Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

ในกรณีที่สมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยไว้ อยากรู้ค่ะว่านอกจากโฮมโปรแล้วสามารถนำบัตรกดเงินสดนี้ไปใช้จ่ายผ่อนชำระสินค้าจากที่อื่นได้ไหมคะ เพื่อที่จะสามารถใช้ประโยชน์จากบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ได้อย่างเต็มที่ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ตาม เพราะว่าสถานที่ที่เราไปซื้อของหรือช้อปปิ้งก็ไม่ได้มีแค่โฮมโปรที่เดียวอาจจะมีที่อื่นที่อยากไปด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Matilda

ที่อื่นก็สามารถใช้บริการได้นะครับทุกที่ที่มีบริการผ่อนชำระสินค้าหรือบริการ ที่มีสัญลักษณ์กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ที่หน้าร้าน ก็สามารถใช้บริการผ่อนชำระ 0% ของบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ได้ครับ ช่วยให้เราได้รับการอำนวยความสะดวกสำหรับการที่จะใช้จ่ายบัตรกดเงินสดนี้ไม่ใช่แค่เก็บเอาไว้ในกระเป๋าเฉยๆ หรือจะใช้แค่ที่โฮมโปรเท่านั้นใช้ที่อื่นก็ได้ครับ

2020.08.11 19:9

พล

ก็สามารถที่จะใช้การผ่อนชำระได้จากที่อื่นได้นะครับ แต่จะให้คุ้มค่าผมแนะนำว่าให้ใช้บริการที่ห้างโฮมโปรดีกว่า เพราะว่าจะมีการจัดโปรโมชั่นให้กับบัตรกดเงินสดนี้อย่างเต็มที่ที่โฮมโปร ทำให้เราสามารถเลือกซื้อสินค้าตามหมู่โปรโมชั่นและได้รับส่วนลดจากบัตรกดเงินสดด้วย ถ้าเราดูที่โบว์ชัวร์ดีๆจะมีให้เราสามารถเลือกผ่อนชำระได้จากสินค้าหลายๆรายการ

2020.11.22 14:16

ภาวิดา

บัตรกดเงินสด ใบนี้ใช้กับที่อื่นได้คะ เขาไม่ได้กำหนดว่าต้องใช้ที่โฮมโปรเท่านั้นคะ มีครั้งเราไปเดินห้องเรายังเอาออกมาใช้เลยคะ ซื้อของไม่ต้องจ่ายเงินสดคะใช้บัตรใบนี้เลยคะ แต่ เหมือนที่เพื่อนๆบอกถ้าใช้แล้วคุ้มต้องใช้ที่โฮมโปรคะ แต่อย่างว่า ใครจะซื้อแต่ของโฮมโปร บางทีเราก็อยากได้สินค้าอย่างอื่นๆด้วย ใช่ไหมคะ

2020.12.16 15:36

Panudda

อยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบัตรนี้หน่อยนะคะ เราอยากสมัครค่ะเรารู้ว่าต้องมีเงินเดือน 12,000 บาทขึ้นไป แต่เงินเดือนเราประมาณ 10,000 บาท และมีค่าทำงานล่วงเวลาต่างหาก ถ้ารวมกันแล้วก็จะอยู่ที่ประมาณ 13,000 บาท อยากรู้ว่าถ้าเราสมัครแล้วแนบเอกสารสลิปเงินเดือนรวมกับเอกสารค่าล่วงเวลา เค้าจะอนุมัติให้เราผ่านไหมคะ??

2021.02.25 0:52

วิภารัตน์

@Panudda รายได้ที่ได้เกินมาจากเงินเดือนปกติ ไม่ทราบว่าจ่ายเงินให้ยังไงคะ จ่ายเป็นเงินสดไหมหรือว่าโอนเงินเข้าบัญชีของคุณ ถ้าเป็นแบบจ่ายเงินสด อาจจะต้องเอาเงินก้อนนี้เขาไปฝากก่อนค่ะ แต่งบัญชีของเราให้ดูสวยสักนิด อาจจะใช้เวลาประมาณ 4-6 เดือนในการแต่งบัญชีของเราให้สวยๆ แล้วค่อยเอาบัญชีแนบไปตอนที่เราขอบัตรตัวนี้ค่ะ

2021.12.16 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี