Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

เราเริ่มทำธุรกิจของตัวเองมาได้สักพักใหญ่แล้ว ตอนนี้กำลังคิดจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ แต่ไม่แน่ใจเรื่องคุณสมบัติของผู้สมมัครว่าเราจะผ่านมั้ย อย่างที่บอกไปแล้วว่าเราทำธุรกิจแล้วก็ไม่ได้ใหญ่ด้วย ใครพอจะรู้บ้างว่าคุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรนี้มีอะไรบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

บัตรกดเงินสดใบนี้ ถ้าเรามีกิจการเป็นของตัวเอง แต่ต่างกับบัตรอื่นๆนิดหนึ่งครับ บางบัตรเขาดูยอดรายได้ต่อเดือนครับ แต่บัตรกดเงินใบนี้เขา ดูเงินหมุนเวียนในบัญชีของเราครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ต้องมีเงินทุนหมุนเวียนขณะที่ไปขอทำบตัรกดเงินสด ต้องมี ประมาณ แสนแปดได้ครับ แล้วกิจการก็ต้องเปิดมาแล้วไม่น้อยกว่าหนึ่งปีครับ

2020.11.30 3:30

หมูตุ๋น

จริงดิ!!! แสนแปดตลกแระ…. มันเยอะกว่าที่อื่นนะเนี่ย เพื่อนเราใช้ของธนชาตอยู่เงินเดือนขั้นต่ำแค่สามหมื่นบาทก็สมัครได้แล้ว ทำไมที่นี่โหดจังถึงขั้นเป็นแสนเลยหรอ?? จริงๆเรามองบัตรนี้ไว้นานแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาไปสมัครสักที มาฟังรายละเอียดในนี้ตกใจนะเนี่ย เราก็เป็นแม่ค้าออนไลน์ธรรมดาๆมีรายได้ไม่ได้ถึงขนาดนั้น เสียใจมาก อดเลย...เพราะเป็นคนชอบซื้อของที่เซ็นทรัลบ่อยๆ

2020.12.19 12:11

BIRD🐦🐦

เรื่องอาชีพไม่มีปัญหาหรอกครับ มีธุรกิจเป็นของตัวเองก็สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ได้ เห็นมีคนบอกว่าต้องมีเงินหมุนเวียนในธุรกิจ 180,000 บาท สูงมากนะครับ ถ้ามีเงินหมุนเวียนขนาดนี้ยังมีสภาพไม่คล่องจนต้องมาสมัครบัตรกดเงินสดอีกเหรอครับ แต่ที่ผมสงสัยมากกว่านั้น ก็คือ หากต้องการเงินสำหรับธุรกิจทำไมไม่ไปขอสินเชื่อล่ะครับ?

2021.01.17 14:14

!!จินจิน!!

เจ้าของกระทู้ทำธุรกิจส่วนตัวแล้วทำไมถึงคิดจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ล่ะคะ ต้องการเงินไปเพิ่มสภาพคล่องให้กับธุรกิจหรือเปล่า ถ้าอย่างนั้นน่าจะไปขอสินเชื่อเพื่อธุรกิจมากกว่านะ แต่เรามาบอกเจ้าของกระทู้ตอนนี้มันจะทันมั้ยล่ะเนี่ย สมัครบัตรกดเงินสดตัวไหนไปแล้วหรือเปล่า เอาเป็นว่าสมัครมาใช้แล้วมันโอเคมั้ยคะ

2021.03.29 13:51

วาริศา

เท่าที่ไปอ่านมาเขาบอกว่าถ้าทำงาน มีรายได้ 1หมื่นบาทสามารถทำได้ แต่ถ้าเป็นธุรกิจส่วนตัว เขาบอกว่า ต้อวมีเงินหมุนเวียบในบัญชี ที่ แสนกว่าๆต่อเดือน ไม่ทราบว่า ข้อทูลแบบนี้พอจะได้ไหมคะ สินเชื่อถ้าไม่ได้ทำงานประจำ ค่อนข้างที่จะทำอยากมากคะ แต่ ก็มีบางบัตรนะคะ ที่เขาบอกว่ามีรายได้รวม ไม่ว่าจะมีเงินมาจากที่ไหนเพียงแค่มีเอกสารรับเงินก็ทำได้คะ

2021.08.09 14:44

ธัญญภรณ์

คนที่มีอาชีพส่วนตัวเวลาจะขอสินเชื่อ ค่อนข้างลำบากนะคะ วงเงินของรายได้ มากจริงๆ แบบนี้ ช่วงโควิด คนที่ทำธุรกิจส่วนตัวจะขอสินเชื่อได้ไหมคะ เห็นหลายร้านปิดเงียบมาหลายเดือนแล้ว นั้นแสดงว่ารายได้ไม่น่าจะถึงที่เขากำหนดเอาไว้นะคะ ไม่ทราบว่าคุณมีปัญหาอะไรบ้างไหมคะ ช่วงโควิด ถ้า รายได้ไม่ถึง รองๆไปขอสินเชื่อของ ออมสินไหมคะ

2021.09.24 14:53

นัทธพงศ์

วงเงิน ของ บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ เราสามารถเลือกเองได้ใช่ไหมครับ ว่าเราต้องการวงเงินที่เท่าไร ผมเห็นว่าในเวบของเขามีตารางคำนวนด้วยครับ ส่วนตัวผมเองก้กำลังอยากได้สินเชื่ออะไรสักอย่างที่มาช่วยนะครับ ช่วงโควิดแบบนี้ช่างหาสินเชื่อได้ยากมากครับ ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ นี่ผมขอไปหลายที่แล้วนะแต่ก็ยังเงียบๆเลย

2021.10.17 16:7

นพพงศ์

ก็ดีนะ ที่เขาดูแค่เงินหมุนเวียนในบัญชี เราไม่ต้องมีเงินฝากที่เก็บเยอะ เพียงแค่ช่วงแรกๆก่อนที่จะขอทำบัตรกดเงินสด ก็ต้องตกแต่งบัญชีให้วงเงินของเราหมุนเวียนเท่าที่เขากำหนดก็น่าจะพอแล้ว หลังจากที่เราได้รับอนุมัติบัตรกดเงินสดมาแล้วก็ไม่ต้องถึงก้ได้ ง่ายดีนะเพระถ้าจะเอารายได้เหมือนกับบัตรอื่นๆตอนนี้คิดว่าคงไม่ถึงแน่นอน

2022.01.31 14:58

Ratcha..

ที่เจ้าของกระทู้สนใจอยากสมัคร คือ บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ใช่มั้ยครับ เป็นเจ้าของกิจการด้วย การสมัครไม่น่าจะยากนะเพราะมีรายได้เป็นประจำอยู่แล้ว คุณไปสมัครมาหรือยัง ได้รับการอนุมัติมั้ย อย่าลืมว่ามันเป็นบัตรกดเงินสด เวลากดเงินสดออกมา มีดอกเบี้ยหลายบาทอยู่นะครับ คุณต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วยนะ

2022.04.28 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี