Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

โดยทั่วไป เมื่อยื่นเอกสารการสมัครบัตรกดเงินสดไปแล้วจะทราบผลอนุมัติภายในกี่วันเหรอครับ? แต่ละธนาคารมีการกำหนดเหมือนกันมั้ย ผมเคยดูของบางะนาคาร บอกว่าภายใน 5 วันทำการ แต่ไม่รู้ว่าจริงๆใช้เวลากี่วัน สำหรับบัตรกดเงินสด K-Express Cash นี่ใช้เวลาหลายวันมั้ยครับ? ที่สนใจเพราะเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาท ก็สมัครได้น่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณภัทร

บัตรกดเงินสด ก็จะใช้เวลาประมาณนี้ละครับ สูงสุดไม่น่าจะเกิน 14วันครับ เพราะว่าต้องให้เวลากับธนาคารเพื่อทำการเชคข้อมูลต่างๆของเอกสารของเราที่ยื่นให้เขาครับ ส่วนตัวผมว่าเวลาประมาณนี้ สามารถอดทนรอได้ครับ เพราะว่าบางครั้งเราก็ต้องการเงินแต่หาที่ไหนไม่ได้ เวลา 5-14วัน ทันทำให้เรามีโอกาสได้ใช้เงินเป็นก้อนครับ

2020.11.26 8:27

Jojoman

เพื่อนผมสมัครมาก็ต้องรอประมาณ 15 วันเหมือนกันครับ หลังจากยื่นเอกสารครบหมดเรียบร้อยแล้วเขาก็จะให้ส่ง SMS มาให้ถ้าเค้าอนุมัติ แหม...ใจเย็นๆนะครับของดีๆก็ต้องรอกันหน่อย อย่าเพิ่งรีบร้อนเป็นหนี้สิครับ... เพราะว่าธนาคารเขาต้องเช็คหลายอย่างนะครับไม่ว่าจะเป็นประวัติการชำระหนี้ของเราด้วย เงินเดือนของเราแล้วก็ คุณสมบัติของเราตรงตามเงื่อนไขหรือเปล่า ก็ต้องรอนะครับใจเย็นๆ

2020.12.11 8:14

รีๆรอๆ😏🙄

ที่เจ้าของกระทู้สนใจอยากสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะผู้สมัครที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทก็สามารถสมัครได้ หมายความว่า เจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนไม่ถึง 10,000 บาทใช่มั้ยครับ คุณคิดดีแล้วเหรอ ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดค่อนข้างสูงนะ คุณจะไหวมั้ย หาเงินมาจ่ายทันหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นคุณจะเป็นหนี้นะครับ

2021.01.10 14:47

^-^Pimmada

ที่เจ้าของกระทู้สนใจบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทก็สมัครได้เหรอคะ ถ้าด้วยเหตุผลนี้นะยังมีบัตรกดเงินสดของที่อื่นที่ให้คนที่มีเงินเดือนไม่ถึง 10,000 บาทสมัครได้นะคะ แต่มาแนะนำกันตอนนี้คงไม่ทันแล้ว เจ้าของกระทู้คงสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ละ ยังไงก็ใช้บัตรอย่างระวังด้วย อย่าใช้เพลินค่ะ

2021.03.22 5:13

Jirakorn Ji

ผู้ที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทสามารถสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ได้ แต่วงเงินที่ได้รับการอนุมัติคงไม่มากเท่าไร เพราะมันขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือนอยู่แล้ว ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้เงินจำนวนมาก ผมว่าก็ดีนะครับ มีบัตรกดเงินสดเอาไว้ยามฉุกเฉิน อย่างช่วงใกล้สิ้นเดือนน่ะครับ เงินจะขาดมือกันอยู่บ้างนิดๆหน่อยๆ กดเงินไปใช้ก่อนได้

2021.09.24 7:36

เอื้อยสม

ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะเห็นว่าคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรนี้รับคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทด้วย คุณดูบัตรกดเงินสดใบอื่นๆก่อนดีกว่า มีอีกหลายบัตรค่ะที่รับผู้สมัครที่มีฐานเงินเดือนน้อย น้อยกว่า 10,000 บาทเนี่ยมีเยอะนะ แต่คุณมาโพสต์ไว้นานแล้วอะ ป่านนี้ได้บัตรกงินสดไปใช้แล้วมั้ง

2021.10.02 14:37

Jatupat Y.

คนที่มีรายได้ไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทต่อเดือนก็สมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ได้เหรอครับ ผมคิดว่าบัตรกดเงินสดของธนาคารจะให้เฉพาะผู้ที่มีรายได้เกินหนึ่งหมื่นบาทต่อเดือนสมัครได้เท่านั้นซะอีก เปิดโอกาสให้คนเงินเดือนไม่มากได้ทำบัตรกดเงินสดกับธนาคาร ก็ดีนะ ปลอดภัยดีครับ ดอกเบี้ยถูกกว่าไปกู้เงินนอกระบบเยอะ ไม่อันตรายด้วย

2021.10.17 14:39

Pima//

ช่วงนี้หลายคนอยากขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ยามฉุกเฉิน อาจเป็นเพราะรายได้มันไม่สมดุลกับรายจ่าย แต่การไปขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ อย่างเช่น บัตรกดเงินสด K-Express Cash ที่เจ้าของกระทู้ถามมา มันจะเป็นการเพิ่มภาระให้กับผู้ถือบัตรมั้ยคะ เพราะเอาเงินออกมาใช้ก็ต้องจ่ายคืนด้วย จะหาจ่ายคืนทันมั้ยอะ

2021.10.30 7:54

Tina3na

ระยะเวลาในการรอคอยการอนุมัติหลังจากที่สมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ไปแล้วไม่น่าจะรอนานกว่าของธนาคารอื่นนะคะ เพราะไม่อย่างนั้นลูกค้าคงไปสมัครบัตรกดเงินสดของที่อื่นกันหมดแล้วล่ะ ถ้าไม่ติดขัดอะไรในส่วนของเอกสารและประวัติทางการเงินของตัวผู้สมัครเอง ไม่กี่วันก็รู้ผลแล้วล่ะค่ะว่าได้หรือไม่ได้ ถ้าไม่ได้ก็สมัครที่อื่น

2022.01.11 13:16

รัชดาภรณ์

เพื่อนๆคนไหนเคยสมัครแบบออนไลน์บ้างไหมคะ เห็นหลายคนที่สมัครแบบนี้บอกว่าได้รับอนุมัติค่อนข้างที่จะไวกว่าเราไปสมัครที่ธนาคารเสียอีกนะคะ เรามีบัตรพวกนี้อยู่แล้วก็เลยไม่ค่อยมั่นใจว่าเป็นแบบที่หลายๆคนบอกจริงๆไหม ถ้าใครสมัครแบบออนไลน์แล้ว เป็นยังไงบ้าง ก็มารีวิว ให้พวกเราหน่อยนะ เราเองก็คิดว่าจะสมัครเพิ่มอีกสักใบเหมือนกันนะ

2022.03.21 15:45

p'lek

ถามจริง เจ้าของกระทู้สนใจสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครที่มีเงินเดือนไม่ถึง 10,000 บาทก็สามารถสมัครได้เท่านั้นเหรอครับ ถ้าแค่นั้นละก็ สมัครของบัตรกดเงินสดอื่นก็ได้ มีอีกหลายบัตรนะที่ฐานเงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็สมัครได้ ลองดูของที่อื่นบ้างก็ดีนะครับ เผื่อมีจุดอื่นที่น่าสนใจมากกว่า

2022.05.23 13:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี