Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

เคยได้ยินชื่อบัตรกดเงินสดอยู่หลายใบ พอมาเจอบัตรกดเงินสด A money รู้สึกไม่ค่อยคุ้นเลย ไม่กล้าถามว่าบัตรนี้มีมานานหรือยัง เราอาจเพิ่งเคยได้ยินก็ได้ บัตรนี้ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่เหรอคะ จะเอาไปเปรียบเทียบกับบัตรอื่นที่ดูอยู่น่ะค่ะ ใช้ผ่อนชำระสินค้ารายเดือนด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรกดเงินสดอื่นได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุขสำราญ

บัตรกดเงินสดเจ้านี้มีมานานแล้วนะคะ มีมา น่าจะก่อนของ ยูเมพลัสอีกนะคะ แต่คน ไม่ค่อยได้ใช้กันคะ เพราะว่า ยูเมะพลัส ค่อนข้างครอบคุมมากกว่าคะ ส้วนที่ถามเกี่ยวกับวงเงิน บัตรกดเงินสดตัวนี้ ได้ประมาณ5เท่าของรายได้ประจำคะ ค่อนข้างได้อัจจราที่ดีเลยทีเดียวคะ แต่อย่างว่าคะ คนอาจไม่ค่อยคุ้นเหมือนที่คุณบอกเลยไม่ค่อยมีใครสนใจคะ

2020.11.28 7:41

Baifern9988

คุ้นๆว่าเป็นบริษัทที่มาจากญี่ปุ่นนะคะ แต่จำชื่อบริษัทไม่ได้ว่าชื่ออะไร มีมานานแล้วค่ะบัตรกดเงินสดนี้ แต่ไม่กล้าสมัครเพราะไม่รู้น่าเชื่อถือรึเปล่าคือส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่จะเป็นของธนาคารซึ่งเป็นอะไรที่น่าเชื่อถือ แต่ความรู้สึกเราส่วนตัวนะ ถ้าแบบเเนวบริษัทเราไม่ค่อยกล้าสมัครอ่ะ อีกอย่างบัตรนี้ก็ไม่รู้ว่าจะกดตู้ไหนได้บ้าง ถ้าไปกดตู้ของธนาคารจะเสียค่าธรรมเนียมรึเปล่าก็ไม่รู้ เลยไม่สนใจเท่าไหร่

2020.12.16 10:24

เสาวรส🍃🍃

เคยได้ยินชื่ออยู่นะคะสำหรับบัตรกดเงินสด A money แต่ถ้าคิดจะสมัครบัตรกดเงินสดจริงๆเรากลับคิดถึงบัตรกดเงินสดของที่อื่นมากกว่า เออ..ไม่รู้ทำไม สงสัยไม่เป็นที่นิยมเหมือนที่บางเม้นท์บอกมาจริงๆนั่นแหละเราจึงไม่ได้นึกถึงชื่อนี้ แล้วบัตรกดเงินสดนี้อยู่มาได้ยังไงนะ มีมานานแล้ว ถึงจะไม่ได้เป็นที่นิยมแต่ก็ยังอยู่มาได้เนอะ

2021.01.14 4:16

ก้าบก้าบ435

จะมีลูกค้าของบัตรกดเงินสด A money เข้ามาเม้นท์บ้างมั้ยนะ เห็นหลายคนบอกว่าบัตรนี้ไม่ค่อยเป็นที่นิยมทั้งที่มีมานานแล้ว เป็นเพราะอะไรไม่รู้นะครับ ตู้กดเงินสดมีไม่เยอะหรือเปล่า ผมเองก็ไม่ค่อยเห็นนะตู้กดเงินของบัตรนี้น่ะ แต่ว่าคุ้นชื่อบัตรกดเงินสดยูเมะเหมือนที่คอมเม้นท์นึงบอก ชื่อบัตรกดเงินสดนี้นะใครๆก็รู้จักครับ

2021.03.26 8:29

Anawin//

หลังจากเปรียบเทียบบัตรกดเงินสดต่างๆแล้ว เจ้าของกระทู้เลือกสมัครบัตรกดเงินสดของที่ไหนครับ ของบัตรกดเงินสด A money หรือเปล่า ถ้าได้รู้รายละเอียดของบัตรกดเงินสดหลายๆใบ มาบอกคนอื่นบ้างก็ได้นะครับ น่าจะมีคนสนใจสมัครบัตรกดเงินสดเผื่อเอาไว้ อย่างน้อยก็กดเงินสดออกมาใช้ยามจำเป็นได้ หรือผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำได้ครับ

2022.04.25 12:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี