Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

พอดีผมเองก็ถือสินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้เรดดี้เครดิตอยู่นะครับ และก็เพิ่งได้มีโอกาสใช้บัตรนี้มาได้สักระยะนึงแล้ว ผมก็มีเงินในบัญชีโดยปกติที่เขาได้ให้มา และก็ผมมีความคิดอยากจะขอเพิ่มวงเงินหน่อยนะครับ เพราะว่าผมมีความต้องการใช้เงินนิดหน่อยแต่ก็ไม่มากเท่าไหร่ก็เลยอยากสอบถามคนที่พอจะมีข้อมูลหรือคนดี ทราบในเรื่องนี้เพื่อช่วยผมหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ice

ขั้นตอนการขอเพิ่มวงเงินถาวรไม่ยากเลยนะคะโดย ขั้นตอนที่ 1 ในคุณสามารถดาวน์โหลดและกรอกแบบฟอร์มด้านล่างตามที่ ธนาคารได้ให้ในเว็บไซต์ของเขาได้ ขั้นตอนที่2 คุณจะต้องแนบเอกสารประกอบการพิจารณาการขอเพิ่มวงเงิน และ ขั้นตอนที่ 3 คุณต้องส่งแบบฟอร์มและเอกสารทั้งหมดตามช่องทางการส่งเอกสารและคำขอเพิ่มวงเงินถาวรของคุณก็จะได้รับการพิจารณาภายใน 3 วันทำการหลังจากที่ธนาคารได้รับเอกสารทั้งหมดนะคะฉันเองก็ทราบมาประมาณนี้ค่ะ

2020.07.12 19:9

กาย

แต่ถ้าพอมีเวลาว่าง แนะนำให้เดินทางไปยังสำนักงานสาขา ของธนาคารซิตี้แบงก์เลยดีกว่าครับ จะสามารถที่จะทำรายการดำเนินเรื่องง่ายกว่า เมื่อเรามีคำถามหรือต้องการสอบถามอะไรก็จะได้รับคำตอบจากพนักงานด้วย จะได้ส่งเอกสารครบแล้วไม่ต้องเดินทางหรือว่าส่งเอกสารหลายรอบ ฟังคนไม่ค่อยถนัดวิธีการกรอกข้อมูลแนะนำวิธีนี้ดีกว่าครับ

2020.11.20 3:21

อิทธิไกร

บัตรกดเงินสดเขามีแบบ เพิ่มวงเงินอัตโนมิตได้เลยไม่ใช่เหรอครับ ปกติแล้ว โทรเข้าไปที่ คอลเซ็นเตอร์เลยครับ เดียวเข้าจะถามเพื่อให้เรายืนยันตัวตนของเราครับ แต่กรณีขอวงเงินเพิ่มเติมผมเคยได้ยินมาว่า ต้องจ่าย หนี้ ครบ 4รอบบิลแล้วนิครับถึงสามารถขอเพิ่มได้ ใครที่ค้างชำระหรือว่าจ่ายแต่ขั้นต่ำมาโดยตลอดขอเพิ่มวงเงินไม่ได้ครับ

2020.12.15 11:35

ลิงลม

จขกทคงได้รับคำตอบไปหมดแล้วนะคะ แต่เราอยากจะสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับบัตรกดเงินสดนี้หน่อยนะคะว่า ทำไมจขกทถึงเลือกที่จะสมัครบัตรกดเงินสดของที่นี่ เค้ามีอะไรดีหรอคะ??? แล้วอยากรู้เพิ่มเติมด้วยว่าดอกเบี้ยพอๆกับที่อื่นๆไหม ??? ตอนนี้เราอยากจะกู้สินเชื่อเพื่อมารักษาตัวอ่ะค่ะ ต้องใช้เงินพอสมควรมีใครพอจะแนะนำเราได้ไหมคะ?? เพราะไม่แน่ใจว่าเราจะสมัครเป็นบัตรกดเงินสดดีไหม...

2021.02.23 11:16

กรองทอง

เอามารักษาตัวนี่ไม่ทราบว่างบที่ต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ ถ้าคุณเป็นคนที่ป่วยแล้วทำงานไม่ได้ในช่วงนี้ เราว่าสินเชื่อต่างๆเขาคงไม่ปล่อยให้หลอกคะ เอาว่าอยากได้สินเชื่อแบบนี้มารักษาตัว ไม่ทราบว่ามีสามีหรือมี ครอบครัวไหมละคะ ให้เขาไปขอสินเชื่อให้เราดีกว่าคะ ตอนนี้สินเชื่อของธนาคารออมสิน ก็ขอได้ง่ายนะคะ เขามีสินเชื่อ ฉุกเฉิน ให้คะ

2021.08.11 6:33

เชลซี

@อิทธิไกร ผมก็เคยได้ยินมาแบบนั้นนะ แต่ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าต้องทำตามขั้นตอนบางอย่างที่บางคอมเมนท์บอก ต้องไปกรอกเอกสารรออนุมัติแบบนั้นมันจะทันที่จขกท. อยากเอาเงินมารักษาตัวหรือเปล่า แต่ตอนที่ผมมีบัตรเครดิต สามารถขอเพิ่มวงเงินได้เลยทันที เขาเรียกว่าวงเงินฉุกเฉินครับ ไม่รู้ว่าบัตรกดเงินสดมีแบบเดียวกันไหมนะ? ไม่รู้มาตอบหน่อย!!!

2021.09.30 15:19

เอกรักษ์

บัตรกดเงินสดที่ผมใช้ ไม่ใช่ของตัวนี้นะครับ แต่คิดว่าการใช้งานน่าจะไม่ต่างกัน เวลาที่ผมต้องการเงินด่วนถ้าวงเงินไม่พอ ผมโทรไปแจ้งเขานะครับ แต่ที่สำคัญถ้าต้องการวงเงินเพิ่มแบบด่วนๆ วงเงินของเราต้องมีเหลือนะครับ ของผมเองอย่างน้อยๆจะต้องอยู่ที่ประมาณ 10,000 บาท ถ้าขอเพิ่มวงเงินแบบนี้ดอกเบี้ยจะขยับขึ้นแต่ไม่มากครับ

2021.12.15 13:59

พลศักดิ์

โดยปกติแล้วเราสามารถขอเพิ่มวงเงินชั่วคราวได้ครับ แต่ก็ต้องคิดให้ดีก่อนที่จะขอเพิ่มวงเงินนะ เพราะว่าถ้าเราขอเพิ่มวงเงิน มันจะมีค่าธรรมเนียมกับดอกเบี้ยของวงเงินที่เราขอเพิ่มอีกนะครับ ซึ่งดอกเบี้ยก็น่าจะคิดเป็นอัตราที่แพงกว่าวงเงินแบบปกติ หากู้จากคนข้างนอกก่อนได้มั้ยล่ะครับ คนรู้จักใกล้ชิดน่ะ มีเงินแล้วค่อยคืนเขา

2022.01.14 16:26

สุรีรัตน์

อยากถามพี่ก่อนได้ไหมคะว่า ที่ต้องการเพิ่มวงเงิน ไม่ทราบว่าประวัติการชำระหนี้ของพี่เป็นยังไงบ้าง บางคนถ้าประวัติการชำระหนี้ไม่ดีเลย ทางบัตรเครดิตเขาก็ไม่ให้เราเพิ่มวงเงินคะ แต่ถ้าพี่จ่ายตรงเวลามาโดยตลอด ขอได้เลยคะ ทั้งแบบ วงเงินชั่วคราวกับ วงเงิน ถาวร ยังไงทางบัตรเครดิต ก็ยังอยากได้ลูกค้าที่ชำระดีๆ เขาต้องให้เราคะ

2022.03.22 4:44

=BON=

การเพิ่มวงเงินเนี่ย ปกติ เขาต้องทำยังไงเหรอครับ ติดต่อเจ้าหน้าที่อย่างเดียวเลย หรือว่าสามารถขอเพิ่มผ่านทางแอปพลิเคชั่นได้ด้วย ไม่ค่อยคุ้นชินกับเรื่องพวกนี้ ผมเป็นคนนึงที่กลัวเรื่องของดอกเบี้ยพอสมควร กลัวว่าจะจ่ายดอกเบี้ยแพงน่ะครับ ถ้าหาเงินมาจ่ายคืนไม่ทันต้องจ่ายดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นอีกเยอะแน่เลย..ใช่มั้ยครับ

2022.04.30 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี