Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

เราได้บัตรของ A money มาเเล้วตอนนี้ใช้ไปประมาณ 6 เดือนเเล้ว แต่ละเดือนๆ ไม่เคยใช้ต่ำกว่า 5000 เลย ตอนนี้เลยอยากจะได้วงเงินเพอชิ่มเพราะเเรกเริ่มที่ได้บัตรมา ได้วงเงิน 6500 เองรู้สึกว่าไม่พอ ตอนเเรกคิดว่าอาจเเค่บางคนที่ได้วงเงินน้อยเเละธนาคารจะค่อยปรับเพิ่มเเต่นี่เพื่อนอีกสองคนที่ไปทำบัตรพร้อมกันก็ไม่ได้วงเงินเพิ่มขึ้นมาบ้างเลย เลยอยากรู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนที่ได้ปรับงเงินเพิ่มบ้างไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kultilda

ของผมผลอนุมัติตอนแรกผมได้มาแค่ 7,000 บาทครับ ตอนนี้ใช้ไป 15 เดือน (ก็ปีกว่าเลครับ) ส่งแต่ยอดขั้นต่ำ 3-500 บาทต่อเดือนเท่านั้นเองครับ มีข้อความเข้าว่าให้วงเงินเพิ่มให้โทรไปที่ CC แจ้งว่าได้เพิ่มวงเงินเป็น 32000 บาท ไม่ต้องยื่นเอกสารอะไรเพิ่มเเค่ทำตามขั้นตอนที่ CC ประมาณครึ่งชั่วโมงใช้วงเงินใหม่ได้เลยครับ คิดว่าตงต้อรอเเละใช้ไปเรื่อยๆ ครับ

2020.07.04 10:37

บงกชร

สำหรับใครที่ใช้บัตรกดเงินสดของ A money อยู่ คิดว่าวงเงินที่ได้ไม่เพียงพอสำหรับการใช้จ่าย แต่เมื่อมีการใช้บัตรไปสักระยะ โดยมีการใช้จ่ายที่เต็มวงเงิน และเป็นลูกค้าที่ดีที่มีการชำระหนี้ตรงเวลา ก็จะได้รับการพิจารณาเพิ่มวงเงินโดยอัตโนมัติ หรือไม่ก็เมื่อยื่นเอกสารฐานเงินเดือนเพิ่มเติมเพื่อขอเพิ่มวงเงินก็จะได้รับการอนุมัติวงเงินง่ายมากขึ้น

2020.11.28 8:6

ปิญชาน์

ใช่ๆ เขาให้วงเงินเรามาน้อยๆช่วงหนึ่งครับ แล้วถ้าเรามีการจ่ายหนี้เต็มวงเงินที่เราเอาออกไปใช้ เราก็มีโอกาสได้วงเงินเพิ่มครับแต่อาจต้องจ่ายดีๆไปสัก 56-รอบบิลนะครับ ส่วนใครที่จ่ายขั้นต่ำ บอกเลยครับว่าไม่มีโอกาสแน่ครับที่จะได้วงเงินเพิ่มครับ แต่ ก็ยังพอมีวิธีนะครับ มีหลายคนที่ผมรู้จักใช้บัตรกดเงินสดสองเจ้าเลยครับ

2020.12.05 4:52

กะทิ

ขอออกนอกเรื่องนิดนึงนะคะอยากรู้ว่าทำไมใครๆถึงชอบใช้บัตรกดเงินสด a money หรอคะ??? อยากรู้หน่อยนะคะว่าบัตรนี้สามารถที่จะใช้ผ่อนสินค้าได้ด้วยหรือเปล่า ??? เราเป็นคนที่มีรายได้น้อยค่ะแต่อย่างที่จะผ่อนของใช้แต่มีรายได้ไม่เพียงพอที่จะซื้อของชิ้นใหญ่ๆได้ เช่น เครื่องซักผ้า หรือโทรศัพท์ ยังไงรบกวนเพื่อนๆช่วยตอบทีนะคะ

2021.02.09 11:4

Pantakarn

ที่ได้วงเงินกันน้อยตอนเพิ่งเริ่มใช้บัตรใหม่ๆ คงเพราะทางบริษัทเขาจะดูว่าลูกค้ามีการใช้จ่ายเงินเดือนละประมาณเท่าไหร่ แล้วสามารถชำระเงินคืนตามกำหนดได้หรือเปล่า ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ มันดีกับทั้งสองฝ่ายอะ คนที่ถือบัตรเองก็ได้รู้ว่าตัวเองใช้เงินเท่านี้ แล้วหาเงินมาจ่ายคืนได้หรือเปล่า หาคืนได้ก็ดี หาคืนไม่ได้ต้องหยุดใช้บัตรไปก่อน

2021.09.22 14:39

วรานิษฐ์

วงเงินที่ได้ ทำไมมันน้อยจังครับ ผมไม่เคยตัวนี้นะครับ แต่ วงเงินที่ได้ มันได้เยอะกว่านี้นะครับ แสดงว่า นอกจากรายได้ต่ำแล้ว แสดงว่าคุณยังต้องจ่ายหนี้อะไรบางอย่างด้วยใช่ไหมครับ ส่วนเรื่อง ขอเพิ่มวงเงิน ถ้าคุณจ่าย ขั้นต่ำ ผมว่า ไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ ที่ เขาจะเพิ่มวงเงินให้กับคุณตามที่คุณต้องการ รอธนาคารเขาติดต่อมาเลยดีกว่าครับ

2021.10.06 14:2

KKJirapat

เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าใช้บัตรกดเงินสด A money มาปีกว่า จ่ายเงินคืนแต่ขั้นต่ำ ไม่รู้ว่าจ่ายแต่ขั้นต่ำมานานแค่ไหนแล้ว ผมไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดเลยไม่รู้ว่าปกติเขาให้จ่ายขั้นต่ำได้กี่เดือน มีการระงับการใช้งานบัตรมั้ยครับเมื่อมีการจ่ายเงินแต่ขั้นต่ำเท่านั้น ขอโทษทีนอกเรื่องไปหน่อย ผมอยากรู้น่ะครับ ใครตอบได้ เชิญเลยครับ

2021.10.09 15:13

Aha=_=

การขอเพิ่มวงเงินบัตรกดเงินสด เราต้องมีเงินเดือนเพิ่มขึ้นก่อน แล้วถึงจะขอวงเงินเพิ่มจากบริษัทที่เราสมัครบัตรกดเงินสดด้วยหรือเปล่า หรือว่าเราจะขอเพิ่มเมื่อไหร่ก็ได้? คือ เราเข้าใจว่า ตอนที่มัครบัตรกดเงินสด เขาจะอนุมัติวงเงินในบัตรตามเกณฑ์ของฐานเงินเดือนผู้สมัครน่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าเราอยากได้วงเงินเพิ่ม จะมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

2021.10.23 9:1

ณัฐนันทน์

วงเงินที่ได้ ได้แค่ 6,500 บาทเท่านั้นเองเหรอ ทำไมวงเงินของน้อวมันถึงได้น้อยมากขนาดนี้ แสดงว่าต้องมีหนี้อย่างอื่นด้วยแน่ๆแบบนี้ ทาง เอมันนี่ เลยให้เท่านี้ ส่วนที่น้องอยากได้วงเงินบัตรกดเงินสดเพิ่ม น้องส่งเงินคืนกับบัตรกดเงินสดยังไงบ้าง ถ้าส่งเป็นประจำ ไม่เคยจ่ายขั้นต่ำ ไม่นานหลอกเดียวทางบัตรกดเงินสดก็จะเพิ่มให้น้องเอง

2021.12.28 15:15

-ดั่งใจ-

แสดงว่าบัตรกดเงินสดเอ มันนี่เหมาะกับเจ้าของกระทู้มาก วงเงินที่ได้ถึงกับไม่พอใช้ในแต่ละเดือนกันเลยทีเดียว ตอนนี้ได้ปรับวงเงินเพิ่มหรือยังคะ เพียงพอกับการใช้ในแต่ละเดือนแล้วมั้ย ถ้าใช้บัตรกดเงินสดแล้วสามารถชำระเงินคืนได้ตามเวลาที่กำหนดก็ดีนะ ไม่มีปัญหาเรื่องหนี้สินแน่นอน หวังว่าเจ้าของกระทู้จะชำระเงินคืนได้ครบนะคะ

2022.01.10 13:28

ปานใจ***

เจ้าของกระทู้ใช้บัตรของ A money มา 6 เดือนเเล้วไม่เคยใช้ต่ำกว่าเดือนละ 5,000 บาทเลย อยากจะได้วงเงินเพิ่มเพราะวงเงินของคุณอยู่ที่ 6,500 บาท ถ้าใช้ยังไม่ถึง 6,500 บาทแล้วจะเพิ่มวงเงินทำไมคะ หรือว่ามีเป้าหมายจะใช้เกินเดือนละ 6,500 บาท ถ้ามีเป้าหมายแบบนั้นก็เพิ่มค่ะ อย่าลืมคิดถึงตอนคืนเงินพร้อมดอกเบี้ยด้วยนะคะ

2022.03.19 1:39

Krai

การขอเพิ่มวงเงินในบัตรสินเชื่อไม่ใช่เรื่องแปลกและไม่ใช่ปัญหา ใครๆเขาก็ขอเพิ่มวงเงินกัน เมื่อขอเพิ่มวงเงินแล้วต่างหากที่จะมีปัญหาตามหรือไม่ เพราะว่าผู้ถือบัตรจะต้องวางแผนการชำระเงินคืนให้ได้ด้วย หากมีประวัติการชำระเงินที่ดีมาตลอด ก็ควรรักษาประวัติการชำระเงินที่ดีของตัวเองต่อๆไป ใช้วงเงินตามความเหมาะสมครับ

2022.04.15 5:49

*ปักปิ่น*

ปกติการเพิ่มวงเงินบัตรกดเงินสดขออยากมั้ยอะคะ ถ้าเรามีฐานเงินเดือนที่ตรงตามเงื่อนไขอยู่แล้ว การขอเพิ่มวงเงินก็ไม่น่าจะยากมากนะคะ อันนี้คิดเอาเอง ไม่รู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้วงเพิ่มหรือยัง ดูท่าบัตรกดเงินสดเอ มันนี่จะใช้ดี ถึงได้อยากเพิ่มวงเงินกันนะคะ เรื่องดอกเบี้ยจากการใช้งานผ่านบัตรก็ควรจะคิดถึงด้วยนะคะ

2022.05.19 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี