Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

น้องเราใช้บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปซื้อของบางครั้งก็ได้ส่วนลด บางทีก็ได้คะแนนสะสมด้วยคิดว่ามีแต่บัตรเครดิตที่สะสมคะแนนได้ซะอีก เราคิดว่าบัตรนี้เป็นบัตรกดเงินสด ก็คงเอาไว้ใช้กดเงินสดหรือผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำเท่านั้น แต่จริงๆแล้วเอาไปใช้อะไรได้อีกคะ พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังเวียน

ไอ้ที่บอกว่าดีกว่าอีกตัวไหม ตัวที่น้องว่าคือ บัตรกดเงินสด Speedy Cash ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นตัวนี้ ผมว่า ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรนะครับ เพียงแต่ว่าบัตรใบนี้ที่คุณถามใช้ในห้าง เดอะมอล ได้เท่านั้นเองครับ เรื่องของดอกเบี้ย ก้เท่ากันเลยครับ นี่ ยังไม่รวมถึง การจ่ายขั้นต่ำที่ธนาคารเขากำหนดนะครับ เอาง่ายๆเลยครับ บัตร สองในนี้เหมือนคู่แฟดเลยครับ

2020.11.27 7:30

Aumzaa44

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cashเป็นบัตรกดเงินสดที่เขาทำร่วมกับห้างเดอะมอลล์นะคะ ซึ่งถ้าปกติคุณไปซื้อของที่นั่นอยู่แล้วก็จะค่อนข้างคุ้มค่ะ เพราะว่ากดเงินสดนี้สามารถที่จะสะสมคะแนนร่วมกับ M Card ได้ เขาก็จะมีส่วนลด Mprice ให้ด้วยนะคะ 20% ถ้าสแกนคิวอาร์โค้ดของบัตรนี้ด้านหลัง คือถ้าใช้กับที่นั่นก็คือคุ้มอ่ะคะ แต่ถ้าไม่ค่อยได้ไปซื้อของที่นั่นก็แนะนำเป็นบัตร speedy cash แบบธรรมดาค่ะ

2020.12.12 10:4

**PINPIN==

ส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสดก็เอาไว้ใช้กดเงินสดและผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำนะคะ บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ก็เหมือนกันเพียงแต่ได้คะแนนสะสมเพิ่มเข้ามาเมื่อใช้งานบัตรที่เดอะมอลล์ ที่อยากให้คุณดูด้วยก็คือ เรื่องดอกเบี้ยค่ะ เมื่อมีการใช้งานบัตรแล้วต้องรีบชำระเงินคืนให้เร็วที่สุด เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยมากเกินไปค่ะ

2021.01.11 15:13

😁YIM😁

@Aumzaa44 ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมเองก็เป็นลูกค้าของ SCB แต่ยังไม่ได้สมัครบัตรกดเงินสดของเขาสักใบ เคยได้ยินชื่ออยู่ครับบัตรกดเงินสด Speedy Cash กับ บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เนี่ย อ่านจากข้อมูลที่คุณให้มาแล้ว ผมคงสมัครแบบธรรมดาดีกว่า เพราะว่าไม่ค่อยได้ไปซื้อของที่เดอะมอลล์เท่าไหร่ ขอบคุณอีกครั้งครับ

2021.03.23 16:7

นิพพา

เราว่าน่าจะแตกต่างกันที่เรื่อง ของวงเงินที่เราได้ได้มากกว่าไหมคะ ส่วนการใช้งานของ บัตรกดเงินสดก็น่าจะคล้ายๆกันแหละคะ ส่วนที่บอกถ้าใช้บัตรนี้ที่เดอะมอล ได้ส่วนลด คือ ถ้าเป็นที่อยู่ต่างจังหวัดก็ไม่น่าจะได้อะไรคะ เอาว่า ยังไง บัตรพวกนี้ เป็นบัตรที่ทำให้เรามีเงินเอาไว้สำรองเมื่อยามจำเป็นค ถ้าช่วงนี้จะใช้ ก็คิดให้ดีๆละกัน

2021.08.09 14:43

Wineee

อยากรู้เหมือนกันนะคะ แต่อ่านคอมเม้นมาเรื่อยๆ ก็ยังไม่มีใครมาเปรียบเทียบหรือมาบอกว่ามันต่างกันยังไงบ้าง แต่ความคิดเห็นส่วนตัวของเราเราก็คิดว่ามันต่างอยู่แล้ว บัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตความสะดวกมันคนละอย่างค่ะ ถึงแม้ว่าจะเอาไปใช้จ่ายแทนเงินสดได้เหมือนกัน แต่ดอกเบี้ยคงต่างกัน ส่วนเรื่องสะสมคะแนนอะไรต่างๆเนี่ยยังไงก็สู้บัตรเครดิตไม่ได้นะ

2021.09.29 10:9

/กัญญาณัฐ/

บัตรกดเงินสด ถ้าเป็นของธนาคารเดียวกันเอามาเทียบไม่ได้หรอกค่ะว่าต่างหรือไม่ต่างกันยังไง เพราะบัตรของเขามีเรื่องของวงเงินเข้ามาเกี่ยวด้วย เราไม่แน่ใจว่าบัตรกดเงินสดตัวไหนที่ได้วงเงินเยอะกว่า แต่ไม่ว่าจะได้วงเงินมากหรือน้อยกว่าการใช้งานก็เหมือนกันเลย ไม่ว่าจะเรื่องค่าธรรมเนียม เรื่องผ่อนสินค้า ไม่ต่างกันค่ะ

2022.01.17 15:50

วันชนะ

เห็นเพื่อนๆบางคนบอกเกี่ยวกับเรื่องของ การจ่ายขั้นต่ำ ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนจ่ายแบบนี้บ้างครับ ผมจ่ายแค่สองครั้งแล้วก็ตั้งใจเลยครับว่าจะไม่จ่ายแบบนี้อีกแน่นอน เพราะจ่ายไปแล้วดอกเบี้ยอะไรต่ออะไรไม่รู้เพิ่มเข้ามาอีกเยอะเลย เอาว่าถ้าผมไม่สามารถหาจ่ายได้เดือ่นๆนั้นผมก็จะไม่ใช้งานครับ กลัวว่าจะเป็นเหมือนเดิมอีกครับ

2022.03.29 4:56

#PimPan#

เห็นบางเมนต์คุยกันเรื่องการจ่ายเงินค่าบัตรกดเงินสดเพียงขั้นต่ำ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ แบบไม่ได้ว่าช็อตจนถึงขั้นจ่ายเต็มจำนวนไม่ไหว ก็อย่าทำเลยค่ะ ไม่อย่างนั้นเดือนถัดๆไปคุณจะแย่มากแน่ๆ ถ้าคิดว่าจะจ่ายเงินคืนบัตรกดเงินสดไม่ไหวจริงๆ พยายามไม่ใช้มั้นค่ะ เอาไว้ให้สภาพทางการเงินมันคล่องกว่าเดิมอีกหน่อยค่อยใช้อีกที

2022.04.29 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

น่าสนใจดีนะบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash บัตรฯนี้คิดการชำระเงินคืนยังไง หากจ่ายขั้นต่ำ ได้ที่เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

อยากสมัครบัตรกดเงินสดของไทยพาณิชย์ เลือกบัตรกดเงินสด Speedy Cash หรือบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ดีกว่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,ลดค่าใช้จ่าย

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ให้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้าที่ห้างเดอะมอลล์ แล้วใช้คุ้มมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เอาบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash ไปใช้ซื้อของที่อื่นด้วยได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง มีคะแนนหรือส่วนลดให้ด้วยมั้ย?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash นอกจากใช้กดเงินสดแล้ว ใช้ทำอะไรได้อีก และมีความพิเศษต่างจากบัตรอื่นอย่างไร?

มีใครสมัครหรือได้ใช้งานบัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash แล้วบ้าง อนุมัติยากมั้ย และให้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี