Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

คือพอดีผมกำลังดูข้อมูลของสินเชื่อส่วนบุคคลหลายธนาคารอยู่ครับ แต่ไปสะดุดกับชื่อของได้ราคาคือธนาคาร UOB เห็นว่ามีสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ด้วย แต่ทีนี้ผมอยากจะรู้ว่าถ้าผมขอสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash กว่าที่ผมจะได้รับการอนุมัติจากธนาคารต้องใช้เวลากี่วันครับ? คืออยากรู้ว่าธนาคารยูโอบีดำเนินการเรื่องพวกนี้เร็วหรือเปล่า ถ้าช้าผมก็จะได้ดูของธนาคารที่อื่นต่อ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปฐม

สำหรับเรารู้สึกว่าธนาคารยูโอบีดำเนินงานเอกสารเร็วนะคะถ้าจำไม่ผิดตัวสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash เราจะได้รู้ผลแล้วก็ได้รับการอนุมัติภายใน 3 วันทำการของธนาคารค่ะ เพียงแต่ธนาคาร UOB จะนับ เมื่อเรายื่นเอกสารที่จำเป็นทุกอย่าง ให้กับธนาคารเรียบร้อยแล้วหลังจากนั้นภายใน 3 วันเราจะได้รู้ผลการอนุมัติของสินเชื่อของเราค่ะ แต่ถ้าเราเตรียมเอกสารช้าการอนุมัติของเราก็จะช้าไปด้วยค่ะ

2020.08.23 17:28

องุ่น

3 วันถือว่าช้าไหม? แต่ถ้าอยากได้เร็วๆจริงๆแล้วว่าลองไปดูสินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารซิตี้แบงก์ได้ก็ได้ยินว่าสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้เนี่ยถ้าเรามีเอกสารครบเกณฑ์หรือเงื่อนไขผ่านยื่นเอกสารทั้งหมดให้กับธนาคารแค่วันเดียวก็ได้รับคำตอบจากธนาคารแล้วนะว่าและขอสินเชื่อผ่านหรือเปล่า ของเรารู้สึกว่า 3 วันเนี่ยไม่ค่อยชัดเท่าไหร่แต่ถ้าต้องการเร็วจริงๆก็แนะนำให้ลองไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารซิตี้แบงก์ดูนะคะ

2020.11.26 12:53

🥾Tanat🥾

อนุมัติสินเชื่อช้าหรือเร็วมันขึ้นอยู่กับอะไรบ้างอะครับ? ก็จริงอยู่ที่ทางธนาคารเขามีการกำหนดเวลาไว้ว่า ถ้ามีคนมาขอสินเชื่อจะได้รับผลการอนุมัติเมื่อไหร่ แต่ถ้าเอกสารหรือคุณสมบัติของผู้ยื่นขอสินเชื่อไม่ครบก็ต้องยืดเวลาออกไปอีก ถ้าใจร้อนมาก 3 วันก็คงช้าไปนะครับ เรื่องอย่างนี้ยังไงมันต้องใช้เวลาน่ะ ปล่อยสินเชื่อเร็วไม่ได้หรอก

2020.12.14 15:14

คูณอรรณพ๘๒๕

ของสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash นี่หลังจากยื่นเอกสารครบต้องรออีก 3 วันเหรอครับ ผมเคยเห็นโฆษณาสินเชื่อตัวอื่นอนุมัติเร็วกว่านี้นะ แต่จำไม่ได้ว่าของที่ไหน ยังไม่ได้คิดจะขอสินเชื่อเลยไม่ได้สนใจมากนัก คนเราจะมีเรื่องเร่งด่วนอะไรที่ต้องใช้เงินด่วนภายในวันสองวันเลยเหรอครับ อย่างน้อยก็น่าจะมีเวลาให้หาเงินเป็นอาทิตย์นะ

2021.02.12 4:1

พงษ์ศักดิ์

สินเชื่อที่ไว แบบที่ คุณอรรณพ๘๒๕ บอก น่าจะเป็น สินเชื่อของ อิออน ครับ สินเชื่อตัวนี้ไวมาก ทราบผลได้ภายในวันนั้นเลยครับแต่เงินของสินเชื่อไม่ได้วันที่เขาบอกว่าเราได้ เงินเขาจะเข้ามา หลังจากนั้น ไม่น่าจะเกิน5วันครับ สินเชื่ออิออนนี้ รับรองเลยครับ ว่าหลายคนที่มำงานประจำโดยเฉพาะถ้าเงินเดินไม่มาก เป็นสินเชื่อแรกๆเลยครับที่คิดถึงกัน

2021.09.22 15:0

มนัสมนัส

แหม!เจ้าของกระทู้ใจร้อนจัง รีบใช้เงินเหรอครับ ถึงได้มาถามว่าสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash มีระยะเวลาในการรอคอยอนุมัติสินเชื่อกี่วัน ถ้านานจะได้ไปขอสินเชื่ออื่น สินเชื่อส่วนบุคคลไหนๆก็ใช้เวลาไม่ต่างกันหรอกครับ อยู่ที่ประวัติของตัวคนสมัครเองด้วย ถ้าไม่มีหนี้สินมากนัก มีรายได้ประจำ มีคุณสมบัติตามที่กำหนด ก็รออนุมัติไม่นาน

2021.10.04 15:36

จุฑามณี

ต้องการเงินจากเขาก็ต้องใจเย็นๆคะ จะไปเร่งเขาไม่ได้หลอกคะ ถ้าเราไปเร่งเขามากๆ เดียวก็ไม่ได้กันพอดีคะ ยื่นขอสินเชื่อของเขาไปก่อนเถอะคะ หรือถ้ากลัวว่าจะไม่ผ่านก็ไปขอของธนาคารอื่นด้วยก้ได้นะคะ สมมุติว่าของ UOB ก็ไปทำการยกเลิกอีกตัวก็ได้คะ ไม่ต้องกลัวหลอกคะว่าจะไปยกเลิกไม่ได้ แต่ถ้าเป็นเรา สินเชื่อผ่านสองที่เรา รับทั้งสองที่เลยคะ

2021.10.18 15:25

Sangtong nn

แหม!รีบมากเลยนะคะ เจ้าของกระทู้อยากรู้ว่า ถ้าไปสมัครขอสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash จะต้องรออนุมัติจากธนาคารกี่วัน? หากว่าช้า จะไปขอสินเชื่อของธนาคารอื่น ถ้าคุณรีบใช้เงินขนาดนี้ ลองไปขอยืมจากคนในครอบครัวหรือคนรู้จักดีกว่าค่ะ วัดใจกันไปเลยว่าเขาจะให้คุณยืมหรือเปล่า ถ้าไม่ให้ คุณต้องรอการอนุมัติเมื่อไปขอสินเชื่อค่ะ

2021.10.18 15:59

Prab

สรุปแล้ว เจ้าของกระทุ้ไดสินเชื่อของที่ไหนมาครับ ไปขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB มาหรือเปล่า ของที่ไหนก็รออนุมัติกันทั้งนั้น สมัครปุ๊บได้ปั๊บไม่มีหรอก ตอนสมัครเห็นคุณรีบจัง ตอนที่ต้องคืนเงินคุณจะรีบอย่างนี้ด้วยหรือเปล่า อย่าหาว่าแซะเลยนะครับ ทำอะไรให้ใจเย็นๆไว้ก่อน ชีวิตคนเรามีอีกหลายเรื่องที่ต้องเจอ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำครับ

2021.10.31 14:3

lab ta

ไม่ว่าจะขอสินเชื่อส่งนบุคคลกับธนาคารไหน ถ้าคุณสมบัติของผู้สมัครตรงตามที่ธนาคารกำหนดไว้ไม่น่าจะต้องรอการอนุมัตินานนะครับ นอกเสียจากว่าเกิดความผิดพลาดจากระบบหรือขั้นตอนบางอย่าง ซึ่งอาจเกิดจากเจ้าหน้าที่ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ หรือไม่ก็คุณสมบัติบางประการของตัวผู้สมัครเอง อย่างนี้ต้องไปสมัครดูถึงจะรู้ครับว่าจะได้หรือเปล่า

2022.01.08 4:37

คเชนทร์

ขอสินเชื่อใช่ไหมครับ ไม่ใช่พวกบัตรเครดิตอะไรแบบนี้ใช่ไหม คิดว่าถ้าเป็นสินเชื่อน่าจะนานกว่า สามวันนะครับ อย่างน้อยๆก็น่าจะประมาณ สิบ วันได้นะครับ ถ้าได้เร็วแบบที่เพื่อนๆบางคนบอก คิดว่าป่านนี้คนน่าจะแห่ไปขอสินเชื่อของธนาคารเจ้านี้เยอะแล้วละครับ ขนาดของผมเป็นบัตรกดเงินสดยังรออยู่หลายวันเลยครับ กว่าจะได้อนุมัติใช้งาน

2022.03.13 14:49

วิววิว

ดูจะร้อนเงินมาก เจ้าของกระทู้ร้อนเงินขนาดนี้จะรออผลการอนุมัติไหวมั้ยคะ จริงๆ น่าจะไปสมัครไว้หลายๆที่นะ ที่ไหนอนุมัติก่อนก็ใช้ของที่นั่นแหละ ตกลงว่าได้รับการอนุมัติมั้ยจากการที่ไปสมัครขอสินเชื่อมา ของธนาคารยูโอบีมั้ยที่คุณถามมา ได้ไปสมัครของที่นี่มาหรือเปล่าคะ ได้ผลหรือไม่ได้ผลยังไงก็มาบอกกันได้อยู่นะคะ

2022.04.30 8:5

/yoot/

คิดเหมือนบางคนที่เข้ามาคอมเมนต์ครับ รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้จะรีบร้อนมาก ไม่รู้ว่ามีธุระเร่งด่วนต้องใช้เงินกับเรื่องอะไรนะครับ แต่ยังไงการขอสินเชื่อต้องใช้เวลาหน่อย เพราะทางธนาคารต้องตรวจสอบเรื่องรายรับและหนี้สินของคนที่มายื่นเอกสารเพื่อขอสินเชื่อ การอนุมัติคงไม่สามารถทำได้รวดเร็วแบบที่เจ้าของกระทู้ต้องการหรอกครับ

2022.05.15 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี