Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

เงื่อนไขเดียวกันทุกบัตรกดเงินสดหรือเปล่าเนี่ยเรื่องวงเงินอนุมัติน่ะค่ะ เราดูของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสให้อนุมัติวงเงินไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ เหมือนบัตรกดเงินสดอื่นๆเลย ถ้าเราสมัครจะรู้ได้เลยมั้ยคะว่าเราจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติอย่างเดียว? ถ้าเงินเดือนน้อยก็คงได้เงินสินเชื่อไม่มากเนอะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์ศักดิ์

โดยทั่วไปแล้วบัตรกดเงินสดของทุกเจ้าที่ทำออกมา มักจะให้เราสามารถขอวงเงินได้สูงสุดที่5เท่าของเงินเดือนครับ แต่ปัญหาคือ เราสามารถบอกได้ครับว่าต้องการยอดเงินสูงสุด แต่ ทางธนาคารเขาก็ไม่ได้ให้วงเงินเราแบบนั้นครับ เขาไม่ให้เราถึง5เท่าของเงินเดือนเราหลอกครับ ส่วนใหญ่มักจะได้ ไม่เกิน3เท่ามากกว่าครับ เท่าที่ผมเคยเห็นมานะครับ

2020.11.25 13:39

Jaycho2445

ปกติโดยทั่วไปเขาไม่ได้ให้คุณถึง 5 เท่านะครับ มันเป็นโฆษณาชวนเชื่อครับ ปกติแล้วเค้าดูจากรายได้เป็นหลัก เช่นถ้าคุณเงินเดือนประมาณ 25,000-35,000 จะได้แค่ 1.5เท่า ประมาณนี้ ถ้าคุณอยากจะได้ประมาณ 5 เท่าคุณต้องมีรายได้เกิน 50,000 ขึ้นไปอ่ะครับ อีกอย่างหนึ่งเขาไม่ได้ดูแค่ตรงนี้นะเขาดูเกี่ยวกับ ประวัติในการชำระหนี้ของคุณด้วย

2020.12.06 12:26

STOP!😔

ไม่แน่ใจว่าผมจะเข้าใจถูกหรือเปล่านะ เรื่องการให้วงเงินอนุมัติบัตรกดเงินสดเนี่ย ไม่ใช่แค่บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเท่านั้นหรอก ผมว่าเกือบทุกบัตรกเงินสดแหละ นอกจากเขาจะดูเรื่องเงินเดือนของผู้สมัครแล้ว เขาน่าจะดูเรื่องภาระหนี้สินที่คุณมีอยู่ ณ ตอนที่ยื่นเอกสารการสมัครด้วยหรือเปล่า เขาน่าจะเอามาประเมินด้วยนะครับ

2021.01.07 14:9

Teena T^^

@Jaycho2445 ถ้าอยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสแล้วอยากได้รับการอนุมัติวงเงิน 5 เท่าของรายได้ต่อเดือน ผู้สมัครต้องมีรายได้เกิน 50,000 ขึ้นไปต่อเดือนเลยเหรอคะ😮 เราได้ไม่ถึงขนาดนั้นแน่ๆ ต้องทำงานอะไรถึงจะได้เงินเดือนมากขนาดนั้นเนี่ย เราไม่คิดเรื่องสมัครบัตรกดเงินสดแล้วดีกว่า คิดเรื่องงานที่ว่าเนี่ย..ต้องไปทำงานอะไร

2021.03.18 15:7

preme

จขกททำไมอยากได้วงเงินเยอะๆคะ??? ไม่กลัวใช้หนี้ไม่ไหวกันบ้างหรอ??? ช่วงนี้เงินมันหายากนะคะจะใช้บัตรกดเงินสดอยากให้คิดกันดีๆก่อน วงเงินที่ธนาคารเค้าให้เค้าคงต้องคำนวณมาอย่างดีแล้วล่ะค่ะจากรายได้ของคุณว่าคุณมีโอกาสที่จะใช้หนี้เค้าได้ เค้าเลยให้วงเงินคุณเท่าที่คุณจะจ่ายไหว คงไม่มีใครกล้าให้เงินวงเงินเยอะๆหรอกนะคะถ้าเงินเดือนไม่ได้สูงมาก

2021.06.05 13:18

Tyson

@จขกท. ได้กี่เท่าของรายได้ อันนี้เงื่อนไขของพวกบัตรกดเงินสดมันก็ระบุเอาไว้อยู่นะ แต่ทุกคนก็ อาจจะไม่ได้วงเงินที่เท่ากัน ถึงแล้วว่ารายได้จะเท่ากัน ธนาคารเขาดูหลายๆอย่างนะครับ นี่ก็บอกยาก ส่วนมากก็ดูประวัติทางการเงินกับหนี้สินอื่นๆ หรือถ้าไม่ได้เป็นหนี้อะไรมาก่อนเลย 2 คนรายได้เท่ากันวงเงินอนุมัติไม่เท่ากันก็มีถมเถไป สรุปว่าคงต้องลองยื่นสมัครแล้วก็รอผลอนุมัติดูนะครับ

2021.09.24 14:10

แตน

อยากทราบเกี่ยวกับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหน่อยนะคะ ว่าบัตรนี้เค้าอนุมัติง่ายไหมคะ พอดีต้องรีบใช้เงินด่วนหน่ะคะ ต้องการเอาเงินมาหมุนในธุรกิจนิดหน่อย ไม่อยากขอสินเชื่อ ก็เลยอยากจะสมัครเป็นบัตรกดเงินสด แล้วดอกเบี้ยเขาคิดกันยังไงหรอคะถ้าเรากดเงินสดของมาใช้ ถ้าเราต้องการเงินทุนหมุนเวียนในธุรกิจเล็กๆน้อยๆเหมาะไหมคะที่เราจะสมัครบัตรนี้ ?

2021.10.12 10:56

ศักดิ์ดา

ผมคิดว่าเราน่าจะทราบได้ล่วงหน้าก่อนนะครับ ก่อนที่เราจะยืนเอกสารเราถามพนักงานได้ พนักงานเขาน่าจะแจ้งให้เราทราบคร่าวๆว่าเราสามารถได้รับวงเงินที่เท่าไหร่ แต่อันนี้ก็ยังไม่ได้เป็นแบบตายตัวนะครับ ต้องรอทางเจ้าหน้าที่เขาเช็กเกี่ยวกับเรื่องของภาระหนี้สินของเราก่อนนะครับ ถ้าเราไม่มีหนี้สินที่ไหนเลย วงเงินก็จะได้มาก

2022.01.18 15:31

เมวดี

สิ้นเชื่อของยูแมะพลัส ตอนนี้ได้รบควานิยมเยอะเลยนะคะ อาจจะเป็นเพราะสามารถเข้าหาได้ง่ายหรือเปล่าคะ คนเงินเดือนหมื่นกว่าๆก็ยังสามารถทำได้แล้ว ส่วนที่ถามเรื่องวงเงินว่าจะได้เท่าไรนั้น ปกแล้วเราสามารถถามกับทางเจ้าหน้าที่ ของยูแมะพลัสได้เลยคะ แต่ก็จะเป็นการให้ข้อมูลแบบคร่าวๆนะคะ ต้องไปลุ้นอีกทีตอนที่เราได้รับอนุมัติ คะ

2022.03.29 8:48

SL

ผมพึ่งกู้ล่าสุดปี 2023 ปกติแล้วตามเกณฑ์ที่กฏหมายกำหนดเลยครับ ดอกเบี้ยประมาณ 28%ต่อปี อัตราเงินกู้ 0-15000 กู้ได้ 1.5-2 เท่า เงินเดือน 15001-30000 กู้ได้ 3 เท่า 30000++ กู้ได้ 5 เท่า อย่างผมเงินเดือนแค่ 30-45 แต่ก็กู้ได้ 4 เท่า ทัเงนี้ทัเงนั้นน่าจะขึ้นกับเครดิตบูโร กับภาระหนี้ด้วยนะครับ

2023.07.26 18:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี