Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

เคยได้ยินชื่อบัตรกดเงินสดอยู่หลายใบ พอมาเจอบัตรกดเงินสด A money รู้สึกไม่ค่อยคุ้นเลย ไม่กล้าถามว่าบัตรนี้มีมานานหรือยัง เราอาจเพิ่งเคยได้ยินก็ได้ บัตรนี้ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่เหรอคะ จะเอาไปเปรียบเทียบกับบัตรอื่นที่ดูอยู่น่ะค่ะ ใช้ผ่อนชำระสินค้ารายเดือนด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรกดเงินสดอื่นได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุขสำราญ

บัตรกดเงินสดเจ้านี้มีมานานแล้วนะคะ มีมา น่าจะก่อนของ ยูเมพลัสอีกนะคะ แต่คน ไม่ค่อยได้ใช้กันคะ เพราะว่า ยูเมะพลัส ค่อนข้างครอบคุมมากกว่าคะ ส้วนที่ถามเกี่ยวกับวงเงิน บัตรกดเงินสดตัวนี้ ได้ประมาณ5เท่าของรายได้ประจำคะ ค่อนข้างได้อัจจราที่ดีเลยทีเดียวคะ แต่อย่างว่าคะ คนอาจไม่ค่อยคุ้นเหมือนที่คุณบอกเลยไม่ค่อยมีใครสนใจคะ

2020.11.28 7:41

Baifern9988

คุ้นๆว่าเป็นบริษัทที่มาจากญี่ปุ่นนะคะ แต่จำชื่อบริษัทไม่ได้ว่าชื่ออะไร มีมานานแล้วค่ะบัตรกดเงินสดนี้ แต่ไม่กล้าสมัครเพราะไม่รู้น่าเชื่อถือรึเปล่าคือส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่จะเป็นของธนาคารซึ่งเป็นอะไรที่น่าเชื่อถือ แต่ความรู้สึกเราส่วนตัวนะ ถ้าแบบเเนวบริษัทเราไม่ค่อยกล้าสมัครอ่ะ อีกอย่างบัตรนี้ก็ไม่รู้ว่าจะกดตู้ไหนได้บ้าง ถ้าไปกดตู้ของธนาคารจะเสียค่าธรรมเนียมรึเปล่าก็ไม่รู้ เลยไม่สนใจเท่าไหร่

2020.12.16 10:24

เสาวรส🍃🍃

เคยได้ยินชื่ออยู่นะคะสำหรับบัตรกดเงินสด A money แต่ถ้าคิดจะสมัครบัตรกดเงินสดจริงๆเรากลับคิดถึงบัตรกดเงินสดของที่อื่นมากกว่า เออ..ไม่รู้ทำไม สงสัยไม่เป็นที่นิยมเหมือนที่บางเม้นท์บอกมาจริงๆนั่นแหละเราจึงไม่ได้นึกถึงชื่อนี้ แล้วบัตรกดเงินสดนี้อยู่มาได้ยังไงนะ มีมานานแล้ว ถึงจะไม่ได้เป็นที่นิยมแต่ก็ยังอยู่มาได้เนอะ

2021.01.14 4:16

ก้าบก้าบ435

จะมีลูกค้าของบัตรกดเงินสด A money เข้ามาเม้นท์บ้างมั้ยนะ เห็นหลายคนบอกว่าบัตรนี้ไม่ค่อยเป็นที่นิยมทั้งที่มีมานานแล้ว เป็นเพราะอะไรไม่รู้นะครับ ตู้กดเงินสดมีไม่เยอะหรือเปล่า ผมเองก็ไม่ค่อยเห็นนะตู้กดเงินของบัตรนี้น่ะ แต่ว่าคุ้นชื่อบัตรกดเงินสดยูเมะเหมือนที่คอมเม้นท์นึงบอก ชื่อบัตรกดเงินสดนี้นะใครๆก็รู้จักครับ

2021.03.26 8:29

Anawin//

หลังจากเปรียบเทียบบัตรกดเงินสดต่างๆแล้ว เจ้าของกระทู้เลือกสมัครบัตรกดเงินสดของที่ไหนครับ ของบัตรกดเงินสด A money หรือเปล่า ถ้าได้รู้รายละเอียดของบัตรกดเงินสดหลายๆใบ มาบอกคนอื่นบ้างก็ได้นะครับ น่าจะมีคนสนใจสมัครบัตรกดเงินสดเผื่อเอาไว้ อย่างน้อยก็กดเงินสดออกมาใช้ยามจำเป็นได้ หรือผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำได้ครับ

2022.04.25 12:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี