Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

สวัสดีครับ ผมได้สมัครบัตร โฮมโปร เฟิส์ช้อย เเล้วไม่ได้อนุมัติครับ เลยเปลี่ยนไปเป็นโฮมโปร วีซ่า เเต่ว่าพอผมได้บัตรโฮมโปรวีซ่ามา ทางนั้นเเจ้งมาทีหลีงว่าผมได้รับอนุมัติบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยเเล้ว งงเป็นไก่ตาเเตกเลยครับทีนี้ เพราะอยู่ดีๆมีบัตรเครดิตเพอิ่มมาอีกใบ เป็นหนี้บานเลยเเน่ๆ ผมเลยอยากจะยกเลิกโฮมโปรวีซ่าครับ เเบบนี้จะเสียค่าธรรมเนียมไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Linden

ส่วนตัวเราชอบโฮมโปรวีซ่ามากกว่า ตอนน้องที่สาขาชวนเพิ่มหน้าบัตรเฟิร์สช้อยส์เราไม่ค่อยสนใจค่ะเพราะมีบัตรโฮมโปรวีซ่าอยู่แล้ว เเละคิดว่าบัตรโฮมโปรวีซ่าใช้ได้คุ้มค่ามากกว่า เฟิร์สช้อยส์ เพราะเฟิร์สช้อยส์ได้เฉพาะที่โฮมโปรเท่านั้นไม่่คุ้มค่ะ 555 แต่ว่าเรื่องยกเลิกบัตรที่ยังไม่ได้ใช้นี้คิดว่าต้องลองโทรถามธนาคารดูค่ะ

2020.07.11 10:37

บะหมี่

นั่นน่ะสิเป็นเราเราก็งงแย่เลย สำหรับเราเราเลือกที่ว่าบัตรใบไหนมันจำเป็นต่อเรามากกว่า เราก็เลือกบัตรใบนั้นเพราะว่าถ้าเรามีทั้ง 2 ใบมันอาจจะทำให้เกิดเป็นหนี้ได้อย่างที่คุณบอกจริงๆ เพราะเดี๋ยวนี้เงินก็ไม่ได้หามาง่ายๆ ้ถ้าเป็นนี่ลำบากแย่เลยแต่ว่าเวลาเลือกอ่ะ ต้องเลือกที่แบบให้มันคุ้มจริงๆนะไม่อย่างนั้นถ้าเราเลือกผิดอันน่ะใช้งานไม่ได้คุ้มค่าแน่

2020.11.30 2:56

นงรัตน์

ถ้าเป็นเรานะเราไปยกเลิก บัตรกดเงินสดดีกว่าที่จะไปยกเลิกบัตรเครดิตคะ เพราะว่า บัตรเครดิต สามารถใช้งานง่ายแล้วก็ใช้ได้ครอบคลุมมากกว่าบัตรกดเงินสดคะ ส่วนจะยกเลิก เราว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ ถ้าเรายังไม่ได้เอาบัตรไปใช้อะไรเลย แต่ถ้าเอาไปใช้แล้ว ก็ต้องเคลียหนี้บัตรที่ต้องการปิดให้จบก่อนนะคะ เราจึงจะสามารถยกเลิกได้คะ

2020.12.05 15:8

เกรป

นั่นสิคะเราคิดว่าใช้บัตรเครดิตดีกว่านะ บัตรกดเงินสดไม่ค่อยเวิร์คหรอกดอกเบี้ยก็แสนจะแพง ยิ่งถ้าเป็นโฮมโปรแล้วก็ถ้าเป็นเรา….เราจะสมัครบัตรเครดิตนะ เพราะสินค้าบางรายการสามารถผ่อนได้ 0%เลย ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดผ่อนไม่ได้นะ 0% เนี่ย อีกอย่างยิ่งผ่อนนานดอกเบี้ยยิ่งเยอะ แต่ไหนๆสมัครมาแล้วก็ต้องใช้แล้วสินะ...

2021.02.10 9:23

Tidtid4-23

ขอถามหน่อยครับ บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อย กับบัตรโฮมโปร วีซ่า เป็นบัตรของธนาคารเดียวกันมั้ยคะ? ถ้าเป็นธนาคารเดียวกัน เราสงสัยว่าทำไมเจ้าของกระทู้สามารถสมัครบัตรของธนาคารเดียวกันได้ถึงสองใบในระยะเวลาใกล้เคียงกันด้วย หรือว่าปกติสามารถทำแบบนี้ได้อยู่แล้วคะ ใครพอจะทราบขอบอกให้หายสงสัยด้วยนะคะ เราไม่ค่อยรู้เรื่องนี้น่ะ

2021.05.14 14:53

LookPla

@ Tidtid4-23 สำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อย กับบัตรโฮมโปร วีซ่า เป็นบัตรของธนาคารกรุงศรีเหมือนกันค่ะ แต่เราก็ไม่แน่ใจว่าทำไมถึงขอมาได้สองบัตร อันนี้คุณต้องไปถามธนาคารนะคะเพราะเราตอบคุณไม่ได้เหมือนกันค่ะ แต่ถ้าคุณสนใจคุณสามารถที่จะสมัครได้นะคะเพราะว่ามันจะมีแบบเป็นบัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิต เราก็รู้มาแค่ประมาณนี้ค่ะ

2021.05.30 6:34

ศุภนาถ

แสดงว่าเป็นคนใจร้อนคะ ไม่ได้รอของเจ้าที่ทำตอนแรกคะ ถ้าเป็นเรา ได้บัตรมา 2เจ้าแบบนี้เรายิ้มเลยคะ ไม่ต้องยกเลิกแล้วละคะ ใช้มันสองใบไปเลยคะ แต่สงสัยคะว่าทำไมทั้งสองไปถึงเลือกที่จะเป็น โฮมโปรเหรอคะ เป็นช่าง หรือว่าผู้รับเหม่าแน่ๆใช่ไหมคะ ถ้าใช้ก็เก็บเอาไว้เลยคะ เพราะว่าวงเงินอาจจะไม่พอในการใช้จ่ายของคุณแน่ๆคะ

2021.06.26 5:58

Blue berry

@นงรัตน์ กลับกันนะ เราอะขอเลือกบัตรกดเงินสดดีกว่า เราว่าใช้งานง่ายกว่า กดเงินสดเมื่อฉุกเฉินก็ได้แบบไม่เสียค่าธรรมเนียมเลย รูดซื้อของได้ สิทธิ์ผ่อน 0% ก็มี สะดวกกว่านะ แล้วอยากฝากบอกเจ้าของกะทู้ว่า ได้รับอนุมัติทั้งสองก็เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งได้นะ ไม่จำเป็นว่าต้องรับมาทั้งสอง เลือกได้ค่ะว่าจะเอาหรือไม่เอา

2021.07.20 14:40

ไออุ่น

แปลกดีนะคะ เป็นประสบการณ์ที่แปลกดี สวัสดีค่ะที่มาเล่าให้ฟังมาแชร์ให้หลายๆคนได้รู้ว่ามีเรื่องแบบนี้ด้วย มันแปลกตรงที่เป็นเจ้าเดียวกันแท้ๆแต่บัดนี้รอนานไม่อนุมัติสักที สงสัยเอกสารหรือเรื่องที่คุณยื่นสมัครบัตรใบแรกนั้นไปของโฮมโปรน่าจะตกหล่นหรือเปล่าคะ ได้ติดต่อสอบถามกับเจ้าหน้าที่ธนาคารอยู่เรื่อยๆไหมว่าอะไรยังไง?

2021.09.13 7:53

Love_dog

เขาไม่ได้เรียกว่ายกเลิกครับ เขาเรียกว่าปฏิเสธ ก็คือถ้า คุณไม่อยากได้วงเงินกู้ของบัตรใบไหนก็ปฏิเสธไป ไม่ใช่ปัญหา สามารถทำได้เป็นเรื่องปกติครับ แต่ก็แปลกๆอยู่นิดนึงที่ธนาคารเจ้าเดียวกัน อนุมัติบัตรให้คุณ 2 ใบในเวลาใกล้เคียงกัน นี่แหละที่แปลกๆ อาจจะมีอะไรผิดพลาด แต่ก็ลองคิดดูนะครับว่าจะเอาใบไหนไว้ใช้ดี ส่วนอีกใบก็ปฏิเสธไปก็แค่นั้น

2021.09.29 14:26

วรเมธ

อ่านไปอ่านมาก็งงเหมือนกันว่า ทำไมอยู่ดีๆแล้วบัตรกดเงินสดเขามายกเลิกเราได้ แบบนี้เขายกเลิกบัตรของเรา แล้วเขายกเลิกยอดเงินที่เราค้างชำระด้วยไหม ดูแล้วมันแปลกๆนะ ไม่เคยเจอด้วยที่มายกเลิกบัตรลูกค้าแบบไม่ได้แจ้งสาเหตุล่วงหน้าแบบนี้ เป็นผมผมไม่ยอมครับ เพราะเรายังใช้งานอยู่ จะมายกเลิกของเราดื้อๆแบบนี้ไม่ได้

2021.12.28 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี