Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

สวัสดีครับผมสนใจอยาก มาทำบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เพราะเห็นว่าเพื่อนหลายคนในที่ทำงานหันมาใช้บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ตัวนี้เกลือบทั้งหมดแล้วครับ ผมอยากสอบถามครับ ผมมีเงินเดือนที่ผ่านข้อกำหนดของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ครับผมได้เงินเดือนที่35,000 บาทครับ ผมอยากสอบถามเรื่องวงเงินที่ทางบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ จะอนุมัติให้ครับ แล้วดอกเบี้ยละครับต้องเสียเท่าไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimuk

ฐานเงินเดือนคุณผ่านแน่นอน คราวนี้มาดูเรื่องการอนุมัติกันบ้างนะ โดยที่บัตรเครดิต บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ (ซิตี้แบงค์) อนุมัติวงเงินสูงสุด 2-5 เท่าของรายได้ ที่คุณมีอยู่นะตอนนี้และ มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 45 วัน ยอดชำระขั้นต่ำ 10 %, ไม่น้อยกว่า 200 บาท อัตราดอกเบี้ยค้างชำระ 18 % ต่อปี ยังไงลองแวะมาคุยกันก่อนนะครับ

2019.12.04 18:7

Victor

บัตรเครดิต บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ทำได้ถ้าเรามีเงินเดินที่ 30,000บาทขึ้นไป ส่วนวงเงินที่จะได้เรา ว่าถ้าคุณเงินเดือน 35,000 บาท วงเงินที่ได้น่าจะอยู่ที่ 2.5เท่าของเงินเดือนมากกว่า ทำไมบอกแบบนี้ เพราะถ้าเราไปขอทำบัตรเขาดูที่ยอดรายจ่ายรวมของเราทั้งหมดด้วย ว่าเรามีค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือนประมาณเท่าไร แล้วเขาก็ปล่อยให้ตาม%นะครับ

2020.06.18 14:47

เปา

เราก็กำลังสนใจจะทำบัตรตัวนี้อยู่ค่ะยังไม่ได้ดูว่าอัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่แต่ที่สนใจเพราะว่ามีรับเครดิตเงินคืน 5% เมื่อใช้จ่ายตั้งแต่ 800 บาทขึ้นไปต่อ 1 ใบเสร็จ กับร้านค้าแล้วก็ห้างที่ร่วมรายการแล้วชอบบัตรใบนี้ที่เราสามารถสะสมคะแนน citi reward ได้แถมได้คะแนน citi reward ถึง 4 เท่าด้วยนะคะ มีส่วนลดมีเงินคืนแบบนี้ เราคิดว่าเราจะไปลองสมัครบัตรใบนี้ดู

2020.07.12 21:29

ยะ

เงินเดือนขนาดนี้น่าจะได้รับการอนุมัติถึง 5 เท่านะครับ ถ้ามีการคิดคำนวณเกี่ยวกับเหตุผลอื่นๆทั้งเครดิตบูโรและประวัติการผ่อนชำระ แล้วต้องคิดถึงเกี่ยวกับประวัติหนี้สินที่เรามีอยู่ด้วยนะครับ เพราะสิ่งเหล่านี้ที่ได้กล่าวมาจะส่งผลต่อวงเงินที่เราได้รับอนุมัติว่าจะมากน้อยแค่ไหนครับ แต่สำหรับเงินเดือนขนาดนี้ถือว่าเยอะอยู่นะครับก็จะได้มากกว่า 2 เท่าอย่างแน่นอน

2020.07.25 9:0

กุ้งแห้ง🦞

คุณอยากสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เพราะเห็นเพื่อนที่ทำงานใช้กันหลายคน คุณได้ดูสิทธิประโยชน์ต่างๆจากบัตรฯนี้แล้วหรือยังคะ? บัตรเครดิตนี้ตรงกันกับการใช้งานของคุณหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นไม่คุ้มที่คุณจะสมัครหรอกค่ะ ฐานเงินเดือนอย่างคุณสามารถสมัครบัตรเครดิตได้อีกหลายบัตรนะ ธนาคารอื่นนอกจาธนาคารซิตี้แบงก์ก็มีค่ะ

2020.08.23 6:34

ลินลี่

จากเท่าที่ดู ดอกเบี้ยก็ไม่สูงมากค่ะ และอัตราการจ่ายคืนขั้นต่ำก็ไม่สูงด้วย อยู่ที่ 10% ของยอดเงินที่เราต้องชำระ แต่ต้องมากกว่า200 บาทขึ้นไปค่ะ ถ้าเงินเดือนถึงที่จะสมัครทำบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ก็แนะนำให้ทำค่ะ เพราะว่าส่วนตัวรู้สึกว่าใช้สะดวก และมีการประกันการเดินทางให้ราด้วย เหมาะกับคนที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยค่ะ

2020.08.27 2:7

สารวัต

ผมเห็นด้วยกับคอมเม้นของคุณกุ้งแห้งนะครับ ผมว่าถึงคราวที่คุณเจ้าของกระทู้ควรจะคิดและถามตัวเองแล้วครับว่าการทำบัตรนี้เหมาะกับการใช้งานหรือไลฟ์สไตล์ของคุณหรือเปล่า และผมอยากแนะนำว่าคุณไม่ควรที่จะเลือกทำหรือใช้อะไรตามเพื่อนนะครับ เพราะบางทีมันอาจทำให้คุณเสียผลประโยชน์มากกว่าได้ประโยชน์ แทนทีคุณจะทำตามเพื่อนคุณลองหาข้อมูลบัตรเครดิตต่างๆเองดีกว่าครับ

2020.09.17 3:8

ไข่หวาน

ทำไมใครๆก็ชอบ citi Premier เงินทั้งนั้น เรากลับชอบ citi reward มากกว่าอีก เราเองก็เงินเดือนพอๆกับจขกทแหละค่ะ แต่เรารู้สึกว่าถ้าเรายิ่งใช้ยิ่งสะสมคะแนนได้มากมันก็ยิ่งทำให้เราประหยัดมากขึ้น อีกอย่างเราเป็นคนที่ชอบซื้อของออนไลน์ด้วยมั้งเลยทำให้สามารถสะสมแต้มได้เยอะ แล้วก็บัตรนี้มีโปรโมชั่นเยอะ แล้วก็หลากหลายดีค่ะ

2020.09.23 6:9

ฉลาม

ถ้าจะพูดถึงบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงค์ และถามว่าใครชอบบัตรเครดิตใบไหน ส่วนตัวผมเขาตอบว่าผมชอบบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กครับ ว่าการที่เราได้รับเงินคืนจากการซื้อสินค้าหรือใช้บริการอะไรบางอย่าง มันเหมือนกับผมได้รับส่วนลดไปด้วยบางสินค้าหรือบางบริการพอได้เครดิตเงินคืนกลับมาก็เปรียบเหมือนเราจ่ายค่าสินค้าหรือค่าบริการไปแค่ครึ่งเดียวเองครับค่อนข้างพอใจมากกับบัตรใบนี้

2020.09.30 14:18

พรทิวา

พี่คะ ถ้าพี่ได้เงินเดือนมากขนาด นี้ พี่ไม่ไปขอสินเชื่อหมุนเวียนดู ละคะ หนูว่า ได้เงินก้อนมาต่อธุรกิจหรือว่าใช้จ่ายในสิ่งที่จำเป็นน่าจะดีกว่า บัตรเครดิตนะคะ ช่วงนี้หลายๆคนเขามองหาสินเชื่อหมุนเวียนกันอยู่นะ ไม่ทราบว่า อยากจะรองๆเปลี่ยนใจดูบ้างไหมคะ เงินเดือนอย่างพี่นี้หนูว่าน่าจะได้วงเงิน หลายแสนแน่นอนเลยคะ

2021.08.30 14:24

นนทวัฒน์

ไม่น่าจะถามเรื่องของดอกเบี้ยแล้วละครับ ได้เงินเดือนมากขนาดนี้ เรื่องดอกเบี้ยไม่น่าจะใช้ปัญหาของพี่แล้วละครับ ปกติแล้วดอกเบี้ย ก็ไม่แพงหลอกครับ อย่างของผมเงินเดือนที่ 15,000 บาท ได้วงเงินของบัตรมาใช้ที่ 3หมื่นกว่าบาท ของคุณงเินเดือน 3หมื่น คำนวนกันเล่นๆก็น่าจะได้ประมาณแสนกว่าแหละครับ อันนี้คิดแบบเต็มๆเลยนะ

2021.09.30 5:55

ภาคย์พสิษฐ์

เงินเดือนของพี่ได้ที่ 34,000 บาท / เดือน เลยเหรอครับ ถ้าแบบนี้ผมคิดว่าพี่น่าจะหาบัตรตัวอื่นเอาไว้ด้วยก็น่าจะดีนะครับ เพราะเงินเดือนเท่ากับพี่มันมีบัตรหลายตัวที่ให้พี่เลือกเลยนะครับ ไม่ต้องไปง้อเลยครับ ว่าจะได้หรือไม่ได้ เพราะเงินเดือนพี่เยอะแบบนี้ ธนาคารไม่กล้าปฏิเสธพี่อย่างแน่นอนครับ มีแต่จะรีบตกลงอนุมัติเลยแหละ

2022.01.10 14:35

พงษ์ณุวัฒน์

เงินเดือนได้ที่ 35,000 บาท ยังต้องขอสินเชื่อ แบบนี้อีกเหรอครับ ผมถ้ามีเงินเดือนเท่ากับของพี่ ผมไม่สร้างหนี้แล้วละครับ อยู่อย่างสบายๆเลยน่าจะดีกว่า แต่ไหนๆก็สงสัยแล้ว เรื่องของดอกเบี้ยไม่ว่าพี่จะได้เงินมาเท่าไร ดอกเบี้ยก็จะเสียเท่าๆกันละครับตามที่กฏหมายกำหนดเิาไว้น่าจะจ่ายที่ประมาณ 27% ต่อปีครับ น่าจะจ่ายได้นะพี่

2022.02.26 6:25

Waroj[]

ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ค่อนข้างสูงนะ ต้องมีเงินเดือนเกิน 30,000 บาทต่อเดือนเลยเหรอครับ สิทธิประโยชน์น่าจะดีนะ มีใครใช้อยู่บ้างครับเนี่ย ตอนนี้มีสิทธิประโยชน์ดีๆ โปรเด็ดๆอะไรบ้าง ฐานเงินเดือนของผู้สมัครสูงขนาดนี้ มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยมั้ยอะครับ ผมว่าน่าจะมีและน่าจะหลายพันด้วยแหละ

2022.04.24 3:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี