั้ย สำหรับเราก็ถูกใจเป็นบางรายการ แต่ก็ดีนะที่มีบริการข้อมูลบัตรเครดิตออนไลน์ ตลอด 24 ชม.เลย อ้อ!นึกขึ้นได้อีกอย่าง ถ้าไปซื้อของที่ FamilyMart ได้คะแนน 2 เท่านะคะ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ที่ท็อปก็ได้คะแนนเพิ่ม

ตั้งแต่มีบัตรฯนี้นะคะ จะใช้จ่ายอะไรที่นี่ก็ได้ส่วนลดและคะแนนดีทั้งนั้นเลย รวมทั้งซุปเปอร์มาร์เก็ตภายในห้างฯด้วย บัตรฯนั้นก็คือ บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ที่ TOPS ก็ได้คะแนนเพิ่มค่ะ มาที่เดียวก็ซื้อได้ครบ รับประทานอาหารก่อนกลับก็ได้คะแนนดีด้วย ดิฉันได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่า ที่ TOPS และ เซ็นทรัล ฟู้ด ฮอลล์ กับสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ให้สิทธิพิเศษหลายห้างฯ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ให้สิทธิพิเศษหลายห้างสรรพสินค้านะคะ เพราะในเครือเขาก็มีหลายที่ เช่น Central, ZEN, CENTRAL EMBASSY, ROBINSON ไปใช้จ่ายที่เหล่านี้ก็จะได้คะแนนเยอะหน่อย แบบ 3 เท่า ก็คือซื้อ 25 บาทได้ 3 คะแนนเลย และได้รับส่วนลดสูงสุด 5%ด้วยเท่าที่จำได้ก็จะมี ร้านในเครือ cmg, MUJI, MARK & SPENCER, B2S และ Supersports ค่ะ แต่ก็แล้วแต่สินค้าด้วยนะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ผมใช้บัตรของเซทรัลอยู่ครับ แต่อยากทราบว่าเดอะวันแบล๊คมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สนใจบัตรของเซนทรัลค่ะ เป็นคนชอบซื้อของที่เซนทรัลค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี้ดีกว่าบัตรเครดิตอื่นๆยังไงคะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค คนที่จะใช้ได้เค้าต้องมีรายได้เท่าไหร่กันน้าา สิทธิพิเศษเยอะกันจริงๆ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

สอบถามเรื่องบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ หน่อยคะ อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตร

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี