Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยมาค่ะ ปกติก็ไปใช้บริการที่สาขาของธนาคารนี่แหละ แต่ว่าช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัด แล้วก็ต้องไปถอนเงินที่สาขาของธนาคารกสิกรไทย แต่ว่าไม่ใช่สาขาที่เปิดบัญชีด้วยนะคะ ก็เลยอยากรู้ค่ะว่าถ้าเราจะไปถอนเงินต่างสาขาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยแล้วจะถอนออกมาได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ? แล้วก็ต้องใช้อะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Maprang

ถ้ามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยแล้วเราไปถอนเงินที่ต่างสาขาของธนาคารกสิกรไทยนะคะสามารถถอดออกมาได้สูงสุดวันละ 2,000,000 บาท โดยสิ่งที่เราต้องใช้ในการถอนเงินต่างสาขาก็คือสมุดบัญชีเงินฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทยและก็บัตรประจำตัวประชาชนของเราค่ะ ก็เลยถ้าจะเดินทางไปต่างจังหวัดก็อย่าลืมพกสมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของเราไปด้วยนะคะ

2020.08.23 9:40

19Jam

พอดีเลยกำลังจะไปถอนเงิน มาเที่ยวต่างจังหวัดแล้วเงินไม่พอ อยากรู้ว่าถ้าเราไปถอนเงินโดยไปทำธุรกรรมที่ธนาคารตรงนี้เขาคิดค่าธรรมเนียมไหมคะ ?? ถ้าคิดค่าธรรมเนียมด้วยเขาคิดยังไงหรอคะ แล้วถ้าเราไม่ไปทำธุรกรรมที่ธนาคาร เรากดเงินสดที่ตู้แทน เขาคิดค่าธรรมเนียมด้วยหรือเปล่าคะ ?? จะได้ตัดสินใจถูกว่าควรที่จะไปถอนเงินที่ไหนดี

2020.11.19 2:26

Bom2020

อยากรู้เหมือนกันนะครับ เพราะผมไม่มีบัญชีของธนาคารกสิกรมาก่อน แต่ตอนนี้มีความจำเป็นจะต้องเปิดบัญชีของกสิกรไว้ 1 บัญชี แต่คิดว่าเงินถอนเงินขั้นต่ำในแต่ละวันเราก็คงจะกำหนดได้ เหมือนบัญชีออมทรัพย์อื่นๆ แต่ก็ยังอยากรู้ว่า กำหนดได้สูงสุดต่อวันกี่บาท แต่ถึงผมเปิดบัญชีกับกสิกรผมคิดว่าผมไม่สมัครบัตรหรอกใช้ App ดีกว่า

2020.12.24 8:9

ภูวพัฒน์

ผมว่าน่าจะเบิกได้มากกว่า สองล้านนะครับ ถ้าเราไปที่สาขาช่วงบ่ายๆนะครับ สามารถได้มากว่าครับ เพราะว่าตอนนั้นเขามีลูกค้าแล้วครับ ที่เขากำหนดแค่2ล้าน เป็นเพราะเขาไม่อยากเก็บเงินไว้เยอะๆนะครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ส่วนใหญ่แล้ว คนเรามักจะเบิกเงินที่สาขาที่ตัวเองทำไว้ครับ ยิ่งจำนวนเงินเยอะแบบนี้ด้วย ข้ามสาขาไม่ค่อยนิยมกันครับ

2021.02.17 6:44

Apple

ถ้าถอนต่างสาขาน่าจะต้องไม่เกินหลักล้านนะคะ เคยได้ยินมาแบบนี้ ถ้าหลักแสนยังพอได้อยู่ค่ะ จขกทจะถอนออกมาเป็นล้านเลยหรอคะต้องระวังหน่อยนะคะยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงไปถอนเงินคนเดียว เดี๋ยวนี้อันตรายมาก ขนาดแค่กดเงินที่ตู้เอทีเอ็มยังโดนทำร้ายได้เลย เป็นห่วงนะคะเลยแค่อยากเตือนให้ระวังตัวไว้หน่อย ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีโจรขโมยเยอะค่ะ

2021.06.07 11:44

แค่..หนึ่ง

ไปเที่ยวต่างจังหวัดแล้วเงินไม่พอ จึงอยากถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินสดที่ธนาคารหรือถอนเงินสดออกจากตู้เอทีเอ็มก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมกันทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่คุณต้องการถอน แต่คงไม่มากหรอกมั้ง คุณคงไม่ได้ถอนเงินเป็นล้านเพื่อเอามาเที่ยวหรอก ใช้เงินขนาดนั้นต้องไปเที่ยวต่างประเทศละครับ

2021.09.19 13:36

ตรีรัก

ปกติใช้งาน แต่ที่ธนาคารเหรอคะเวบาที่จะถอนเงิน ช่วงนี้ หันมาเปลี่ยนการถอนดงอนดีไหมคะ อย่าง ถอนเงิน ผ่านตู้ ATM แบบที่ไม่ต้องใช้บัตรก็สามารถทำได้นะคะ ไม่ต้องไปเบียดเสียดกันที่ธนาคารคะ เรื่องค่าธรรมเนียมในการถอนเงิน ถ้าทำแบบนี้ไม่ต้องจ่ายนะคะ หัดใช้ได้แล้วนะคะแอพพวกนี้อีหหน่อยจะเข้ามาแทนที่สาขาของธนาคารนะคะ

2021.10.08 15:40

บีบี บุญยพร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยให้ถอนเงินต่างสาขาได้มากถึง 2 ล้านบาทเลย ถ้าจะถอนเงินสดออกมา เราว่ามันจะอันตรายนะเงินจำนวนมากอย่างนั้น เปลี่ยนเป็นโอนเงินดีกว่า ยิ่งโอนเงินผ่านแอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์มือถือยิ่งสะดวกเลย แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินสดก็ต้องระวังเมื่อไปถอนเงินออกจากธนาคาร ควรมีคนไปด้วยเพื่อความปลอดภัยค่ะ

2021.10.12 7:6

Monticha M

ถอนเงินบ่อยเหรอคะ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าอยู่ต่างจังหวัดยังต้องถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย เปลี่ยนเป็นการโอนเงินผ่าน internet banking หรือ mobile application ของธนาคารกสิกรไทยดีกว่ามั้ยอะคะ สะดวก รวดเร็ว ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลยด้วย ใช้ไม่ยากหรอก ฝึกแป๊บนึงก็ใช้คล่องแล้วล่ะค่ะ

2021.10.25 14:47

Pawat-_-

เห็นด้วยกับคอมเมนต์นึงนะครับที่บอกว่าใช้งานแอปพลิเคชั่นของธนาคารดีกว่าไปทำธุรกรรมที่สาขาของธนาคาร แม้แต่การกดเงินสดตอนนี้ก็ไม่ต้องใช้บัตรแล้ว มีแอปพลิเคชั่นของธนาคารก็ไปกดเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มได้เหมือนกัน สะดวก รวดเร็ว ไม่เสียค่าธรรมเนียมใดๆ ไม่แน่นะตอนนี้เจ้าของกระทู้อาจจะใช้แอปของธนาคารแล้วก็ได้ ใช้หรือยังครับ

2022.01.10 14:45

Pitsanu5-9

หลังจากที่เจ้าของกระทู้กลับจากการไปเที่ยวในครั้งนั้น คงหันมาใช้แอปพลิเคชั่นของธนาคารนะครับ อย่างที่มีคนมาแนะนำไปแล้วว่าการใช้แอปของธนาคารสะดวกกว่ามาก เวลาซื้อของหรือจ่ายค่าบริการอะไรก็สะดวก โอนเงินหรือสแกนคิวอาร์โค้ดผ่านแอปของธนาคารในโทรศัพท์มือถือของคุณเองก็จบเลย รวดเร็วทันใจ เงินในบัญชีก็ไปไวด้วยเช่นกัน

2022.03.18 4:49

วิววิว

จำเป็นต้องถอนเงินออกมาเป็นเงินสดเลยเหรอคะ ไปต่างจังหวัดแบบนั้นน่าจะหาวิธีอื่นได้เนอะ อย่างแบบ โอนเงินแทนได้มั้ย ถ้าไม่ได้จริงๆก็ต้องยอมจ่ายค่าธรรมเนียมในการถอนเงินต่างสาขาค่ะ แต่กี่บาทเราก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ได้ไปถอนเงินที่ธนาคารนานมากแล้ว เราโอนเงินผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารอย่างเดียวเลย สะดวกกว่าเยอะค่ะ

2022.04.30 8:7

Patompong

จำเป็นต้องถอนเงินออกมาเยอะเลยเหรอครับ ไปเที่ยวต่างจังหวัดเฉยๆหรือว่าไปทำงานครับเนี่ย ไม่ใช่อะไรหรอก การถอนเงินสดออกมาจากธนาคารครั้งละมากๆ มันน่าเป็นห่วงอยู่นะ ใช้วิธีโอนเงินไม่ได้เหรอครับ ไม่ต้องจับเงินสด ปลอดภัยจากมิจฉาชีพและไม่ต้องเสียเวลาไปที่ธนาคาร ไม่ต้องเสี่ยงกับโรคระบาดด้วย แล้วแต่คุณสะดวกนะครับ

2022.05.21 3:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี