Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash นอกจากจะเอาไว้กดเงินสดแล้วเนี่ย เอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ยคะ? พอดีไม่ค่อยเห็นข้อมูลเรื่องนี้เลย ไม่แน่ใจว่าจะเอาไปผ่อนของดอกเบี้ยพิเศษได้หรือเปล่า แล้วใช้ที่ไหนได้บ้าง พวกโปรโมชั่นหรือส่วนลดที่มาจากบัตรเวลาไปใช้ที่ร้านค้าหรือร้านอาหารต่างๆล่ะคะ มีด้วยมั้ย? เห็นบางบัตรมีให้ด้วย อยากรู้ว่าของบัตรนี้จะมีให้มั้ยน่ะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณภัทร

บัตรกดเงินสด สามารถใช้ได้เหมือนกับบัตรเครดิตเลยครับ สามารถเอาไปผ่อนสินค้าได้เหมือนกันครับ แต่ อาจจะต้องเชคก่อนนะครับว่า สินค้าที่เราต้องการผ่อน เขารับบัตรกดเงินสดของเราไหม เพราะว่าบัตรกดเงินสดมันต่างกับบัตรเครดิตเรื่องเดี่ยวนี้เลย บางทีผ่อนสินค้า ดอกเบี้ยอาจจะแพงกว่าบัตรเครดิตครับ ต้องถามเรื่องดอกเบี้ยดีๆครับ

2020.11.26 8:27

Narak55

KTC Proud สิคะน่าสนใจเพราะว่าชอบร่วมรายการกับห้างเยอะ บัตรนี้แตกต่างกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นด้วยนะเพราะว่าสามารถที่จะสะสมแต้มได้ด้วย ผ่อนชำระสินค้าได้ 0% ถ้าคุณอยากซื้อของคุณต้องดูด้วยนะว่าเขารับบัตรนี้หรือเปล่า ถามพนักงานก่อนก็ได้ รู้สึกว่าเขามีเวลาให้ผ่อนโดยที่ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยด้วยนะ ส่วนใหญ่ถ้าอยากรู้พวกโปรโมชั่นต้องลองสอบถามที่ธนาคารดูอ่ะ

2020.12.11 8:20

KanKan68==

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดมาไว้ผ่อนชำระสินค้าในอัตราดอกเบี้ยต่ำแล้วละก็ ผมว่าคุณมาถูกทางแล้วล่ะครับ ที่เหลือก็คือ เลือกบัตรที่ตรงกับการใช้งานของคุณที่สุด เช่น คุณชอบไปซื้อของที่ไหนเป็นพิเศษหรือเปล่า หรือว่าคุณชอบซื้อของประเภทไหน เพื่อจะได้ตัดสินใจสมัครบัตรกดเงินสดได้ถูกน่ะครับ ว่าแต่..คุณสมัครไปหรือยังเนี่ย?

2021.01.10 14:52

Jaroon )))

เจ้าของกระทู้กะว่าสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ใบเดียวแล้วใช้คุ้มเลยใช่มั้ยครับ เอาไว้กดเงินสด เอาไปผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ เอาโปรโมชั่นหรือส่วนลดที่มาจากบัตรเวลาไปใช้ที่ร้านค้าหรือร้านอาหารต่างๆ ถ้าต้องการสิทธิประโยชน์ขนาดนี้ ผมว่าคุณไปดูบัตรเครดิตดีมั้ยครับ ได้ครบทุกอย่างตามที่คุณต้องการแน่ๆ

2021.03.22 5:18

ญาญ่า

อยากทราบว่า ถ้าเรารูดเงินสดหมดเเล้ว เราจะยังรูดผ่อนสินค้าได้อยู่อีกไหมคะ อยากทราบมากค่ะ กรุนาตอบกลับได้ไหมมาคะ

2021.06.14 8:37

Nawin na

มีคอมเม้นท์นึงบอกให้เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิตมาใช้ดีกว่า ดูจากการใช้งานบัตรแล้วน่าจะตรงกับที่คุณต้องการมากที่สุด อ่านกระทู้ไปอ่านกระทู้มาผมก็เห็นด้วยกับคอมเม้นท์นั้นนะครับ แต่สงสัยเจ้าของกระทู้จะไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash มาใช้แล้วล่ะ ดูท่าจะสนใจบัตรนี้มาก หากได้บัตรกดเงินสดที่ถูกใจมาใช้ ดีใจด้วยครับ

2021.09.28 13:24

ลืมไปหรือเปล่า?

ที่เข้ามาถามเรื่องการใช้งานบัตรกดเงินสด K-Express Cash เนี่ยเจ้าของกระทู้ไปสมัครมาใช้หรือยังคะ ถ้ายังไม่ได้สมัครก็ดีไปนะ เราคิดว่าคุณควรศึกษาข้อมูลเรื่องการใช้งานผ่านบัตรก่อนที่จะไปสมัครมาใช้ เพราะการที่ไม่รู้ว่าบัตรนี้สามารถเอาไปใช้ทำอะไรได้บ้างมันอาจจะเป็นภาระมากกว่าเป็นการทำให้คุณสะดวกขึ้น เราคิดอย่างนี้นะ

2022.01.08 4:54

น้องตุ่น45

ถ้าบัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้และเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้ด้วยคงถูกใจเจ้าของกระทู้มากเลยนะคะ สมัครบัตรแค่ใบเดียวตอบโจทย์ตามความต้องการได้หมด ถ้าสมัครบัตรมาแล้วได้ใช้แบบคุ้มค่ามันก็ดีเนอะ แต่ก็ต้องระวังเรื่องการชำระเงินคืนด้วย เพราะว่าการใช้จ่ายผ่านบัตรมันง่ายและรวดเร็ว เงินที่ต้องเอามาจ่ายคืนต้องหาให้เร็วด้วยค่ะ

2022.03.17 5:29

Sopon68/

ผมคิดว่าที่หลายคนสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ก็เพราะว่าอยากซื้อของแบบผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำนะครับ ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์อื่นๆก็มีนะ ต้องดูกันไปตามบัตร แต่ละบัตรเขาให้สิทธิประโยชน์หลักหรือจัดพวกโปรโมชั่นไม่เหมือนกัน อยู่ที่ว่าคุณอยากได้แบบไหนก็เลือกสมัครบัตรกดเงินสดของธนาคารนั้นไป เลือกที่ถูกใจเราที่สุดครับ

2022.04.19 15:2

:nonTiya:

เรื่องโปรโมชั่นและส่วนลดจากการใช้บัตรกดเงินสดอาจมีไม่มากนะคะ แต่เรื่องกดเงินสดและเรื่องผ่อนชำระค่าสินค้านั้นทำได้ อย่างที่บางคนเข้ามาคอมเมนต์ไว้ว่าให้เจ้าของกระทู้ลองดูพวกบัตรเครดิตไว้บ้าง เพราะมันอาจจะเหมาะกับการใช้งานของคุณมากกว่า เพื่อการใช้งานบัตรอย่างคุ้มค่าและเกิดประโยชน์ที่สุดต้องพิจารณาให้ดีก่อนค่ะ

2022.05.15 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี