Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

อยากจะสมัครบัตรกดเงินสดเหมือนกันครับ ถ้าได้รับการอนุมัติจะพยายามจ่ายแบบเต็มจำนวน เห็นหลายคนจ่ายแต่ขั้นต่ำแล้วมีปัญหาเยอะ ผมดูบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะมีบัญชีธนาคารนี้อยู่แล้วครับ เห็นว่าชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท เห็นอย่างนี้แล้วรู้เลยครับว่าทำไมคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำถึงมีปัญหาในอนาคต

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเวทย์

มันเป็นทางออกของคนที่คิดสั้นๆนะครับ ไม่ได้คิดว่ามันจะมีผลกระทบอะไรตามมาไหม หลายคนครับที่โดนฟ้องเนื่องจากการที่จ่ายขั้นต่ำแบบนี้แหละครับ ทั้งๆที่สามารถจ่ายได้มากกว่านี้ แต่ก็กลัวว่าจะไม่มีเงินใช้ ก็จ่ายแบบนี้กัน คิดผิดเลยนะครับ เพราะว่าบางทีบัตรกดเงินสดเขามีโปรดีๆ สำหรับคนที่จ่ายครบ จ่ายตรงเวลาด้วยนะครับ

2020.11.26 6:6

Guzjung

พยายามจ่ายให้เต็มค่ะเหมือนที่คุณคิดหน่ะถูกแล้ว เพราะดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดเป็นแบบลดต้นลดดอก ดังนั้นถ้าคุณรีบจ่ายมากหรือเท่ากับจำนวนเงินที่กดมาใช้ก็จะทำให้ระยะเวลาผ่อนสั้นลง และทำให้เสียดอกเบี้ยน้อยลง แต่เมื่อไหร่ที่คุณชำระเเค่ขั้นต่ำอาจจะต้องเสียดอกเบี้ยเยอะและบางทีถ้าค้างชำระดอกเบี้ยอาจจะยิ่งเพิ่มสูงมากๆเลย

2020.12.10 11:19

ในฝัน⭐⭐

ดีใจด้วยค่ะ ที่เจ้าของกระทู้คิดแบบที่บอกไว้ว่าถ้าได้รับการอนุมัติหลังจากสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะพยายามจ่ายแบบเต็มจำนวน ไม่จ่ายแค่ขั้นต่ำเท่านั้น หายห่วงเลยค่ะถ้าคุณคิดและทำแบบนี้ เรื่องเป็นหนี้เป็นสินไม่มีแน่นอน อย่างนี้เหมาะกับการสมัครบัตรมาใช้งาน สำหรับคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำน่าเป็นห่วงจริงๆค่ะ

2021.01.10 14:0

สบายดีหรือ?

เจ้าของกระทู้บอกว่าบัตรกดเงินสด K-Express Cashให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท เห็นอย่างนี้แล้วรู้เลยว่าทำไมคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำถึงมีปัญหาในอนาคต คุณรู้มั้ยว่าบัตรกดเงินสดบางบัตรให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยกว่านี้อีกนะครับ ประมาณ 3% หรือว่า 200 บาท เป็นไงครับ ผมนึกไม่ออกเลยว่าถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำจะเป็นยังไง

2021.03.21 15:43

filmฟิล์ม

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท เจ้าของกระทู้บอกว่า"เห็นอย่างนี้แล้วรู้เลยครับว่าทำไมคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำถึงมีปัญหาในอนาคต" มีบัตรกดเงินสดบางบัตรกำหนดการชำระเงินขั้นต่ำน้อยกว่านี้อีกนะครับ มีให้จ่าย 300 บาทด้วย คนใช้บัตรกดเงินสดต้องคำนวณเรื่องค่าใช้จ่ายดีๆก่อนสมัครครับ

2021.09.30 4:39

พรนภาpa

ไม่แค่คิดว่าน่าจะมีปัญหาหรอกค่ะ มันมีปัญหาอย่างแน่นอนแล้วล่ะ อย่างแรกเลย คือ ทำให้เกิดดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมา 2 ก้อนในเวลาเดียวกัน ก้อนแรกเป็นดอกเบี้ยของยอดที่เราต้องจ่ายทั้งหมด ส่วนยอดที่สองเป็นดอกเบี้ยที่เราค้างชำระ เป็นแบบนี้แล้ว หนี้ที่เราค้างชำระก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ คนที่เป็นหนี้บัตรก็จะเริ่มจากการจ่ายขั้นต่ำแบบนี้แหละ

2022.01.17 15:44

นายภัทร์

ใช่เลยพี่ จ่ายขั้นต่ำท้ายที่สุดมีปัญหาตามมาแน่นอนครับ ผมเจอมากับตัวเองแล้วครับ คิดว่าไม่ีปัญหาอะไรเพราะทางบัตรเขาบอกว่าสามารถจ่ายได้ จ่ายได้จริงแต่ยอดค้างชำระ พร้อมกับดอกเบี้ยที่ตามมานี้สิครับ เยอะเหลือเกิน ผมเลยรีบๆเคียร์เลยครับ กลัวว่าถ้าจ่ายแบบนี้อีกมีปัญหาเกิดแน่นอน หนี้ไม่ยอใหมดสักที มานั้งจ่ายแต่ดอกเบี้ย

2022.03.24 6:26

panya49

การจ่ายเงินขั้นต่ำของบัตรกดเงินสดก็จะประมาณเดียวกันกับ บัตรกดเงินสด K-Express Cash นะครับ คือ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท ถ้าจ่ายขั้นต่ำเมื่อไหร่ แสดงว่าผู้ถือบัตรเริ่มมีปัญหาเล็กน้อยกับสภาพคล่องทางการเงินของตัวเอง หากยังมีการจ่ายเพียงขั้นต่ำในเดือนถัดไปอีก อันนี้เป็นสัญญาณอันตรายแล้วล่ะครับ

2022.04.25 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี